ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำขังใต้พรมรถง่ะ ตั้งแต่เมื่อไหร่??...ไม่รู้  (อ่าน 9527 ครั้ง)

win144

• ซี5
รบกวนขอความเห็นครับ...วันนี้เอารถไปล้าง...เจ้าของร้านล้างรถเดินมาบอกว่ามีน้ำขังใต้พรมด้านที่นั่งหลังคนขับ โอ้แม่เจ้า!! นองเลยขนาดพรมแฉะ แต่พอล้วงๆเข้าไปใต้พรมของเบาะคนขับ โอ้ว นี่มันน้ำขังเลยนี่หว่า ผมลองเอามาดมๆดูมันเป็นน้ำเปล่าๆนี่เอง คือไม่มีกลิ่นอะไรเลย เท่าที่ดูตอนนี้เจอน้ำขังบริเวณใต้พรมของเบาะคนขับกับใต้พรมด้านที่นั่งหลังคนขับ ...ผมไม่เคยเอาน้ำมาดื่มในรถนานแล้วครับ รถผม Ford Focus 2.0 ปี 06 ครับ....ผมสงสัยดังนี้ครับ..

1) ท่อน้ำจากแอร์มันรั่วเปล่าหว่า  ???
2) ผมเคยเอารถลุยน้ำเมื่อเดือนตุลาปีที่แล้ว..มันจะขังลืม เป็นไปได้เปล่า  ???
3) เกิดจากการล้างรถ มันซึมมาจากทางไหนเนี่ย ซึมสะสม  ???
4) เด็กล้างเพิ่งสร่างเมาจากปีใหม่  ล้างห้องโดยสาร แทนห้องเครื่องซะเลย -__-' อันนี้มุก...คงไม่ใช่..

พรุ่งนี้จะลองเอารถเข้า 0 ดู ให้เค้า check ว่ามีอะไรรั่ว.... Thank u Very Much Krab..
Micro Precision Enthusiast No. 7

โจโจ้

• ซี5
ไม่น่าจะเป็นท่อแอร์มั๊งครับ เพราะอยู่หลังเบาะคนขับ
ท่อแอร์แถวนั้นมีด้วยเหรอครับ

หรือว่าจะเป็น

ผีน้ำขัง...  :P

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
จุกปิดใต้ท้องรถไม่ได้อุดหรือป่าวครับ  บางรุ่นมันมีจุกยางอุดตรงพื้นรถ ไม่รู้รุ่นนี้มีป่าว บางทีไม่ดอุด พอไปล้างอัดฉีดน้ำมันเข้าไปได้อ่ะครับ

น้ำขังลืมคงไม่น่านะ เพราะป่านนี้คงเน่าแล้วล่ะ อิอิ
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

kamol

• ซี5
รถยังใหม่ เข้าศูนย์ดีกว่าครับ วิน ให้เค้าเช็ค เรานั่งรอผล ดีกว่านะครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
ถ้าไม่มีกลิ่น...ก้อน่าจะเป็นน้ำใหม่  ลองดูว่าทำน้ำหกล่าสุดเมื่อไหร่อะ..น่าจะจากล้างรถมากกว่านะน้องวิน..หรือลองมองในส่วนที่เป็นเหล็กตรงนั้นดูว่าเป็นสนิมหรือยัง ถ้าเป็นสนิมแล้วแสดงว่ามันขังมานานแล้วครับ..ขังมานานแล้วก้อขังประจำ แห้งแล้วก้อเปียก เปียกแล้วก้อแห้ง น้ำไม่เหม็นแต่เป็นสนิม  :-X

ดีนะที่รู้ก่อนติดเครื่องเสียงอะ ::) ::) ไม่งั้น SE มีหนาวววววววววววว
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

win144

• ซี5
ok ครับขอบคุณครับทุกคน... เดี๋ยวจะไปให้ที่ 0 check ดู  แล้วจะมารายงานผลนะ..
Micro Precision Enthusiast No. 7

bowling

• ซี5
ของผมเคยเข้าเหมือนกันครับ
ยางขอบกระจกประตูคนนั่งหลังมันเสื่อม
ล้างรถฉีดน้ำแรงน้ำเข้าเลยครับ แต่ถ้าฝนตกน้ำเข้าน้อยหย่อย
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

win144

• ซี5
ทาง 0 โทรมาแจ้งแล้วครับว่าสาเหตุเกิดจาก ปั๊มน้ำรั่ว ต้องเปลี่ยน แต่ก็ยัง งงอยู่ว่ามันมีอะไรที่เชื่อมกับห้องโดยสารรถอะครับ เดี๋ยวค่อยถามอีกที 

kamol

• ซี5
อ่อ ก็เป็นเรื่อง น้ำแตก เอ้ย น้ำรั่วนี่เอง ดีแล้วครับที่เจอก่อน ไม่งั้น SE มีหวัง แฉะแน่  :D ว่าแต่ว่า เมื่อไหร่ติดรั้งน้องวิน
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

win144

• ซี5
อ่อ ก็เป็นเรื่อง น้ำแตก เอ้ย น้ำรั่วนี่เอง ดีแล้วครับที่เจอก่อน ไม่งั้น SE มีหวัง แฉะแน่  :D ว่าแต่ว่า เมื่อไหร่ติดรั้งน้องวิน

รอรถซ่อมเสร็จ และเอาออกมาใช้ + ลองล้างรถสักรอบ make sure ว่ามันไม่มีรั่วอีก และก็จะเอารถเข้าไปทำละครับ ช่วงนี้ม่ายมีเด็ก ม่ายต้องใช้รถครับ  ;D

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
น่านสิ งง นอกจากแอร์รถมีฮีทเตอร์ ที่ใช้น้ำร้อนจากที่ระบายความร้อนเครื่องมาเป่า ถ้ารั่ว ก็น้ำหยดได้นะ  ( เดามั่ว ๆ อ่ะ แห่ะ ๆ  ;D )

ทาง 0 โทรมาแจ้งแล้วครับว่าสาเหตุเกิดจาก ปั๊มน้ำรั่ว ต้องเปลี่ยน แต่ก็ยัง งงอยู่ว่ามันมีอะไรที่เชื่อมกับห้องโดยสารรถอะครับ เดี๋ยวค่อยถามอีกที 
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