ผู้เขียน หัวข้อ: focal utopia be  (อ่าน 7112 ครั้ง)

No.16

• ซี3
focal utopia be
« เมื่อ: 01/26/11 13:47:05 »
คุณกมล เห็นมีคนประกาศขาย สองทางอยู่ ราคา 36,๐๐๐ บาท ครับ http://www.pantown.com/board.php?id=44538&area=4&name=board2&topic=1322&action=view

No.16

• ซี3
Re: focal utopia be
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01/26/11 13:48:50 »
เฮียครับ ถ้าผมโพสต์ผิดกฎของบอร์ด ก็ลบได้เลยนะครับ (โพสต์แล้วไม่แน่ใจ)

No.16

• ซี3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01/26/11 13:49:50 »
แค่อยากยุคุณกมลเล่น จำได้ว่าเคยบอกว่าไม่ชอบของมือสอง

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01/26/11 14:30:36 »
ตามไปดูแล้ว ขายไปแล้วนี่ครับ เอ้า น้ากลมรีบโทรสั่งกับเฮียเร็ว เดี๋ยวของหมดนะ ขายดี :-\
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

No.16

• ซี3
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01/26/11 15:02:48 »
เห็นชอบตามคุณหมอครับ จัดไป

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01/26/11 16:09:20 »
ขอบคุณครับ ที่เอาข่าวมาฝาก แซวกันได้คับ ไม่มีปัญหา ผมก็ยุชาวบ้านเค้าไปทั่ว โดนยุบ้าง (แต่ช่วงนี้โดนหนักมาก กรรมตามทัน  :-[ )

แก้ข่าวนิดนึงครับ นอกจาก แฟน ที่ยกไว้เรื่องนึง  ทั่วๆไปผมชอบของมือสองนะครับ ผมซื้อของมือสองบ่อยๆ แต่ส่วนใหญ่เป็นของที่ ซื้อมาใช้ได้เลย และเน้นซื้อจากคนรู้จัก

แต่เครื่องเสียงมือสอง ในเว็บ ซื้อมาแล้ว ต้องเอามาติดตั้ง และจูน เราทำเองไม่ได้ และก็ต้องให้ค่าติดตั้ง และจูนเสียงกับร้านด้วย ไปๆมาๆ ถูกกว่าของใหม่ไม่มากนัก ซึ่งถ้าซื้อของใหม่กับเฮียนพ  เฮียก็ให้ service จูนด้วย

เครื่องเสียงรถยนต์ผมซื้อของมือสองหลายอย่างแล้วนะครับ แต่ซื้อจากเพื่อนๆ ที่รู้จักกัน ของในเน็ทก็ต้องเลือกดีๆ  มือสองดีๆก็มี ของมือสองเอามาย้อมก็มี
และผมดูไม่เป็น เลยไม่ค่อยได้ดูครับ เน้นซื้อต่อจากเพื่อนๆ ซึ่งก็ให้ราคาฉันท์เพื่อนกันจริงๆ อย่างลุงขี้เมา น้าเคี้ยง น้าตง ขายของ ก็ขายเรียกว่าให้น้องๆไปใช้  ทำนองเดียวกัน เวลาผมขายของให้เพื่อนๆด้วยกัน ผมก็ขายให้ราคามิตรภาพเช่นกัน

กลายเป็นอีกหนึ่งวัฒนธรรมที่ดีใน QC Society ครับ

ป.ล. ผมยังรักสามทางครับ ถ้าจะ up ก็คิดว่าคงเป็นสามทางเช่นกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/26/11 16:10:31 โดย kamol »
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

No.16

• ซี3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01/26/11 16:31:55 »
เห็นด้วยครับ ปกติผมก็จะไม่ซื้อจากคนที่ไม่รู้จักครับ เดี๋ยวจะมานั่งเจ็บใจทีหลัง

