ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังลังเลอยู่ระหว่าง Caska 7" หรือ Advanz FS-1  (อ่าน 6185 ครั้ง)

everest

• ซี1
  • *
กำลังลังเลอยู่ระหว่าง Caska 7" หรือ Advanz FS-1 อยากทราบความแตกต่างระหว่าง 2 ตัวนี้ครับว่าแตกต่างกันมากขนาดไหน และอยากทราบราคาของทั้ง 2 ตัวนี้ด้วยครับ ตัดสินใจไม่ถูก และพร้อมจัดชุดให้ด้วยจะติดใน H1 ครับงบประมาณ 60000 ครับ ขอบคุณครับ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ถ้าเน้นคุณภาพเสียงด้วยแนะนำเป็น

Alpine 520  รุ่นใหม่ล่าสุดหรือ Pioneer AVH-P 4250  ดีกว่าครับ

แต่ถ้าอยากได้ฟังก์ชั่นเยอะ ๆ Advance ก็เป็นทางเลือกที่น่าสนใจครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

everest

• ซี1
  • *
caska จอเป็น LED หรือ LCD ครับ และอยากทราบราคาทั้ง2 รวมทั้งAlpine 520  รุ่นใหม่ล่าสุดหรือ Pioneer AVH-P 4250 ครับ รบกวนหน่อยครับ

everest

• ซี1
  • *
 :-X

qualityteam

• ซี5
caska ไม่มีรายละเอียดครับ

Alpine 520    26,000  บาท

Pioneer AVH-P 4250   16,900  บาท ของแถมตามโปรโมชั่นครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

tony

• ซี1
  • *
 :)
กำลังเล็ง 2DIN มาแทน Priori..  ไว้เหมือนกันครับเฮียนพ
JVC กับ Pioneer สไตล์ต่างกันตรงไหนบ้างครับเฮียครับ

qualityteam

• ซี5
ถ้าเน้นหลากหลายเล่น Pioneer  ดีกว่าครับแต่ถ้าเพิ่มงบได้เล่น Alpine  ไปเลยครับ

tony

• ซี1
  • *
ขอบคุณครับผม :D

kamol

• ซี5
alpine ตัวใหม่เสียงดีพอๆกับ ตัว 502 เลยอ่ะ แต่ราคาถูกลงมาเป็นหมื่น มีสาย ipod แถมมาแล้วด้วย ปกติต้องซื้อเพิ่ม 2000 อ่ะ สุดคุ้ม
Alpine ตัวนี้เสียงดีกว่า pioneer นะครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

tony

• ซี1
  • *
alpine ตัวใหม่เสียงดีพอๆกับ ตัว 502 เลยอ่ะ แต่ราคาถูกลงมาเป็นหมื่น มีสาย ipod แถมมาแล้วด้วย ปกติต้องซื้อเพิ่ม 2000 อ่ะ สุดคุ้ม
Alpine ตัวนี้เสียงดีกว่า pioneer นะครับ
อยากลอง eclipse แบบ พี่กมล บ้างครับ