ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบพระคุณพี่น้องทุกๆ ท่าน  (อ่าน 5218 ครั้ง)

โจโจ้

• ซี5
ขอบคุณพี่น้องทุกๆ ท่านจริงๆ จากใจครับ ที่ให้การต้อนรับอย่างดีมากๆ
ดีเสียจนผมที่เป็น เด็กใหม่สำหรับมีตติ้งรอบดึกๆ อย่างนี้
ไม่ได้ทำให้รู้สึกเคอะเขินแต่อย่างใด

ขอบคุณ น้าช้าย ที่ช่วยต้อนรับ Takecare อย่างดีตั้งแต่เย็น
ยินดีพาไปฟังชุดของน้า และมาช่วยเซ็ทห้องลอง พร้อมทั้งแผ่นน้าเค้าอย่างดี
ผมเพิ่งเคยเจอน้าช้ายครั้งแรก น้าช้าย เป็นคน Nice กว่าที่ผมคิดไว้เยอะเลย
แต่ทำไมยังไม่มีแฟนนะ เดี๋ยวผมช่วยหาให้ไหม หล่อๆ เกาหลีอย่างน้า มีสาวๆ รอเข้าคิวอยู่ตรึม :D

ขอบคุณน้ามิน ที่เปิดระบบ Rainbow ในรถชุดใหม่ให้ฟัง
น้ามิน มีทักษะในการฟังเพลง การปรับทูนส์แบบ Fine เพิ่มพูนดีกว่าแต่ก่อนมากๆ
เป็น USER ที่มีพัฒนาการดีท่านนึงเลยครับ ขณะที่ฟัง เห็นมาดนิ่งๆ ดูเหมือนไม่มีอะไร
แต่ภายในหัวนั้น ถูกประมวลผลด้วยชิพอนาล็อคคุณภาพสูงอยู่ตลอดเวลา

ขอบคุณน้ากมล ยินดีด้วยครับ ที่ได้ชุดลำโพงใหม่ RA Ref ในคืนนี้
ผมก็ลุ้นอยู่ในใจทั้งคืน ให้น้ากมลตัดสินใจซักที
สำหรับระบบเดิมที่ติดอยู่ ระบบของน้าอันนี้ มิติดีมากๆ คิดว่าเดินหน้าไปไกลมากที่สุดในทีมวาง
PSI Full System รวมถึง Bit One สร้างเวทีเสียง โดยไม่ได้ทำให้คุณภาพ tonal ลดลง
ขอบคุณแผ่น Swing ที่อภินันทนาการให้ ผมจะเก็บรักษาไว้อย่างดี
ให้เป็นสิ่งเตือนใจแทนมิตรภาพระหว่างพี่้น้องครับ "You're my great brother." เยี่ยม!!!

สำหรับน้าดนัย พี่ใหญ่ใจดี ผมชอบความคิดแก สร้างทางเลือกได้ดี
มองเกม มองช็อตต่อไป วางระบบเห็นเป็นฉากๆ
ช่วยเพื่อนๆ วางอุปกรณ์ ตั้งแต่อุปกรณ์หลักๆ สายไฟ ยันคาปาซิเตอร์
ผมยังได้เบอร์ร้านทำกราวด์ไวร์มาด้วยเลย เป็นคนที่ connection ดีมากๆ
ไปจนถึงหาตลาดสำหรับขายของเวลาเปลี่ยน เรียกว่าครบจบโซลูชั่นทีเดียว เห็นว่าเดี๋ยวนี้จะขยับเป็นเซลส์ร้านไปแล้ว  :D
เรื่องระบบของน้า ผมขอไม่พูดถึงก็แล้วกันนะครับ
ถึงจะทำให้หูผมเสีย แต่ผมก็จะไม่ติดใจอะไรน้าทั้งนั้นครับ  :D

น้าเนส และน้องวิน
น้าเนส ขอบคุณนะครับ ดึกแล้วยังอุตส่าห์มาเชียร์อุปกรณ์นู่นนี่ จนน้าดนัยเขวกันเลยทีเดียวสำหรับ Head Unit คืนนี้สำหรับน้าเนสผมขอมอบรางวัล "มอมเก่งมากๆ" เอาไปครอง
สำหรับน้องวิน เป็นมือใหม่สำหรับร้าน แต่ไม่คิดว่าเป็นมือใหม่ในวงการ
เพราะมีความรู้เรื่องของข้อมูลอุปกรณ์ต่างๆ ดีมากๆ คิดว่าไม่นานนี้ คงได้เห็นระบบเต็มๆ ของเค้า
คงจะอลังการน่าดู

ช่างกอล์ฟ และช่างอู๊ด ทั้งคู่เป็นช่างยุคใหม่ มีความเข้าใจลูกค้า
เดี๋ยวนี้เห็นมีโซลูชั่นการฝากเบิร์นสายได้ด้วย
ขอบคุณสำหรับเสื้อ Phass นะครับ หามานาน

