ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ  (อ่าน 28011 ครั้ง)

boyiimen

• ซี4
สอบถามครับ
« เมื่อ: 07/24/12 01:35:42 »
มีงบประมาณ 8-9 หมื่น+ ได้ครับถ้ามันเหมาะสม ใส่ honda freed ครับ ขอจอ 2 dinนะครับ สอบถามว่าแอมป์จะใส่ไว้ที่ไหนอะครับ(ใต้เบาะ?) อยากได้ซับที่ไม่ใหญ่มากครับ(ไม่อยากเปลืองเนื้อที่) ผมฟังเพลงทุกแนวครับ(ร็อค แดนซ์ แจ๊ส คลาสลิค คอนเสิร์ต ฟังหมดครับ)
ขอราคาสายทั้งหมดด้วยนะครับว่าต้องใช้อะไรบ้าง(รวมในงบ)

ปล. มีรูป Freed ที่ทำแล้วลงให้ดูไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/24/12 01:46:53 โดย boyiimen »

tong

• ซี5
Re: สอบถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07/24/12 17:11:41 »
เด๋วมาตอบให้นะคร๊าบ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07/24/12 17:34:48 »
ปกติพวกเรานิยม ติดแอมป์ไว้ใต้รถครับ ซึ่งส่วนใหญ่ก็ไม่มีปัญหาในการติดตั้ง  แต่สำหรับ Honda Freed รอเฮียนพมาตอบอีกทีครับว่า ด้านล่างเบาะมีพื้นที่แค่ไหน

ลองดูโปรที่น่าสนใจไปก่อนก็แล้วกันครับ เรื่องเสียงดีน่ะ แน่นอนที่ QC
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/24/12 17:36:23 โดย kamol »
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07/24/12 17:35:45 »
ผมเชียร์ SQ 3 + จอ 2 Din Alpine 520

แอมป์ Arc กับ ลำโพง German Maestro เป็นคู่กิ่งทองใบหยก ที่ QC ทดสอบก่อนขาย และติดตั้งไปแล้วมากมาย
น้ำเสียงมันเข้ากัน และเหมาะกับรสนิยม การฟังเพลงที่หลากหลาย ตามสไตล์คนไทยเลยครับ 

Arc เป็นแบรนด์ อเมริกา และปัจจุบันเป็น Brand ที่ประสปความสำเร็จอย่างมากทั้งในแง่ การยอมรับของผู้บริโภค และงานแข่งขัน สมาชิกในร้าน ใช้ Arc Signature Series กันมากมาย

http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=5962.0

ส่วนลำโพง German Maestro ก็เป็นลำโพงเยอรมันแท้ๆ  รุ่น S Class เป็นลำโพงที่ให้ Midbass ดีมาก และรายละเอียดเสียงแหลมที่ดี และถูกออกแบบมาสำหรับ รถยนต์โดยเฉพาะ ทำให้เสียงไม่จัดแสบแก้วหู

เข้ามาฟังรถพวกเราก่อนครับ จะได้รู้ว่า รถลูกค้าที่นี่ เสียงดีจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/24/12 17:41:54 โดย kamol »
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07/24/12 17:44:45 »

boyiimen

• ซี4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07/24/12 20:40:03 »
ผมเชียร์ SQ 3 + จอ 2 Din Alpine 520

แอมป์ Arc กับ ลำโพง German Maestro เป็นคู่กิ่งทองใบหยก ที่ QC ทดสอบก่อนขาย และติดตั้งไปแล้วมากมาย
น้ำเสียงมันเข้ากัน และเหมาะกับรสนิยม การฟังเพลงที่หลากหลาย ตามสไตล์คนไทยเลยครับ 

Arc เป็นแบรนด์ อเมริกา และปัจจุบันเป็น Brand ที่ประสปความสำเร็จอย่างมากทั้งในแง่ การยอมรับของผู้บริโภค และงานแข่งขัน สมาชิกในร้าน ใช้ Arc Signature Series กันมากมาย

http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=5962.0

ส่วนลำโพง German Maestro ก็เป็นลำโพงเยอรมันแท้ๆ  รุ่น S Class เป็นลำโพงที่ให้ Midbass ดีมาก และรายละเอียดเสียงแหลมที่ดี และถูกออกแบบมาสำหรับ รถยนต์โดยเฉพาะ ทำให้เสียงไม่จัดแสบแก้วหู

