ผู้เขียน หัวข้อ: ลำโพงvifa ตัวใหม่  (อ่าน 5421 ครั้ง)

ball

• ซี5
ลำโพงvifa ตัวใหม่
« เมื่อ: 09/08/10 00:16:05 »
น้าๆครับมีใครเคยสัมผัส ลำโพงรุ่นนี้ บ้างไหมครับครับ ผมเห็นลงหนังสือมาหลายเดือนแล้ว หน้าตาดี  แต่ผมไม่เคยฟังยี่ห้อนี้เลยครับ แนวเสียงเป็นไงเห็นราคาไม่แรงเลยครับ  ผมว่าน่าสนใจนะครับ แต่ดูแล้วไม่มีพาสซีพราคาเลยไม่น่าแรง :-[
เพื่งเข้าวงการครับ

ball

• ซี5
Re: ลำโพงvifa ตัวใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09/08/10 00:18:13 »
ตัวนี้สองทาง แต่แพงกว่าสามทาง น่าตาดี  แต่เสียงไม่ทราบครับ :-\

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09/08/10 10:09:43 »
ผมไม่แน่ใจครับ เพราะไม่เคยฟัง  ถ้าไม่เคยฟัง ผมก็ไม่กล้าซื้อครับ

ก่อนนี้สมัยร้านเดิม เคยมี vifa ในห้องลองครับ แต่รู้สึกว่าจะคนละรุ่นกัน

นาย Kimberry เคยติดนะครับ ลำโพงยี่ห้อนี้ แต่ว่า รู้สึกว่าจะใส่ได้ไม่นาน ก็ upgrade ลำโพง
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09/08/10 10:49:16 »
ก็ดูหน้าตาดีนะ ลำโพงบางตัวหน้าตาไม่ได้เรื่องเลย ดูแล้วยังกะลำโพงติดรถ แต่เสียงดีมากๆ แถมยังแพงอีกตะหากก็มีครับ สุดท้ายก็ต้องใช้การฟังเป็นตัวตัดสินครับ
รถผม เพราะแล้ว

ball

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09/08/10 12:04:35 »
น้าคิมเคยติดไปแล้วเปลี่ยน  แสดงว่าไม่ถนัดลำโพงตัวนี้
เราคงคบลำโพงที่หน้าตาไม่ได้จริงๆครับ  ต้องลองดูก่อน :-\

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09/08/10 13:23:00 »
น้าคิมเคยติดไปแล้วเปลี่ยน  แสดงว่าไม่ถนัดลำโพงตัวนี้
เราคงคบลำโพงที่หน้าตาไม่ได้จริงๆครับ  ต้องลองดูก่อน :-\

คิม เปลี่ยนเป็นลำโพง รุ่นใหญ่กว่าครับ แต่เข้าใจถูกต้องแล้วครับ ว่าควรลองฟังก่อน  แต่เวลาฟังในห้องลอง เอาไว้เป็นแนวทางนะครับ ลงรถจริงๆ จับกับสาย ต่างกัน ฟร้อนท์ ต่างกัน เสียงก็มีเปลี่ยนไปบ้าง  และเมื่อเฮียปรับจูนแล้ว ในรถ ส่วนมากจะฟังดีกว่าลำโพงที่เราลองในห้องลองนะครับ เพราะ gain เวลาลองในห้องลอง จะไม่ได้จูนให้เข้ากับลำโพงคู่ใด คู่หนึ่ง ไม่เหมือนในรถเราครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.