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01/26/11 16:52:40 »
ขอบคุณครับ ที่เอาข่าวมาฝาก แซวกันได้คับ ไม่มีปัญหา ผมก็ยุชาวบ้านเค้าไปทั่ว โดนยุบ้าง (แต่ช่วงนี้โดนหนักมาก กรรมตามทัน  :-[ )

แก้ข่าวนิดนึงครับ นอกจาก แฟน ที่ยกไว้เรื่องนึง  ทั่วๆไปผมชอบของมือสองนะครับ ผมซื้อของมือสองบ่อยๆ แต่ส่วนใหญ่เป็นของที่ ซื้อมาใช้ได้เลย และเน้นซื้อจากคนรู้จัก

แต่เครื่องเสียงมือสอง ในเว็บ ซื้อมาแล้ว ต้องเอามาติดตั้ง และจูน เราทำเองไม่ได้ และก็ต้องให้ค่าติดตั้ง และจูนเสียงกับร้านด้วย ไปๆมาๆ ถูกกว่าของใหม่ไม่มากนัก ซึ่งถ้าซื้อของใหม่กับเฮียนพ  เฮียก็ให้ service จูนด้วย

เครื่องเสียงรถยนต์ผมซื้อของมือสองหลายอย่างแล้วนะครับ แต่ซื้อจากเพื่อนๆ ที่รู้จักกัน ของในเน็ทก็ต้องเลือกดีๆ  มือสองดีๆก็มี ของมือสองเอามาย้อมก็มี
และผมดูไม่เป็น เลยไม่ค่อยได้ดูครับ เน้นซื้อต่อจากเพื่อนๆ ซึ่งก็ให้ราคาฉันท์เพื่อนกันจริงๆ อย่างลุงขี้เมา น้าเคี้ยง น้าตง ขายของ ก็ขายเรียกว่าให้น้องๆไปใช้  ทำนองเดียวกัน เวลาผมขายของให้เพื่อนๆด้วยกัน ผมก็ขายให้ราคามิตรภาพเช่นกัน

กลายเป็นอีกหนึ่งวัฒนธรรมที่ดีใน QC Society ครับ

ป.ล. ผมยังรักสามทางครับ ถ้าจะ up ก็คิดว่าคงเป็นสามทางเช่นกัน

แล้วช่วงนี้มีอะไรจะขายให้เพื่อนๆ ไหมคับ :-\ :-\

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01/26/11 16:57:10 »
สามทาง RA สนมั๊ยครับ น้า  ถ้าน้ารับไป ผมขายให้ราคาพิเศษ เพราะว่า น้าต้องเตรียมตังค์ไว้เล่น active quad amp ครับ  :-[

หรือจะเล่น สองทาง passive ก่อนก็ได้ เก็บ midrange ไว้ลงทีหลังครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

bowling

• ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01/26/11 17:08:15 »
สามทาง RA สนมั๊ยครับ น้า  ถ้าน้ารับไป ผมขายให้ราคาพิเศษ เพราะว่า น้าต้องเตรียมตังค์ไว้เล่น active quad amp ครับ  :-[

หรือจะเล่น สองทาง passive ก่อนก็ได้ เก็บ midrange ไว้ลงทีหลังครับ
passiveของน้ากมลยังเก็บไว้เหรอครับ มันเป็นpassive2ทางเหรอครับ
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01/26/11 17:11:33 »
ครับ Passive ของ RA Reference เป็น passive สองทางครับ  แล้วเอา Mid Range มาเพิ่มต่างหาก เป็นสามทาง ลำโพงรุ่นสูงๆ หลาย brand ก็เป็นแบบนี้นะครับ

Nai Toon

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01/26/11 17:33:36 »
น้า bowing รีบๆ หน่อยนะคับ อีกหลายคนที่ตาลุกพราวๆๆ อยู่คับ  :-\ :-\ :-\
Mosconi เท่านั้น

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01/26/11 18:08:27 »

ตอบได้ดีมาก  :-[ :-[ :-[

apiwat

• ซี5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01/26/11 18:10:11 »

น้ากลมลองเปิดราคาดูซิครับ ไน่จะนานเกินรอ