ผู้เขียน หัวข้อ: มาชมภาพ งาน ARC Audio Jeans Party เมื่อวันเสาร์ที่ 27 ต.ค.กันครับ  (อ่าน 27538 ครั้ง)

kamol

• ซี5
จบลงไปอย่างสวยงามนะครับ สำหรับงาน ARC Audio Jeans Party เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา  ปาร์ตี้สนุกมาก
เพื่อนๆ ทั้งที่สนิทกัน และเพื่อนใหม่ได้เข้ามาเจอกัน สังสรรกัน  มีดนตรีฝีมือดีๆ จากวง Long Play และมี มีน้องๆน่ารักๆมาเล่นเกม อาหารที่ซ้อกลางคัดแต่ของอร่อยๆ ตระเวนซื้อร้านดังๆ จากที่ต่างๆมาให้ทานกัน

ผมขอเป็นตัวแทนของกลุ่มเพื่อนสมาชิก QC Society ขอถือโอกาสนี้ของคุณ เฮียนพ เฮียกำชัย และบริษัท Hi Fi World ที่ทำให้เราเพื่อนๆ ได้มาสนุกสนานกันครับ  เอาภาพมาฝากอาทิตย์นี้จะทยอย นำภาพให้ชมเรื่อยๆ นะครับ มาช่วยกันติดตามความสนุกกันครับ

ภาพแรกถ่ายช่วงเริ่มงาน สมาชิกเริ่มทยอยกันมา ระหว่างที่ยังมีแสง เรารีบถ่ายรูปรวมกันไว้ก่อน
และเฮียนพกำลังต้อนรับ สื่อมวลชน งานนี้มากันเยอะมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/29/12 10:18:08 โดย kamol »
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kamol

• ซี5
จากซ้าย เฮียอั๋น สมาชิกพี่ใหญ่ใจดี น้าตง และนายตั้ม ครับ น้าตงออกมายืนคอยทักทายเพื่อนๆ สมาชิก
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kamol

• ซี5
น้องๆ ที่มาร่วมสร้างสีสรร ให้กับงาน ทำให้พี่ๆสมาชิกกระชุ่มกระชวยตามๆกัน เดี๋ยวมีภาพให้ชมว่าใคร กระดี้กระด้าหน้าตาสดชื่นแค่ไหนตอนหลังครับ

kamol

• ซี5
แถลงข่าวเปิดงานครับ

kamol

• ซี5
ในภาพก็มี พีคณิต เฮียกำชัย จาก Hi Fi World และเฮียนพของเรา เท่ห์มาก โดยสรุปเฮียนพเน้นว่า  QC  อยากสร้างสังคมดีๆ ให้กับวงการเครื่องเสียงรถยนต์ เล่นเครื่องเสียงอย่างมีความสุข เป็นเพื่อนกัน ไม่เน้นทะเลาะ หรือแข่งชิงดีชิงเด่นกับใคร

kamol

• ซี5
ผมชอบป้ายยีนส์งาน ARC รอบนี้จริงๆ เด๋วขอไปตั้งที่บ้าน 5555

kamol

• ซี5
รถสมาชิกมากันเยอะครับ มีรถประมาณสิบคัน ที่เปิดท้ายโชว์งาน sound concept ลูกค้าส่วนใหญ่เน้นงาน เรียบหรู และประโยชน์ใช้สอยรถให้มากที่สุด
และมีรถอีกประมาณ สามสิบคันเป็นรถสมาชิกประจำ ๆที่ใช้ ARC มีตั้งแต่ ARC XXK, ARC CXLR, ARC Signature เอารถมาให้เพื่อนๆได้ฟัง มีสมาชิกหน้าใหม่ๆ เข้ามาร่วมสังสรร ฟังรถ เมื่อวานมีพี่ท่านหนึ่งที่เจอในเข้ามาสั่งจองชุดใหญ่ด้วย   :D

kamol

• ซี5
น้าเจ๋ง สมาชิก Rookie มาแรงแห่งปี ที่เริ่มทำระบบกับ QC ได้ไม่นาน แต่พัฒนาการของระบบเป็นไปอย่างก้าวกระโดด พาครอบครัวมาแจมด้วยครับ ส่วนอีกรูปที่กำลังทำมือทำไม้นั่น คือแกกำลังเล่าว่า  น้องๆ พริตตี้ชอบลูกผมมวากกกกก มาอุ้ม มาเล่นกับลูกผมกันใหญ่เลย เข้ามาขออุ้มแต่ล่ะครั้งผมเอง เพลินเลยได้เล่นกับน้องพริตตี้ไปด้วย  :-[  เล่าได้เมามันขนาดไหน โปรดสังเกตหน้าเสี่ยเติร์ก กับน้องคม (ขวา) ทำท่าทางนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/29/12 10:48:04 โดย kamol »

