ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ช่วยเปรียบเทียบซับวูฟเฟอร์ หน่อยครับ  (อ่าน 13501 ครั้ง)

_gtr_gtr_

• ซี1
  • *
ผมอยากให้พี่ๆ ช่วยเปรียนเทียบซัฟวูฟเฟอร์ สองยี่ห้อนี้หน่อยครับ KICKER  MMATS ว่าเป็นแบบไหน ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

tong

• ซี5
ผมอยากให้พี่ๆ ช่วยเปรียนเทียบซัฟวูฟเฟอร์ สองยี่ห้อนี้หน่อยครับ KICKER  MMATS ว่าเป็นแบบไหน ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่เคยฟังเลยอะ  น้าเอมาช่วยตอบหน่อยจิ

Admin

• Administrator
  • ซี5
ซัฟทั้ง 2 ยี่ห้อที่บอกมาเป็นซัฟที่มีคุณภาพสูงมาก ๆ จาก USA ทั้งคู่ แต่จะต่างกันที่บุคคลิกของเสียงที่ได้
Kicker ถือว่าเป็นซัฟจอมดุยี่ห้อนึงของโลกเลยก็ว่าได้  สไตล์เสียงจะได้เบสที่ลึก มีน้ำหนัก เหมาะกับแนวแดนซ์  ฮิบฮอบ
           ถ้าต้องการความดังแบบสะใจก็ใช่เลย
Mmats เป็นซัฟที่ให้ทั้งความดังและรายละเอียด เบสจะกระชับมีตัวตนของโน๊ตดนตรีมากกว่า  เหมาะกับการฟังเพลงที่หลากหลายแนว
           จะเน้นสไตล์ฟังเพลงหรือบู๊ดุดันก็รับประกันว่าไม่แพ้ใคร
            ขอเพิ่มเติมอีกนิดนึงครับ  ถ้าสนใจความมันส์สะใจและได้ความเป็นดนตรีอีกรุ่นที่อยากแนะนำ  BOSTON  SPG 555  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/12/10 16:37:25 โดย ช่างอู๊ด »

Admin

• ซี5
กับงานติดตั้งจริง

Admin

• ซี5
ประกอบเรียบร้อย

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
ซัฟทั้ง 2 ยี่ห้อที่บอกมาเป็นซัฟที่มีคุณภาพสูงมาก ๆ จาก USA ทั้งคู่ แต่จะต่างกันที่บุคคลิกของเสียงที่ได้
Kicker ถือว่าเป็นซัฟจอมดุยี่ห้อนึงของโลกเลยก็ว่าได้  สไตล์เสียงจะได้เบสที่ลึก มีน้ำหนัก เหมาะกับแนวแดนซ์  ฮิบฮอบ
           ถ้าต้องการความดังแบบสะใจก็ใช่เลย
Mmats เป็นซัฟที่ให้ทั้งความดังและรายละเอียด เบสจะกระชับมีตัวตนของโน๊ตดนตรีมากกว่า  เหมาะกับการฟังเพลงที่หลากหลายแนว
           จะเน้นสไตล์ฟังเพลงหรือบู๊ดุดันก็รับประกันว่าไม่แพ้ใคร
            ขอเพิ่มเติมอีกนิดนึงครับ  ถ้าสนใจความมันส์สะใจและได้ความเป็นดนตรีอีกรุ่นที่อยากแนะนำ  BOSTON  SPG 555  ครับ

ตัวนี้ Sub BOSTON SPG ขำ นี่ดีจริงๆ ครับ ได้เสียงเบสที่มันส์แบบได้คุณภาพด้วยครับ :D
รถผม เพราะแล้ว

pux_pick

• ซี5
Kicker ถือว่าเป็นซัฟจอมดุยี่ห้อนึงของโลกเลยก็ว่าได้  สไตล์เสียงจะได้เบสที่ลึก มีน้ำหนัก เหมาะกับแนวแดนซ์  ฮิบฮอบ
Mmats เป็นซัฟที่ให้ทั้งความดังและรายละเอียด เบสจะกระชับมีตัวตนของโน๊ตดนตรีมากกว่า  เหมาะกับการฟังเพลงที่หลากหลายแนว
            ขอเพิ่มเติมอีกนิดนึงครับ  ถ้าสนใจความมันส์สะใจและได้ความเป็นดนตรีอีกรุ่นที่อยากแนะนำ  BOSTON  SPG 555  ครับ

