ผู้เขียน หัวข้อ: bit1 ตัวนี้ของใครอ่ะครับ  (อ่าน 11108 ครั้ง)

bowling

• ซี5
bit1 ตัวนี้ของใครอ่ะครับ
« เมื่อ: 03/18/10 09:16:32 »
เห็นมีแปะชื่อร้านอยู่อ่ะครับ ตามlinkเลยอ่ะครับ
http://www.audio-teams.com/webboard/?ca1=2&id=95219
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

jackky

• ซี4
Re: bit1 ตัวนี้ของใครอ่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03/18/10 12:23:39 »
เคยซื้อจากเฮียนพไปช่วงนั้นพอดี ไม่ได้ใช้เลยขายไป ไม่รู้ใช่ป่าว จำชีรี่ไม่ได้
แต่ไม่น่าใช่

ปล.ผ่านมาอัพกระทู้เฉยๆ 555
เบื่อหอยละ อยากดอมดม .........  ดอกไม้

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03/18/10 19:10:57 »
ช่ายครับพอดีผมก้อเข้าไปเห็นมาเมื่อวานนี้ ว่าจะตั้งกระทู้ถามพอดี

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03/19/10 10:18:34 »
ลำโพงชุดนี้น่าจะเป็นของคุณหมูนะ แต่ผมงงทำไมถอด bit one ขายออก  ไม่รู้ไปฟังใครมาจนตัดสินใจถอดขายแบบนี้ ของก็ใช้ได้ไม่นานมาก  bit one เป็น processor ที่ดี แต่ถ้าจูนไม่เป็นจูนให้ดียากมากนะครับ 
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Shoke_Up

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03/19/10 10:29:00 »
ลำโพงชุดนี้น่าจะเป็นของคุณหมูนะ แต่ผมงงทำไมถอด bit one ขายออก  ไม่รู้ไปฟังใครมาจนตัดสินใจถอดขายแบบนี้ ของก็ใช้ได้ไม่นานมาก  bit one เป็น processor ที่ดี แต่ถ้าจูนไม่เป็นจูนให้ดียากมากนะครับ 
ช่ายเลยครับน้ากมลพูด นึกถึงน้าหมูเลยเหมือนเซ็ทของน้าหมูเลย ได้ข่าวแว่วว่าล่าสุดใส่ se ไปและเปลี่ยนฟร้อน 9861 แต่ไม่ทราบว่าถอดบิทวันออก สรุปเซ็ทนี้เป็นของ น้าหมูหรอครับ

bowling

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03/19/10 10:44:08 »
ถ้าซื้อมาใส่แล้วเฮียนพจะคิดค่าจูนเท่าไหร่น้ออออ

Shoke_Up

• ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03/19/10 11:05:56 »
ถ้าซื้อมาใส่แล้วเฮียนพจะคิดค่าจูนเท่าไหร่น้ออออ
ข้อมูลคร่าวๆเท่าที่พอทราบ เฉพาะราคาค่าจูนถ้าเป็นราคาทั่วไปที่ตามร้านส่วนใหญ่เขาคิดก้อ หลายพันอยู่นะครับ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03/19/10 11:08:32 »
ผมเดาว่าน่าจะใช่รถของคุณหมู ตอนผมเจอคุณหมูครั้งแรก คุณหมูใส่ลำโพงชุดนี้อยู่ในรถ เสียงก็โอเค แต่ผมไม่ค่อยโดนกั้บ dls รุ่นนี้เท่าไหร่นัก อาจจะเป็นเพราะช่วงนั้นชอบ Rainbow ด้วย   หลังจากนั้นคุณหมูเปลี่ยนเป็น CDT Eurosport มันก็ดีนะ ฟังได้หลายๆแนว เหมาะกับ style ที่คุณหมูฟัง  มีลูกทุ่งบ้าง มันๆบ้าง เพลงร้องบ้าง   ครั้งหลังสุดที่ผมเจอ ลำโพง burn in ไปได้ระยะหนึ่ง เสียงดีกว่าตอนติดใหม่ๆเยอะนะ

ผมไม่แน่ใจครับ ว่าอะไรเป็นสาเหตุให้คุณหมูถอด bit one ออก  ไม่รู้เจอร้านจูน bit one ไม่เก่ง เลยเชียร์ถอดออก อ้างว่าระบบอื่นดีกว่า เหมาะกว่าหรือเปล่า  หรือเชียร์ให้เปลี่ยนเพื่อจะได้ให้ลูกค้า turn ของ รับซื้อกดราคาถูก แล้วขายออกบวกกำไร แถมเชียร์ของที่ขายในร้านให้อีกหรือปล่าว กำไรทั้งขึ้นทั้งล่อง  

ผมเห็นหลายๆร้านเดี๋ยวนี้ ก็ไม่ได้จูนรถเองด้วย จ้างจูน สำหรับรถที่จะโชว์ลูกค้า หรือรถแข่ง พอเราเอาไปติดจริงๆ ก็เสียงไม่ดี
เคยได้ยินบางร้านบอกลูกค้าว่า  ถ้าจะเอาให้ดีๆ ต้องเสียค่าจูนอีก ประมาณหมื่นบาท  

