ผู้เขียน หัวข้อ: Bit one VS bit ten  (อ่าน 3223 ครั้ง)

t11

• ซี2
  • **
Bit one VS bit ten
« เมื่อ: 02/02/12 15:14:12 »
รบกวนสอบถามทุกท่านครับ ระบบผมตอนนี้ Pioneer 4350+คู่หน้า 3 ทาง+คู่หลัง 2ทาง+แอมป์ 4 ch และ Class D อย่างละตัว+ซับ 10 นิ้ว ผมอยากจะเพิ่ม Processor ตอนนี้เลือกไม่ถูกระหว่าง Bit Ten และ Bit One ควรจะเลือกเล่นตัวไหนดีครับ ถึงจะคุ้มค่า และใช้งานได้เต็มประสิทธิภาพ

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
Re: Bit one VS bit ten
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 02/02/12 16:32:48 »
คู่หน้า 3 ทางก็ BIT 1 เลยครับ เผื่อเพิ่มอีก 2 channelไม่ต้องวุ่นอีก
QC Society MicroPrecision S7

ลุงขี้เมา

• ซี5
Re: Bit one VS bit ten
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 02/02/12 21:35:46 »
อุปกรณ์ มาแนวนี้ คาดว่า มาแนวสนุกสนานหรือปล่าวครับ ถ้าใช่ แนะนำ หาเวลามาฟัง รถน้าหนุ่มเลยครับ ไม่มี Pro แต่ยอดเยี่ยม และถ้าคำตอบบอกว่าไม่ใช่ ลำโพงเดิมน่าจะผ่าน Passive ถ้าเป็นอย่างนั้น ลองหันมามองเส้นสายต่างๆ เพิ่มคุณภาพเสียง ก่อน Pro ก็เป็นอีกทางเลือกที่น่าพิจารณนา

ปล.อยากได้ Pro เพิ่ม เพื่อจุดมุ่งหมายด้าน เวทีเสียงหรือปล่าว ซึ่งถ้าใช่ อยากมาแนว SQ คงต้องพิจารณาที่คู่หลังด้วย ว่าจำเป็นต้องมีหรือไม่
    ข้อมูล ให้มาน้อยไป คำตอบฟันธงยากครับ