ซ๊อ ยังคงเส้นคงวาเหมือนเดิมนะครับ เข้าร้านไปทีไร แพ้ Service Mind ซ๊อทุกที
ถึงยังไม่ได้อุดหนุนในตอนนั้นเลยก็ตาม
ขอบคุณในความใส่ใจ ดูแล โจทย์ ที่ทุกๆ ท่านวางไว้ สำหรับเตรียมไปถล่มร้าน
รวมไปถึงให้ข้อมูลรายละเอียดผลิตภัณฑ์ได้ดี
ความกรุณาด้านอาหารค่ำ ทำให้พวกเราอิ่มท้องทุกคน อันนี้สำคัญที่สุดครับ ขอบคุณจากใจครับ

สุดท้าย เฮียนพ ที่ทำให้พี่น้องทุกท่านรู้จักกัน
นั่งคุยเบื้องลึก เบื้องตื้น ในวงการเครื่องเสียงติดรถยนต์ตั้งแต่อดีต จนถึงปัจจุบัน
เห็นลีลาการปรับค่า ผมก็ยังคงทึ่งทุกครั้ง และวางใจเทคนิคการปรับ
ที่เห็นภาพได้โดยไม่ต้องใช้อุปาทานหมู่เข้าช่วยเลย
ในทุกครั้งที่นั่งอยู่เบาะข้างๆ เฮียดูเวลาแกทูนส์ ผมเห็นลักษณะการแนะนำที่เป็นเอกลักษณ์
เหมือนกันอย่างนี้ทุกครั้งไป โดยเฮียจะแนะแนวทางการฟังให้เท่านั้น
จากนั้นให้ลองฟังดูเองเอาว่าเป็นอย่างไร

ขอบคุณทุกท่านมาอีกครั้งครับ

kamol

• ซี5
Re: ขอบพระคุณพี่น้องทุกๆ ท่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12/09/09 09:28:13 »
ขอบคุณน้องโจโจ้ ที่สละเวลาจนดึกดื่นมาร่วมเสวนากับพวกเราครับ โจโจ้ยังเขียนได้น่าอ่านเหมือนเดิม หวังว่าคงได้เจอกันบ่อยขึ้น  :D
ผมอยากฟังระบบในฝันของโจโจ้ ด้วยครับ ค่อยๆทำค่อยๆไปครับ กรุงโรมไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียว  :D 
สำหรับเรื่องแผ่น เล็กๆน้อยๆ ถือเป็นของที่ระลึกครับอย่าคิดมาก ให้ด้วยความเต็มใจ ไว้ได้ระบบใหม่เดี๋ยวผมจะหาให้ดีๆ อีกสักแผ่นนะครับ  :D

ไว้ผมลง ลง RA Reference  เมื่อไหร่ค่อยนัดมาฟังกันอีกทีนะครับ  :D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12/09/09 09:31:19 »
ด้วยความยินดี ครับคุณโจโจ้ ยังไงก็แล้วแต่ ถึงรถผมจะทำให้คุณหูเสีย

ผมแค่อยากบอกว่า " ผ้มรักทูกคนนนนนน "

;) ;) ;)

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12/09/09 09:39:51 »
ยินดีครับ  เราเจอกันสองครั้งแล้วน้าโจโจ้  ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12/09/09 09:54:00 »
ยินดีที่ได้เจอน้าโจโจ้เช่นกันครับ ติดตามอ่านผลงานเขียนมานาน เพิ่งได้เจอตัวจริงวันนี้นี่เอง  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12/09/09 10:03:37 »
เสียดายอย่างแรง เมื่อคืนผมไม่ว่าง  อดแจมด้วยเลย :'(

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12/09/09 11:23:58 »
ก็เป็น meeting ที่สนุกอีกครั้งนึงครับ น้าโจ้ก็ยังคารมคมคายอยู่เหมือนเดิม บทความน้าโจ้อ่านสนุกดีนะครับ  :D
รถผม เพราะแล้ว

Cool

• ซี4
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12/09/09 12:46:38 »
 :o  จำชื่อได้เกือบทุกคนเลยแฮะ สุดยอด คุณ โจโจ้ อยันนี้ชื่อเล่นจริงๆหรือเปล่าครับ ชื่อเดียวกับผมเลย ชื่อโจ้ อ่ะครับ

win144

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12/09/09 12:51:46 »
ยินดีครับ  เราเจอกันสองครั้งแล้วน้าโจโจ้  ;D

สาม ไม่ใช่เหรอครับ?? อีกครั้งนึงที่ดินแดนแห่งความรัก...
Micro Precision Enthusiast No. 7

win144

• ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 12/09/09 12:54:01 »
ไว้ผมลง ลง RA Reference  เมื่อไหร่ค่อยนัดมาฟังกันอีกทีนะครับ  :D

.. พี่ Kamol หมายถึงวันนี้รึเปล่าครับ?.. คราวที่แล้วก็บอกไว้ผมลงสามทาง  วันรุ่งขึ้น.. แม่เจ้า... ;D
Micro Precision Enthusiast No. 7

teera_ph

• ซี5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12/09/09 16:45:43 »
เสียดายครับครั้งนี้ไม่ได้ไปร่วมมิตติ้ง

เดียวไงก็มีเกือบทุกอาทิตย์อยู่แล้ว ไว้ใกล้ปลายเดือนจะไปแจมน่ะครับ
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism

V13

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12/09/09 22:26:39 »
เสียดายที่ไม่ได้ไปร่วมครับ คราวน่าคงมีโอกาสได้เจอกันนะคุณโจโจ้  :)