ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนอยากทราบราคาค่าติดตั้งครับ  (อ่าน 3891 ครั้ง)

prayapkaew

• ซี1
  • *
คืออยากทราบราคาของและค่าติดตั้งครับ ( จะได้เก็บงบไว้ถูก )สิ่งที่ผมมีอยู่
ฟร็อน 117e +โปร h100 ครับ
ลำโพง มี 2 อัน 1.morel hybrid 602  2ทาง
2. audison voce 2ทาง และมีสายลำโพง เทคนอฟสีเขียว ( 2 อันนี้ของคุณน็อทครับ ) เลือกไม่ถูกครับว่าจะเอาอันไหนขึ้นคู่หน้าดี
สิ่งที่ขาด อยากได้แอม คงจะ arc หรืออะไรดีครับ ช่วยแนะนำที พร้อม ซับ  boston G5  หรือ id  ( มือ 1 หรือ 2 ได้หมดนะครับ) พร้อมสายสัญญานต่างๆ และขึ้นเสา a และตู้ซับพร้อมแดมครับ
รถที่ใช้ bmw e36 ครับ งบที่มีประมาณ 5 หมื่นก่อนเพิ่มได้บ้างครับแต่คงไม่มากครับ
อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ระยะเวลาทำประมาณกี่วันครับ เพราะต้องเดินทางไปจากพัทยาครับ นำรถไปทิ้งไว้ให้ครับ

แนวเพลง ประมาณ ดาเอ็นโดฟิน เพลงแนวเบเกอรี่ ฝังเบาๆ เน้นฟังในรถ ไม่ค่อยเปิดดังครับ ช่วยลองตีราคาดูนะครับ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
Re: รบกวนอยากทราบราคาค่าติดตั้งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08/24/13 00:58:31 »
สอบถามเพิ่มเติมนิดนึงครับ. สรุปจะใช้ลำโพงทั้ง 2 คู่ใช่มั๊ยครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

prayapkaew

• ซี1
  • *
Re: รบกวนอยากทราบราคาค่าติดตั้งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08/24/13 11:11:57 »
ช่ายครับ คู่นึงหน้า คู่นึงหลังครับ

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08/24/13 11:49:12 »
ช่ายครับ คู่นึงหน้า คู่นึงหลังครับ

แล้วมันจะฟังได้ไมนี้ ลำโพงคนละแนวเลย. ผมว่าเลือกคู่ใดคู่หนึ่งดีกว่า
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

zeed2000

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08/24/13 12:23:25 »
แล้วมันจะฟังได้ไมนี้ ลำโพงคนละแนวเลย. ผมว่าเลือกคู่ใดคู่หนึ่งดีกว่า

+1 เลยครับ ลำโพงคนละยี่ห้อ ค่าต่างๆไม่เหมือนกัน
เสียงตีกันตาย แถมจบยากครับ
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08/24/13 15:00:59 »
ที่เพื่อนๆ สมาชิกแนะนำให้ติดคู่หน้าคู่เดียว ผมเกรงว่า จขกท อาจสับสนว่าทำไมถึงแนะนำแบบนี้

ถ้าเป็นไปได้ ผมว่าเข้ามาที่ร้าน แล้วขอฟังรถเพื่อนสมาชิกก่อนดีกว่า ว่าติดคู่หน้าคู่เดียวเสียงมันเป็นยังไง

แต่ที่แน่ๆ มาร้านนี้ถูกต้องแล้วคับ รับรองว่าได้เสียงถูกใจแน่ๆ   :laugh:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/24/13 15:03:43 โดย nokair »

prayapkaew

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08/24/13 15:29:05 »
ขอบคุณครับ ตอนแรกผมก็นั่งคิดๆเหมือนกันครับ ว่าจะเลือกคู่หน้าคู่เดียว แล้วคู่หลังจำเป็นไหมครับ ที่จะติดแกนร่วมแล้วใช้ฟร็อน ขับเลยครับ หรือไม่ต้องติดคู่หลังเลยครับ ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08/24/13 22:30:10 »
เอาคู่เดียวพอครับ รถสมาชิกหลายๆคนใช้รถช่วงยาวๆคู่หน้าคู่เดียวก็เพียงพอครับ

แต่ถ้าอยากจะติดหน้าและหลังจริงๆ ก็ควรใช้รุ่นเดียวกันครับ ไม่งั้นออกทะเลแน่ๆครับ