เข้ามาฟังรถพวกเราก่อนครับ จะได้รู้ว่า รถลูกค้าที่นี่ เสียงดีจริงๆ

ชุดนี้ถ้ารวมค่าสายต่างๆที่คิดว่าเหมาะสม + ตู้ซับ จะไปจบที่ราคาเท่าไหร่ครับ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07/25/12 11:26:15 »
งบประมาณที่วางไว้สามารถติดตั้งได้อยู่แล้วครับแต่อยากให้เข้ามาฟังเสียงของอุปกรณ์แต่ละชิ้นที่นำมาแมทย์กันแล้ว

ได้คุณภาพเสียงอย่างที่เราต้องการหรือไม่   หรือฟังจากรถของสมาชิกที่ติดตั้งอยู่บนรถจริงๆจะได้จบในงบประมาณที่วางไว้ครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07/25/12 11:37:22 »
ตามน้ากมลกับเฮียครับ  :-\ ลองเข้ามาฟังดูครับ เด๋วผมพาฟังรถเพื่อนๆเอง

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07/25/12 13:06:32 »
ตามน้ากมลกับเฮียครับ  :-\ ลองเข้ามาฟังดูครับ เด๋วผมพาฟังรถเพื่อนๆเอง

แต่อย่าเผลอไปขึ้นรถน้าตงนะน้า เดี๋ยวงบที่วางไว้มันจะกระชูด  ;D

แต่ที่ผ่านๆ มา ใครลงระบบตามที่น้าตง และพ้องเพื่อน QC แนะนำ ทุกคนจะบอกเสียงเดียวกันว่า สุดย๊วดดดดดดดดด รู้งี่ลงไปตั้งนานแหละ  :-[

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07/25/12 13:17:31 »

แต่อย่าเผลอไปขึ้นรถน้าตงนะน้า เดี๋ยวงบที่วางไว้มันจะกระชูด  ;D

แต่ที่ผ่านๆ มา ใครลงระบบตามที่น้าตง และพ้องเพื่อน QC แนะนำ ทุกคนจะบอกเสียงเดียวกันว่า สุดย๊วดดดดดดดดด รู้งี่ลงไปตั้งนานแหละ  :-[

แต่เท่าที่ดูมาน้านกยังลงไม่ครบเลยนิครับ  ??? ???

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07/25/12 13:21:55 »
เจ้าของกระทู้ ผมแนะนำ อย่าคุยกับ น้าตง ครับ เดียว งบ อาจจะ มี 0 เพิ่มอีกตัวครับ

ระบบ ที่ น้ากมล แนะนำ มีหลายคัน ที่ใช้ระบบที่ใกล้เคียงอยู่ นะ ลองฟัง ก่อน ถ้า  แนว pop rock GM แดกขาด 555
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07/25/12 13:29:15 »
เจ้าของกระทู้ ผมแนะนำ อย่าคุยกับ น้าตง ครับ เดียว งบ อาจจะ มี 0 เพิ่มอีกตัวครับ

ระบบ ที่ น้ากมล แนะนำ มีหลายคัน ที่ใช้ระบบที่ใกล้เคียงอยู่ นะ ลองฟัง ก่อน ถ้า  แนว pop rock GM แดกขาด 555

>:( มิน่าเด๋วนี้ไม่ค่อยมีใครคุยด้วย  :'(

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 07/25/12 14:46:27 »

>:( มิน่าเด๋วนี้ไม่ค่อยมีใครคุยด้วย  :'(

;D ;D

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 07/25/12 15:46:14 »

;D ;D

เป็นบุคคลต้องห้าม ใครคุยด้วย ใจละลายโอนอ่อนตามน้าเค้าทุกคน ไม่เว้นแม้กระทั่งตัวผมเอง  :(

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 07/25/12 16:02:39 »
โดนมาหลายคนแล้ว ไม่รอดสักราย รวมทั้งผม แต่หลังๆ เริ่ม ทนแกได้ แต่ทนใจตัวเองไม่ได้มากกว่า 555
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt