ผู้เขียน หัวข้อ: font ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน Pioneer 5250 SD กับ Kenwood U6046L  (อ่าน 7003 ครั้ง)

ekachai99

• ซี1
  • *
ระหว่าง Pioneer 5250 SD  กับ Kenwood U6046L ครับ
 หรือมีตัวอื่นแนะนำหรือป่าวครับ อยากได้ font ที่มี Pre-out 3 ชุด เล่น USD และ I pod ได้

ของเก่าที่มีเหลือ มี
   - ลำโพงกลางแหลม Bostwick Extreme 6.5 จำนวน 2 คู่
   - Power Amp Audison SRX5
   - Sub Crossfire DB310

อยากทราบว่าค่าตึตู้แบนพลาส แบบตู้ไม้ ราคาอยู่ประมาณเท่าไร

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
จริงๆทั้ง 2 รุ่นที่บอกมาก็ใช้ได้นะครับ
Kenwood จะได้ลูกหนักแน่นมากกว่าแต่ Pioneer จะเน้นฟังเพลงได้หลากหลายแนว
ส่วนตู้ทำไมถึงอยากตี Bandpass ครับ ถ้าชอบดังก็ OK แต่รายละเอียดของเสียงจะด้อยสุดนะครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

B11

• ซี5
pioneer      เสียงดี+ทนทาน
kenwood    ปรับแต่งได้เยอะ แต่ผมไม่ค่อยชอบเสียงเท่าไร
THE HUNG

ekachai99

• ซี1
  • *
จริงๆทั้ง 2 รุ่นที่บอกมาก็ใช้ได้นะครับ
Kenwood จะได้ลูกหนักแน่นมากกว่าแต่ Pioneer จะเน้นฟังเพลงได้หลากหลายแนว
ส่วนตู้ทำไมถึงอยากตี Bandpass ครับ ถ้าชอบดังก็ OK แต่รายละเอียดของเสียงจะด้อยสุดนะครับ

ขอบคุณพี่ครับ

เคยไปฟังของพี่ที่รู้จักกัน ตู้แบนพลาสของพี่เค้า นุ่มๆ แน่นๆ ดี เลยประทับใจครับ

พี่มีเบอร์หรือป่าวครับ อยากขอคำปรึกษา

kimji

• ซี5
เบอร์โทรเฮียค่ะ 081-9428284 แต่ตอนนี้กำลังประชุมกรรมการตัดสินเครื่องเสียงอยู่ค่ะ ยังไงสัก2ทุ่ม หรือพรุ่งนี้ลองโทรไปดูนะคะ
สอบถามรายละเอียดโปรโมชั่นและราคาสินค้าได้ทาง LINE:QCcaraudio  หรือ สแกน QR CODE ตามลิ้งค์นี้ได้เลยค่ะ  http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=8812.0

ekachai99

• ซี1
  • *

ซัพตัวนี้ผมเคยใส่ในรถคันเก่าผม ตีเป็นตู้เปิดอยู่ครับ

อยากทราบว่า แบนพลาส กับ ตู้เปิด เสียงต่างกันยังไงครับ

Amp Audison SRX5 รุ่นใหม่ สามารถขับ Crossfire DB310 ได้ 2 ดอกหรือป่าวครับ

qualityteam

• ซี5
จริงๆแล้วถ้าเน้นดังแต่อยากได้รายละเอียดด้วยแนะนำเป็นตู้เปิดนะครับ

ตู้ Bandpass จะเป็นการออกแบบให้ความถี่ผ่านแค่ช่วงใดช่วงนึง

หรือที่ชอบเรียกกันว่า one note bass จะเน้นเฉพาะรถต้องการความดังสูงๆ

ส่วนแอมป์ของ Audison SRX5 จะเน้นระบบที่ต้องการรายละเอียดแต่จะไม่เด่นเรื่องไดนามิคนะครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

ekachai99

• ซี1
  • *
จริงๆแล้วถ้าเน้นดังแต่อยากได้รายละเอียดด้วยแนะนำเป็นตู้เปิดนะครับ

ตู้ Bandpass จะเป็นการออกแบบให้ความถี่ผ่านแค่ช่วงใดช่วงนึง

หรือที่ชอบเรียกกันว่า one note bass จะเน้นเฉพาะรถต้องการความดังสูงๆ

ส่วนแอมป์ของ Audison SRX5 จะเน้นระบบที่ต้องการรายละเอียดแต่จะไม่เด่นเรื่องไดนามิคนะครับ

ขอบคุณครับ

สงสัยจะได้ตีตู้เปิดเหมือนเดิม ร้านพี่คิดค่าตีตู้เปิด ใน Vigo cap เท่าไรครับ

kimji

• ซี5
ตู้ลำโพงซับพร้อมเบาะนั่ง TOYOTA VIGO CAB   6,500 บาท  OPEN CAB เพื่ม 1,000บาท
สอบถามรายละเอียดโปรโมชั่นและราคาสินค้าได้ทาง LINE:QCcaraudio  หรือ สแกน QR CODE ตามลิ้งค์นี้ได้เลยค่ะ  http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=8812.0

tong

• ซี5
ตู้ซับพร้อมเบาะ แบบเดียวกับรถน้าเคี้ยงเลย ขนาดผมตัวใหญ่ยังนั่งได้เลยแข็งแรงแน่นอน 

kamol

• ซี5
มาคอนเฟิร์มตามน้าตง  และมาเพิ่มเติมว่าไม่ได้ใหญ่แต่ตัวครับ อย่างอื่นใหญ่ด้วย  :-\
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
มาคอนเฟิร์มตามน้าตง  และมาเพิ่มเติมว่าไม่ได้ใหญ่แต่ตัวครับ อย่างอื่นใหญ่ด้วย  :-\

ต้นขาใช่ไหมครับ  ??? ???

tong

• ซี5

ekachai99

• ซี1
  • *
ตู้ลำโพงซับพร้อมเบาะนั่ง TOYOTA VIGO CAB   6,500 บาท  OPEN CAB เพื่ม 1,000บาท

ของผมมีแค่ดอกเดียว งี้ต้องซื้อเพิ่มอีกดอกหรือป่าวครับ

kimji

• ซี5
ถ้าเป็นลำโพงซับข้างเดียว ส่วนใหญ่ลูกค้าจะเพิ่มเป็น2ข้าง แต่ถ้าอยากไม่อยากเพิ่มลำโพง ทางร้านจะปิดตู้อีกข้างมาให้ เผื่อวันหน้าจะเปลี่ยนใจ แต่ถ้ามั่นใจว่าจะใช้แค่ข้างเดียวก็สั่งทำได้ค่ะ