ตัวนี้ Sub BOSTON SPG ขำ นี่ดีจริงๆ ครับ ได้เสียงเบสที่มันส์แบบได้คุณภาพด้วยครับ :D

น้ามินคิดได้ไงเนี่ย ชอบ ชอบ ;D อย่างงี้ tehernov ก้อ สายสัญญาณเด็กนั่งdrink นะสิ :o

_gtr_gtr_

• ซี1
  • *
ขอบคุณพี ช่างอู๊ดมากครับ แล้วบอสตัน ค่าตัว จะพอๆ กับ สองยี่ห้อแรกไหมครับ วานพี่ช่างอู๊ดช่วยบอกให้ทราบหน่อยครับ  :-[

qualityteam

• ซี5
Boston รุ่นนี้เป็นรุ่น Top  สุดเพราะฉนั้นต้องเทียบกับรุ่น L7  ของ  Kicker หรือ  P3.0 ของ  Mmats
ราคาค่าตัวตอนนี้ทำโปรโมชั่นอยู่ที่ข้างละ หมื่นปลายๆครับ  จากปกติอยู่ที่ข้างละ 3 หมื่นบาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/12/10 17:17:13 โดย qualityteam »
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

_gtr_gtr_

• ซี1
  • *
ขอบคุณมากครับ แต่ยังไม่รู้เลยจะเลือกแบบไหนดี แบบรักพี่เสียดายน้องน่ะครับ  :(

kamol

• ซี5
ซับ ตัวนี้ สุดจริง ราคานี้เย้ายวนอย่างยิ่ง
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Noo New

• ซี3
  • ซักวันนู๋จะโตเป็นแคมรี่
มาฟันธง ว่าซัพตัวนี้ ของเขาดีจิงๆๆ ก่อนติดตั้งก็ มอง Kicker กับ Mmats ไว้เหมือนกัน

แต่มาฟังตัวนี้ โดนใจเลย แล้วก็เดินไปบอกเฮียนพแบบ งง จาเอาแบบนี้ อิอิอิ ??? ???

tong

• ซี5
มาฟันธง ว่าซัพตัวนี้ ของเขาดีจิงๆๆ ก่อนติดตั้งก็ มอง Kicker กับ Mmats ไว้เหมือนกัน

แต่มาฟังตัวนี้ โดนใจเลย แล้วก็เดินไปบอกเฮียนพแบบ งง จาเอาแบบนี้ อิอิอิ ??? ???

หายไปนานเลยนะครับ น้องนิว

Noo New

• ซี3
  • ซักวันนู๋จะโตเป็นแคมรี่

หายไปนานเลยนะครับ น้องนิว

ไม่ได้หายไปไหนหลอกคับ ยังวนเวียนอ่านความเลื่อนไหวหรอ ทุกท่านอยู่

ช่วงนี้งานยุ่งมากครับ จะได้อัพเครื่องเสียงกับเขาซักที คนอื่นเขาไปกันถึงไหนแล้ว อิอิอิ

อย่างเช่น น้าตง อิอิอิอิ

kamol

• ซี5
น้าตง ยังไม่ไปถึงไหนเลยครับ แค่เปลี่ยนลำโพง เพิ่มฟร้อนท์ ฟร้อนท์ เปลี่ยนสาย แดมป์ stp ทั้งคัน

ยังเหลือ ลง celestra อีกสี่ตัว และทำเป็นสามทางครับ  :-\

น้า ขอยิงสักชุด ปืนกลเลยรอบนี้ อิอิอิอิื
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.