ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความเห็นหน่อย  (อ่าน 5402 ครั้ง)

Admin

• Administrator
  • ซี5
ถามความเห็นหน่อย
« เมื่อ: 04/05/10 10:14:28 »
หลังจากที่ออกทะเลกันมานานจึงคิดว่าควรจะทำหมวดความรู้แต่ไม่รู้ว่าจะตั้งห้องใหม่ดีหรือเป็นกระทู้ปักหมุดดีในนี้ดีครับ

ลุงขี้เมา

• ซี5
Re: ถามความเห็นหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04/05/10 10:24:49 »
กระทู้ปักหมุด ครับ จะได้ไม่ต้องเข้าหลายๆ ห้องอะ ......... หลายห้องเกินไป สมาชิก เข้าไม่ทั่วถึงครับ  :)

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04/05/10 10:25:37 »
เห็นด้วยอย่างยิ่ง เปิดห้องใหม่ หรือปักหมุดได้ทั้งนั้น แต่ห้ามออกเล :-\
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

bowling

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04/05/10 10:26:14 »
ปักหมุด ดีกว่าครับ แยกไปอีกห้องคนไปดูน้อยอ่ะครับ
ถ้าใครพาออกเลก็ให้เฮียลบคห.นั้นออกเลยครับอิอิ
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04/05/10 11:06:25 »
ปักหมุด ดีกว่าครับ แยกไปอีกห้องคนไปดูน้อยอ่ะครับ
ถ้าใครพาออกเลก็ให้เฮียลบคห.นั้นออกเลยครับอิอิ

เห็นด้วยอย่างยิ่ง เปิดห้องใหม่ หรือปักหมุดได้ทั้งนั้น แต่ห้ามออกเล :-\

ถ้าจะทำได้ยากแฮะ .......... แถวนี้ชาวเลเยอะ  :-\

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04/05/10 11:20:12 »
ช่างอู๊ดครับ ไม่ต้องเปิดห้องหรอกครับ ใช้ปักหมุดก็ได้โดย แต่ละหมุดก็มีหัวข้อไว้ให้ชัดเจน  เช่น เรื่อง Damp Stp , Morel, Rainbow, การติดตั้ง, etc.  กระทู้ดังเดิมที่เรา เขียนๆ กันไว้ ก็ปล่อย เอาไว้ แต่ช่างอาจจะต้องใช้เวลาเลือก content ที่เกี่ยวข้องแล้วคัดลอกเอา เฉพาะส่วนสาระ ไปตั้งกระทู้ใหม่ปักหมุด  เพื่อให้ง่ายต่อการค้นหา เวลาจะอ่านเรื่องอะไร ไม่ต้องไล่อ่านกระทู้ทั้งหมด

แต่ตอนท้ายของ กระทู้ความรู้ที่ปักหมุดไว้ น่าจะทำ link ไปถึงกระทู้ดั้งเดิม

เพราะมีทั้งความรู้ และสีสัน  บางคนอ่านกระทู้เราไป ขำไป และติดใจมาติดที่ร้านก็มี  ยกตัวอย่างน้องหมอ cerebro ค้นหาข้อมูล Rainbow SLC มาเจอเว็บเรา อ่านไป นั่งขำไป ติดใจต้องขับรถข้ามเมือง มาติดถึงปิ่นเกล้า มาขำกันที่นี่เลย อิอิอิ   หรือน้องๆ ใหม่ๆ อยากจะอ่านกระทู้ดั้งเดิมก็จะได้คงไว้ครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04/05/10 11:35:37 »
ช่างอู๊ดครับ ไม่ต้องเปิดห้องหรอกครับ ใช้ปักหมุดก็ได้โดย แต่ละหมุดก็มีหัวข้อไว้ให้ชัดเจน  เช่น เรื่อง Damp Stp , Morel, Rainbow, การติดตั้ง, etc.  กระทู้ดังเดิมที่เรา เขียนๆ กันไว้ ก็ปล่อย เอาไว้ แต่ช่างอาจจะต้องใช้เวลาเลือก content ที่เกี่ยวข้องแล้วคัดลอกเอา เฉพาะส่วนสาระ ไปตั้งกระทู้ใหม่ปักหมุด  เพื่อให้ง่ายต่อการค้นหา เวลาจะอ่านเรื่องอะไร ไม่ต้องไล่อ่านกระทู้ทั้งหมด

แต่ตอนท้ายของ กระทู้ความรู้ที่ปักหมุดไว้ น่าจะทำ link ไปถึงกระทู้ดั้งเดิม

เพราะมีทั้งความรู้ และสีสัน  บางคนอ่านกระทู้เราไป ขำไป และติดใจมาติดที่ร้านก็มี  ยกตัวอย่างน้องหมอ cerebro ค้นหาข้อมูล Rainbow SLC มาเจอเว็บเรา อ่านไป นั่งขำไป ติดใจต้องขับรถข้ามเมือง มาติดถึงปิ่นเกล้า มาขำกันที่นี่เลย อิอิอิ   หรือน้องๆ ใหม่ๆ อยากจะอ่านกระทู้ดั้งเดิมก็จะได้คงไว้ครับ

ตามนี้ครับ เห็นด้วยกับน้ากลมอะ

แต่เรื่องที่บอกว่าจะให้คัดเอาเฉพาะสาระนี่แหล่ะครับ งานหนัก ;D
รถผม เพราะแล้ว

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04/05/10 14:14:55 »

ตามนี้ครับ เห็นด้วยกับน้ากลมอะ

แต่เรื่องที่บอกว่าจะให้คัดเอาเฉพาะสาระนี่แหล่ะครับ งานหนัก ;D

เห็นด้วยครับ  มีวินัยกันหน่อยเร้ววววว.... :D :D

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04/05/10 15:37:10 »
เด๋วจาป่วนนนนนน  :-\

เค้าล้อเล่นน้า............. :-[
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

BonD1

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04/06/10 08:47:01 »
แม่นแล้ว และเห็นด้วยครับ....เพื่อเป็นความรู้ สาระ และประโยชน์สำหรับผู้ที่ไม่มีความรู้ ประสบการณ์ และต้องการข้อมูลจริงๆ ซึ่งข้อมูลอาจจะเป็นข้อเท็จจริงของอุปกรณนั้นๆ หรือเป็นการวิจารณ์จากผู้ที่ได้ติดตั้งอุปกรณ์ หรือระบบนั้นๆไปแล้ว ดีไม่ดียังไง ถูกใจไม่ถูกใจยังไง ก็นำมาบอกเล่าสู่กันฟัง  ทำให้ผู้ที่อยากจะเปลี่ยนแอมป์ ลำโพง สาย หรืออุปกรณ์อื่นๆ รวมถึงการติดตั้งระบบใหม่ เช่น กระผมและน้องใหม่อีกหลายๆท่าน ได้รับทราบข้อมูลเพื่อเป็นการตัดสินใจ ว่าโดนใจและโดนแนวตัวเองหรือยัง....ส่วนจะปักหมุด หรือตอกตะปู ก็สุดแล้วแต่ครับ....หนับหนุนอีกเสียงครับ