kamol

• ซี5
เติร์ก หรือเพื่อนๆชอบเรียกกันว่า เสี่ยเติร์ก สมาชิกกลางเก่ากลางใหม่ ปัจจุบันใช้รถอยู่สามคัน เอารถมาทำที่  QC ทุกคัน หลังจากไปฟังที่ต่างๆ มาทั่วทั้งกรุงเทพ ปัจจุบันเป็นสมาชิกขาประจำ มักจะหนีแฟนมานั่งเสวนากับพวกผมอยู่เนืองๆ ในรูปฟ้องด้วยภาพ ;D รูปยังมีอีกเยอะ โปรดติดตามตอนต่อไป ของเติร์ก

kamol

• ซี5
พงษ์ สมาชิก Rookie น้องใหม่ของ QC ที่เล่นเครื่องเสียงรถยนต์มานาน วันนี้ค้นพบระบบที่ตัวเองชอบที่ QC และกลายเป็นเพื่อนใหม่ขาประจำของเรา กำลังพัฒนาระบบตัวเองอย่างขมักเขม้นพงมักจะพูดเสมอว่า ถ้าว่างเมื่อไหร่ผมอยากเข้าร้าน เข้ามาเจอพวกพี่ๆ ผมได้เพื่อน ได้พี่ดีๆ เยอะมากมาที่นี่ผมมีความสุขมาก  ดูหน้าน้องพง แล้วผมเชื่อครับว่าน้องมีความสุขจริงๆ  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/29/12 11:06:40 โดย kamol »

kamol

• ซี5
น้อง แบงค์ หนุ่มหล่อสมาชิกหน้าใหม่ของเรา  แต่แวบเดียวติดไปสองคันแล้ว เอารถที่พึ่งติดตั้งเสร็จหมาดๆ เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมามาร่วมงานด้วย แบงค์แม้จะอายุยังน้อย แต่ประสบการณ์การฟังไม่ธรรมดา เพราะเล่นเครื่องเสียงบ้านมาหลายปีครับ   รถคันนี้ล่าสุดพึ่งเลือกแอมป์ในตำนานที่กลับมาอีกครั้ง ARC CXLR 4150 และ 2500 จับคู่กับลำโพง Diamond Hex Pro

ใครอยากรู้ว่าคันไหนระบบอะไร แบบละเอียดสอบถามกันอีกทีนะครับ รูปเยอะมาก ผมขอ up ภาพให้ได้ชมมากที่สุดไว้ก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/29/12 11:24:45 โดย kamol »

kamol

• ซี5
คุณโจ้มาเป็นสมาชิกที่ร้านได้สักพัก แวะเวียนมาบ้างเป็นโอกาส เอามาทำแล้วสองคันเช่นกัน รถที่เอามาโชว์วันนี้เป็น  เทียน่า ส่วนอีกคันเป็น X1 ได้รับการแนะนำมาจากบอร์ด BMW X1 โดยสมาชิกประจำเราหมอ แท๊ต หรือ Cerebro ในบอร์ดเราครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/29/12 11:21:43 โดย kamol »

kamol

• ซี5
จากซ้าย นายคม  นายโห้  นายตั้ม และขวาสุดน้านก Pajero Sport  สามท่านแรกมักจะประกาศตนเสมอว่า ผมรักแฟนผมคร้าบบบบ  แต่เผลอแวบบเดียว มายืนคุยอยู่กับบรรดา pretty ซะแล้ว หน้าตามีความสุขมากเช่นกัน

น้าหนึ่งบอกผมว่า เค้าลาก ผมมาถ่ายภาพให้ครับ

kamol

• ซี5
พักยก ผมกลับไปทำงานหน่อยครับ แล้วจะทยอยโพสท์เรื่อยๆ เข้ามา update ชมภาพกันนะครับ  ภาพเด็ดมีอีกเยอะ

zick_ong

• ซี5
ปูเสื่อรอ ;D
Civic FD
P90rs + pro + ib100
GM M-line 2ways active
Boston G5-10
ARC SE 4100
Celestra FA 2150
Cable : tchernov
Power cable :RAMM + tchernov