ผู้เขียน หัวข้อ: สายลำโพง PSI  (อ่าน 42807 ครั้ง)

Bangpain

• ซี5
สายลำโพง PSI
« เมื่อ: 09/28/09 11:15:57 »
สายลำโพง PSI บุคลิคเสียงของเค้าเป็นอย่างไรครับ

ถ้าเทียบกับสายลำโพงที่ผมใช้อยู่ตอนนี้คือ VDH Skyline ครับ

ถ้าเปลี่ยนเป็น PSI มันจะได้อะไรขึ้นมาจากในระบบของผมบ้างไม่

ทราบเฮียนพพอจำระบบผมได้หรือเปล่าครับ ;)

ปล. ขอราคาสาย PSI ทาง PM ด้วยครับ (ขอราคาพิเศษสุดๆนะครับ ;D)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
Re: สายลำโพง PSI
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09/28/09 14:27:53 »
ลองอ่านกระทู้นี้ดูครับ คุณ kamol เค้าพูดเรื่องสายสัญญาณ PSI ไว้ครับ
http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=387.0
รถผม เพราะแล้ว

Moo_FD

• ซี3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09/29/09 11:48:46 »
น้าโจโจ้ เห็นภาพเลยครับ...ผมว่าน้ารับเขียนหนังสือเลยครับ  ;D
อนุบาลหมีน้อย

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09/29/09 12:11:01 »

สตรีนาม PSI เป็นสตรีหัวสมัยใหม่
เลขานุการประธานกรรมการบริษัทมหาชนระดับประเทศ
คืองานที่เธอรับผิดชอบอยู่

สิ่งที่พิสูจน์ตัวเองได้ดีประการหนึ่ง คือเธอทำงานได้หลายอย่าง ไม่เกี่ยงงาน
กล้าที่จะรับงานหลากหลาย ท่านประธานกรรมการมักชื่นชมอยู่เสมอ

ตั้งแต่งานเอกสาร การลำดับตารางนัดต่างๆ
เธอจะคอยจัดตารางนัดลูกค้าทุกรายไม่ให้คลาดเคลื่อน

ไม่ว่าจะเป็นลูกค้ารายย่อย หรือรายใหญ่ ลูกค้าภายใน หรือต่างประเทศ
เธอจะทราบถึงข้อมูล ลำดับความสำคัญลูกค้าแต่ละท่านโดยคำนึงถึงผลประโยชน์บริษัท
และดูแลด้านลูกค้าสัมพันธ์เป็นสำคัญ

เมื่อถึงเวลาต้อนรับลูกค้าจริง เธอจะทราบดีว่าลูกค้าท่านใดต้องเสิร์ฟชาจีน ท่านใดต้องเสิร์ฟชาฝรั่ง
ท่านใดต้องเสิร์ฟโกโก้ร้อน หรือ กาแฟ
เธอจะใส่ใจในรายละเอียดส่วนนี้มากๆ แม้กระทั่ง กาแฟของลูกค้าแต่ละท่าน จะต้องเติม กาแฟ ครีม น้ำตาล เท่าใด
เพื่อให้ได้ความกลมกล่อม ไม่บาดคอ ดัชนีความขมพอดีๆ ตรงใจลูกค้าแต่ละท่าน

เธอชงได้ทั้งนั้น ขอให้บอกเธอ
เพราะเธอทำการบ้านมาดีครับ

ความแม่นยำ การใส่ใจ ให้ความสำคัญลูกค้าแม้ในรายละเอียดปลีกย่อย
หนำซ้ำเธอยังคอยเตือนท่านประธานกรรมการบริษัทว่า ลูกค้ารายนี้มีความพิเศษอะไร ที่ท่านจะต้องดูแลเป็นพิเศษ
สิ่งเหล่านี้ กลายเป็นเอกลักษณ์ที่ลูกค้าจดจำเธอได้
ลูกค้าหลายรายจึงอดไม่ได้ที่จะต้องเอ่ยปากชมเธอ...

แม้ว่าเธอจะไม่ได้เป็นที่รู้จักในวงการ แต่ทุกคนในบริษัทรู้จักเธอ และเห็นความสามารถของเธอดี
นั่นคือเหตุผลว่าไม่ยากเลยที่เธอจะได้รับการพิจารณาโบนัส ในระดับสูงสุดของบริษัท

ศักยภาพจากตัวเธอเป็นสิ่งบ่งบอกตัวเองว่า
แม้งานของเธอ จะเป็นงานสนับสนุน
แต่หากขาดเธอไป ธุรกิจการค้าก็จะไม่ราบรื่นตั้งแต่ต้น
บริษัทคงล้มละลาย พังไม่เป็นท่า ทิศทางบริษัทไม่ชัดเจนแน่นอน

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09/29/09 18:16:47 »
วิธีการรีวิว ของคุณโจโจ้เขียนได้น่าอ่านมากครับ  :) 

ตอนนี้ผมพยายามเปิดเพลงให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้ เพื่อ burn สายสัญญาณ psi ครับ
ตอนนี้เสียงยังจัดอยู่พอสมควร  กำลังคิดหาเรื่อง ออกต่างจังหวัดบ่อยๆ จะได้ขับรถไปด้วย burn สายไปด้วย  ;D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Bangpain

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09/29/09 22:11:37 »
น้าโจโจ้เนี่ยบรรยายได้สุดๆ จริงๆ ครับ ;)

แต่ว่าที่ผมสอบถามมันคือสายลำโพงครับ ::)

ไม่ทราบว่าสายลำโพงกับสายสัญญานเนี่ยมันมีบุคลิกเดียวกันหรือเปล่า ???

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09/30/09 07:09:36 »
บุคลิกสายลำโพง PSI ไปในทิศทางเดืยวกันกับสายสัญญาณนั่นแหละครับ
เดี๋ยวรอสมาชิกที่ใช้มารีวิวดีกว่าเพราะใส่ไปหลายคันแล้วครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

teera_ph

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09/30/09 09:13:53 »
วิธีการรีวิว ของคุณโจโจ้เขียนได้น่าอ่านมากครับ  :) 

ตอนนี้ผมพยายามเปิดเพลงให้มากที่สุดเท่าที่จะมากได้ เพื่อ burn สายสัญญาณ psi ครับ
ตอนนี้เสียงยังจัดอยู่พอสมควร  กำลังคิดหาเรื่อง ออกต่างจังหวัดบ่อยๆ จะได้ขับรถไปด้วย burn สายไปด้วย  ;D

ถ้าคุณ kamol อยากเบริน เร็วๆๆ เอามาให้ผมลองก่อนก็ได้ครับ เพราะผมฟังเพลงวันล่ะ 3-4 ชั่วโมง อิอิ ;D ;D

ปล ก่อนอื่นต้องไปติดแอมป์ก่อน T-T
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09/30/09 20:27:58 »
แหม อิจฉาจริงๆครับ ได้ฟังเพลงบ่อยๆ เนี่ย ชีวิตมีความสุขจริงๆ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01/20/10 07:13:10 »
ไม่น่าเชื่อนะครับ จากก่อนหน้านี้ไม่นานไม่มีใครรู้จักชื่อนี้เลย ผ่านไปไม่นาน
มาสิงสถิตย์อยู่บนรถสมาชิกเกือบทุกคัน อย่างนี้ต้องฉลอง :D :D :D

Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01/20/10 11:13:40 »
เสียงมันดีจริงๆครับ ยิ่งพอพ้นระยะ burn แล้วเนี่ย ยิ่งฟังดีขึ้น   :D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01/20/10 11:16:30 »
เสียงมันดีจริงๆครับ ยิ่งพอพ้นระยะ burn แล้วเนี่ย ยิ่งฟังดีขึ้น   :D

ถ้าเทียบเสียงที่ได้กับราคา คุ้มสุดๆ ครับ ;D

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01/20/10 13:27:33 »
น้าๆ พูดซะอยากเลย  เอาลงรถบ้างดีกว่า ;D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01/20/10 13:29:12 »
น้าๆ พูดซะอยากเลย  เอาลงรถบ้างดีกว่า ;D

ให้ไวเลยครับ น้าตง :D

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01/20/10 13:47:37 »
น้าตง ห้ามพลาดครับ จัดไปทั้งสายลำโพง สายสัญญาณ
ส่วนน้ามิน ศุกร์นี้มาเอา สายสัญญาณ psi ลงรถ

ต้องเริ่มจาก ใช้เองก่อน ใช้แล้วดี ค่อยบอกต่อ  ;D