ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอถามหน่อยครับ มือใหม่หัดเล่น  (อ่าน 5064 ครั้ง)

ACV30sg

• ซี1
  • *
ตอนนี้มีแค่ front alpine 123e ที่เหลือเดิมๆ ที่อยากจะไปทำเพิ่มก็ ลำโพงคู่หน้า+พาเวอแอมป์ 4ch+แด้มประตูหน้า

ที่เล็งๆไว้แอมป์ KAR 4100 กับ xxk 4050 v.2 (ยังไม่เคยฟังทั้งคู่) นี่ ถ้าจะเอามาขับ GM A พร้อมกับ ซับ10นิ้ว kicker (ในอนาคต)
นี่จะพอไปด้วยกันไหวมั้ยอะครับ แล้วแนวเสียง แอมสองตัวนี้ไกล้เคียงกันรึเปล่า

ผมเน้นฟังเพลง พวก progressive , rock , pop rock แล้วก็เพลงตลาดทั่วไปนิดหน่อย

แล้วก็รถผม camry 2004  ติดแก๊สแคปซูล  เวลาวางแอมป์ต้องเอาไว้ที่ไหนอะครับ ใต้เบาะได้รึเปล่า

งบที่วางไว้ก็ ประมาณ 30000กลางๆ หรือพี่ๆมีชุดไหนแนะนำรบกวนหน่อยนะครับ  ผมไม่เน้นพวกสายไฟ สายลำโพงมาก กะเอาไว้อัพเกรดในอนาคต

ปล.ถ้าชุดอัพเกรด9 นี่รวมพวกเสาเอ ตู้ กับอื่นๆ จะอยุ่ในงบไหมอะะครับ ไม่อยากให้ถึงเลข 4

zeed2000

• ซี5
ชุดอัพเกรด 9 รวมเสาเอ ตีตู้ซับ ใช้สายมาตราฐานของทางร้านไปก่อน ไม่ถึงเลข 4 แน่นอนครับ น่าจะ 3 กลางๆ
ถามเฮีย อ้อนซ้อเลยครับ ได้สมใจแน่นอน  :-X

อ้อจะมีค่าสายสัญญาณและฟิวส์อีกนิดหน่อยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/18/12 20:31:18 โดย zeed2000 »
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
ค่าสายสัญญาณกะฟิวล์ รวมแล้วไม่ใช่เหรอ ไม่รวมค่าตีตู้ซับเท่านั้น (บังคับ) และ ค่าขึ้นเสา A อันนี้แล้วแต่ทำหรือไม่ทำก็ได้ แต่ทำจะได้เสียงที่ดีขึ้นในราคาไม่แพง รวมแล้ว ไม่เกิน 4 หมื่น แน่นอน แต่อยากเกินบอกได้เรามีบริการ ยุ ฟรี  ;D

แนะนำ เพิ่มสายไฟเข้าไฟครับ ใช้กันยาว คุ้มแน่นอน

- แอมป์ ลองมาต่อฟังที่ร้านก่อนติดตั้งครับ ดีทั้งคู่ แต่แนวเสียงแตกต่างกันนิดหน่อย ดีคนละอย่าง แล้วแต่ชอบ
- แนวเพลง ตรงกับ แนวลำโพงแล้ว GM ตอบโจทย์แน่นอน
- ส่วน แอมป์ไว้ใต้เบา ได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/18/12 21:43:03 โดย Hokung »
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

น้าหนึ่ง

• ซี5
ตอนนี้มีแค่ front alpine 123e ที่เหลือเดิมๆ ที่อยากจะไปทำเพิ่มก็ ลำโพงคู่หน้า+พาเวอแอมป์ 4ch+แด้มประตูหน้า

ที่เล็งๆไว้แอมป์ KAR 4100 กับ xxk 4050 v.2 (ยังไม่เคยฟังทั้งคู่) นี่ ถ้าจะเอามาขับ GM A พร้อมกับ ซับ10นิ้ว kicker (ในอนาคต)
นี่จะพอไปด้วยกันไหวมั้ยอะครับ แล้วแนวเสียง แอมสองตัวนี้ไกล้เคียงกันรึเปล่า

ผมเน้นฟังเพลง พวก progressive , rock , pop rock แล้วก็เพลงตลาดทั่วไปนิดหน่อย

แล้วก็รถผม camry 2004  ติดแก๊สแคปซูล  เวลาวางแอมป์ต้องเอาไว้ที่ไหนอะครับ ใต้เบาะได้รึเปล่า

งบที่วางไว้ก็ ประมาณ 30000กลางๆ หรือพี่ๆมีชุดไหนแนะนำรบกวนหน่อยนะครับ  ผมไม่เน้นพวกสายไฟ สายลำโพงมาก กะเอาไว้อัพเกรดในอนาคต

ปล.ถ้าชุดอัพเกรด9 นี่รวมพวกเสาเอ ตู้ กับอื่นๆ จะอยุ่ในงบไหมอะะครับ ไม่อยากให้ถึงเลข 4

L: ตามที่สมาชิก แจ้งครับ ชุดอัพเกรด9 นี้เป็นชุดที่จัดแล้วได้ครบเรื่องการฟังเพลงได้หลากหลายแนวเพลง ครับ  L:

L: ยังไงเชิญฟังก่อนได้ครับ และ ชุดอัพเกรด9 ในกรณีติดตั้งเพิ่มเสาA และ ตีตู้SUB ได้ ประมาณ สามหมื่นกลางๆ อาจจะบวกอีก สองพันครับ :D

Yesterday

Hybrid Ovation ll (new) : Exceptional sound with easy installation

Today

Elate Limited Edition : Delivering the definitive sound experience

tong

• ซี5
มาช้ามันตอบกันหมดละ ตามนั้นเลยครับ

ACV30sg

• ซี1
  • *
ขอบคุณทุกความเห็นคร้าบ ช่วงต้นเดือนหน้า จะเข้าไปที่สาขาบรม ยังไม่เคยไปเลยไม่รู้จะหลงรึเปล่า :o

tong

• ซี5
 :D

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
บรม 85 มาไม่ยากครับ มาทางสายใต้ใหม่เจอแน่ๆ
!!! แต่ระวังจะเลยซอยนะครับ  ;D
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
บรม 85 มาไม่ยากครับ มาทางสายใต้ใหม่เจอแน่ๆ
!!! แต่ระวังจะเลยซอยนะครับ  ;D
เด่วให้โห้ ยืนโบกธง รออยู่ตรงปากซอย85 จาได้ไม่เลย :-X ;D