ผู้เขียน หัวข้อ: ใหม่ สุดยอดสำโพงของโลกอีกตัวหนึ่ง  (อ่าน 18796 ครั้ง)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
Re: ใหม่ สุดยอดสำโพงของโลกอีกตัวหนึ่ง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 02/24/10 22:11:54 »
โอ้ว..หน้าตาดูดีไฮโซ แต่คงไม่อาจเอื้อม ขอลองฟังสักเพลง สองเพลงก็ยังดี :D

ไม่ใช่แนว น้าไลท์ หรอก ไม่น่าโดนนนนน  ;D

ไม่ใช่แนวไม่เป็นไรครับ..ขอเพลงเป็นบุญขี้หูสักหน่อยครับ..

อ่านหนังสือเครื่องเสียงรถ ..เห็นมีลำโพงยี่ห้อ RS Audio คู่ละ 4 แสนกว่า.เห็นราคาแล้วแม่จ้าววววววว...เลย  :o

อันนี้นะ คาดว่าไม่โดนนนนนนนนน สุดๆ  ;D

อืม......ตามลุงครับ
รถผม เพราะแล้ว

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
Re: ใหม่ สุดยอดสำโพงของโลกอีกตัวหนึ่ง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 02/24/10 22:42:31 »
โอ้ว..หน้าตาดูดีไฮโซ แต่คงไม่อาจเอื้อม ขอลองฟังสักเพลง สองเพลงก็ยังดี :D

ไม่ใช่แนว น้าไลท์ หรอก ไม่น่าโดนนนนน  ;D

ไม่ใช่แนวไม่เป็นไรครับ..ขอเพลงเป็นบุญขี้หูสักหน่อยครับ..

อ่านหนังสือเครื่องเสียงรถ ..เห็นมีลำโพงยี่ห้อ RS Audio คู่ละ 4 แสนกว่า.เห็นราคาแล้วแม่จ้าววววววว...เลย  :o

อันนี้นะ คาดว่าไม่โดนนนนนนนนน สุดๆ  ;D

อืม......ตามลุงครับ

ลุงไม่หาลองฟัง RS audio เผื่อจะโดนบ้างครับ..อิอิ..

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 02/24/10 23:08:29 »
เคยลองฟัง RS Audio ครับ ไม่ใช่รุ่น top หลายๆแสนนะครับ  แต่ก็เป็นรุ่นที่แพงพอสมควร หลายหมื่นอยู่ ฟังอยู่หลายรอบ  ต้องขอให้ถอดลง ขายแพงเกินคุณภาพ

Micro Precision
Morel Elate Limited Edition
RA Reference
German Maestro

ล้วนแล้วแต่ฟังดีกว่าทั้งสิ้น  ไม่เชื่อเอามาต่อเทียบกันฟังได้
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Nai Toon

• ซี5
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 02/25/10 00:23:37 »
น้าตง อยู่หน่ายยยยยยยยยย กรุณาติดต่อรับของได้ที่สาขาปิ่นเกล้า

ด่วนเลยๆ นะ อยากฟัง จับกับ SE ในรถ Altis ใหม่แล้วคร้าบ  :D :D :D
Mosconi เท่านั้น

win144

• ซี5
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 02/25/10 00:41:24 »
พี่ตงอย่าทำให้ gang gang ผิดหวังครับ จัดไป ๆ  ;D
Micro Precision Enthusiast No. 7

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 02/25/10 06:29:11 »
เคยลองฟัง RS Audio ครับ ไม่ใช่รุ่น top หลายๆแสนนะครับ  แต่ก็เป็นรุ่นที่แพงพอสมควร หลายหมื่นอยู่ ฟังอยู่หลายรอบ  ต้องขอให้ถอดลง ขายแพงเกินคุณภาพ

Micro Precision
Morel Elate Limited Edition
RA Reference
German Maestro

ล้วนแล้วแต่ฟังดีกว่าทั้งสิ้น  ไม่เชื่อเอามาต่อเทียบกันฟังได้
ตอบดุจังครับ :o :o
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 02/25/10 07:53:39 »
บางคนอ่าน ในบอร์ด อาจจะเข้าใจได้ว่า เชียร์โน่นเชียร์นี่ครับน้องหมอ ดูเหมือนอะไรที่มีขายจะดีหมด คล้ายๆหนังสือหลายๆเล่ม อ่านอะไรก็ดีหมด
ของหลายๆอย่างที่เราฟังในห้องลอง ไม่ผ่าน แต่เราไม่ได้พูดถึง  สำหรับ RS ตัวที่เคยต่อฟัง ไม่ใช่เสียงไม่ดีครับ แต่เสียงดีไม่คุ้มราคาค่าตัวที่ต้องจ่าย  :)

ส่วนตัวที่เขาโฆษณาว่า แพงที่สุดในโลกนั่น ผมไม่เคยฟังครับ และไม่มีปัญญาจะซื้อด้วย แหะๆ ตัวนั้นอาจจะดีก็ได้ครับ

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 02/25/10 08:53:47 »
บางคนอ่าน ในบอร์ด อาจจะเข้าใจได้ว่า เชียร์โน่นเชียร์นี่ครับน้องหมอ ดูเหมือนอะไรที่มีขายจะดีหมด คล้ายๆหนังสือหลายๆเล่ม อ่านอะไรก็ดีหมด
ของหลายๆอย่างที่เราฟังในห้องลอง ไม่ผ่าน แต่เราไม่ได้พูดถึง  สำหรับ RS ตัวที่เคยต่อฟัง ไม่ใช่เสียงไม่ดีครับ แต่เสียงดีไม่คุ้มราคาค่าตัวที่ต้องจ่าย  :)

ส่วนตัวที่เขาโฆษณาว่า แพงที่สุดในโลกนั่น ผมไม่เคยฟังครับ และไม่มีปัญญาจะซื้อด้วย แหะๆ ตัวนั้นอาจจะดีก็ได้ครับ

ยืนยันตามน้ากลม ก็อุตสาห์ ใบ้ไปแล้ว คาดว่าไม่โดน สุดดดดดดดด ....  ;)

bravo

• ซี5
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 02/25/10 12:09:02 »

นี่แหละครับ สไตล์น้ากมล ตรงๆ ผมชอบ อิ อิ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 02/25/10 12:12:52 »
น้าตง อยู่หน่ายยยยยยยยยย กรุณาติดต่อรับของได้ที่สาขาปิ่นเกล้า

ด่วนเลยๆ นะ อยากฟัง จับกับ SE ในรถ Altis ใหม่แล้วคร้าบ  :D :D :D
ของมาแล้วเหรอ......จาได้ไม่ไป  ;D ;D

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 02/25/10 12:14:19 »

ของมาแล้วเหรอ......จาได้ไม่ไป  ;D ;D

น้าตง เมื่อคืนนอนหลับปล่าว  ;D

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 02/25/10 12:19:29 »

น้าตง เมื่อคืนนอนหลับปล่าว  ;D

ม่ายค่อยหลับ อะ มัวแต่คืดว่าลุงทำไรหว่า.......ลุงทำไรหว่า  ;D ;D

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 02/25/10 12:27:35 »

ม่ายค่อยหลับ อะ มัวแต่คืดว่าลุงทำไรหว่า.......ลุงทำไรหว่า  ;D ;D

คิดตามลุงไม่ทันเหมือนกันอะ พักนี้หัวตื้ออออออออ
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..