ใครรู้จักคุณหมูเป็นการส่วนตัว ช่วยถามที เพื่อนๆ เป็นห่วง

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03/19/10 11:11:50 »
เห็นมีร้านหนึ่ง เคยโพสท์ในบอร์ด จูนบิทวัน เป็นหมื่น  
ขายของมือสองจากร้านตัวเองให้ คิดค่าจูนอีกเฉียดหมื่น  

คำนวณดูแล้ว ไม่ต่างจาก bit one ที่ผมซื้อของใหม่แกะกล่องจาก QC แล้วนี่เฮียนพ จูนให้ไม่รู้กี่รอบแล้ว ไม่เคยคิดเงินเพิ่ม

ค้าขายมีกำไรไม่มีใครว่า แต่เอาเปรียบลูกค้า และไม่รับผิดชอบ ผมรับไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/19/10 11:15:55 โดย kamol »

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03/19/10 11:14:43 »
ผมนิสัยตรงๆนะครับ ดีก็ชม ไม่ดีก็ว่ากันตรงๆ

ช่วงที่ผ่านมาได้ยินเรื่อง ร้านโน้นนี่ ทิ้งลูกค้า สินค้ามีปัญหา เอาของเน่าๆมาขาย เคลมคืน ก็อิดออด คืนเงินไม่ค่อยครบ ผัดผ่อน
บางร้านเคลมสินค้ามีปัญหา บอกไม่มีอะไร แถแก้ไขตรงอื่นๆ เรียกว่าไม่รับผิดเต็มปากเต็มคำ ดึงเช็งการรับเคลมของ  ไม่ได้ฟังมาจากใครหรอกครับ เจอตัวเจ้าทุกข์ หรือลูกค้านี่แหละเล่าให้ฟัง

เซ็งร้านพวกนี้  เด๋ววันไหน ทนไม่ไหว ผมจะแฉ ให้เรียบเลย คอยดู

ไม่ใช่ธุระของผมหรอก แต่ว่าลูกค้าที่คุณเอาเปรียบ น่ะ "เพื่อนผม"

bowling

• ซี5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03/19/10 11:15:58 »
เคยเห็นเหมือนกันครับ ค่าจูนbit1 ถ้าซื้อไปให้เค้าจูน หมื่นนึง
ถ้าซื้อมือ2จากร้านเค้า ค่าจูนไม่ถึงหมื่นแต่ไม่รู้เท่าไหร่อ่ะครับ

ราคามือ2น่าสนใจแต่เจอค่าจูนเข้าไปก็ไม่ไหวเหมือนกันอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/19/10 11:18:50 โดย bowling »

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03/19/10 11:19:47 »
อย่างที่ผมบอกไว้ครับ bit one มือสอง ขายกันหมื่นกว่าๆ ค่าจูน อีกเจ็ด -แปดพันบาท  ของใหม่ผมซื้อกับเฮียนพตั้งแต่บิทวันออกใหม่ๆแรงๆ ราคาแทบจะไม่ได้หนีกันเลย  แถมเฮียจูนให้ผมหลายครั้ง บางครั้งจูนแทบไม่ได้หลับได้นอน

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03/19/10 11:21:44 »
นี่แหล่ะครับ style น้ากลมเค้าหล่ะ ตรงไปตรงมา แจ่มครับ ;D
รถผม เพราะแล้ว

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03/19/10 12:19:36 »
อย่างที่ผมบอกไว้ครับ bit one มือสอง ขายกันหมื่นกว่าๆ ค่าจูน อีกเจ็ด -แปดพันบาท  ของใหม่ผมซื้อกับเฮียนพตั้งแต่บิทวันออกใหม่ๆแรงๆ ราคาแทบจะไม่ได้หนีกันเลย  แถมเฮียจูนให้ผมหลายครั้ง บางครั้งจูนแทบไม่ได้หลับได้นอน

ใช่ครับ เห็นด้วยเลย ไม่ต้องถึง bit one หรอกครับ แค่จูนเกนแอมป์ธรรมดาบางร้านยังเป็นพันเลยครับ
ผมเลยซื้อกับเฮียดีกว่า จูนกันใหม่ไม่รู้กี่ครั้ง จูนไป หลับไป กรนไป ตื่นมาเสียงดีเลยครับ ;D ;D ;D
ล้อเล่นนะครับเฮีย ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03/19/10 17:23:06 »
อ่านแล้วต้องขอคารวะน้ากลมครับ ตรงดี นี่แหละครับที่เค้าเรียกว่า "สิทธิของผู้บริโภค"

ผมเคยได้ยินมาครับ (ตอนนั้นเรียน branding) ว่าการที่แบรนด์จะดีได้ต้องใช้ความพยายามมากครับ ประสบการณ์ที่ดีๆ คนจะไม่ค่อยบอกต่อครับ ถึงบอกต่อก็ไม่มากเท่ากับตอนที่ได้รับประสบการณ์แย่ๆครับ ยกตัวอย่างถ้าเราไปดูหนังเรื่องนึงแล้วรู้สึกว่าดี เราจะแนะนำคนไปดูอาจจะแค่ 1-2 คนเท่านั้น แต่ถ้าเราดูหนังเรื่องนึงแล้วรู้สึกว่าห่วยแตก เราจะบอกต่อถึง 7-8 คนเลยล่ะครับ

Rome wasn't built in a day ครับ เหมือนกับสโลแกนของเฮียครับ "Quality คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากความบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม"  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/19/10 17:25:13 โดย Oh+ »
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)