ผู้เขียน หัวข้อ: น้ากมล โดน STP เต็มๆ  (อ่าน 43212 ครั้ง)

kamol

• ซี5
Re: น้ากมล โดน STP เต็มๆ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03/30/10 07:42:38 »
เรื่องราคาของการ damp StP เต็มระบบนี่ผมเองก็ยังไม่ทราบเลยครับ 555 พึ่งจะแดมป์เสร็จ เดี๋ยวต้องนำมาคำนวณอีกทีว่าใช้ แผ่นแบบไหน ไปอย่างละกี่แผ่น
รถยังไม่ได้จูนเลยครับ เพราะคราวนี้ ลง Front ไปด้วย

ตอบน้าดนัย  รูปที่เอามาลง เอามาจากกล้องน้า  และผมโพสท์จาก netbook และทำที่ทำงานน่ะครับ จะนั่งแต่งรูปก็คงไม่ไหว
อีกอย่างไม่ได้ใช้ macbook pro เหมือนน้าอ่ะ

Lightroom เป็นโปรแกรมที่ดึงทรัพยากรมากๆ นี่ผมก็เลือกซื้อ netbook รุ่นมีการ์ดจอแยก และ ram 2 gb แล้วนะ แต่พอเอามาลองกับ lightroom จริงๆ ก็ยังทำงานได้ค่อนข้างช้า เลยไม่ได้แต่ง 
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03/30/10 07:43:57 »
เอ้าดูกันต่ออีกหน่อยครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03/30/10 07:44:59 »
 :-[ :-[ อันนี้มีแดมป์ แบบ X ด้วย แจ่มมม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/30/10 07:50:16 โดย kamol »

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03/30/10 07:46:43 »
หลังจากแดมป์ประตูเสร็จ เคาะดูแน่นมากๆ ปีึกๆ ปิดประตูให้ความรู้สึกหนักแน่นดีมากๆ เลยครับ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03/30/10 07:47:54 »
นายกอล์ฟเราตั้งอกตั้งใจแดมป์ งานออกมาเนี๊ยบทีเดียว

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 03/30/10 07:49:05 »
ส่วนนี้ก็ต้องถอดมาแดมป์ด้วย วัสดุอีกแบบ

IamNU

• ซี5
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 03/30/10 07:53:04 »
หมดค่าแดมป์ไปเท่าไหร่น้า ผมสนใจเหมือนกันนะ รถคงเงียบขึ้น แน่นขึ้น หนักขึ้นด้วย ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 03/30/10 07:53:34 »
รถผมเสร็จแล้ว เหลือแต่ฝากระโปรงที่อาจจะต้องทำเพิ่ม กำลังดูๆอยู่ครับ แต่แค่นี้ก็พอใจมากแล้ว เมื่อวานเจี๊ยบขึ้นมานั่งบนรถครั้งแรก บอกว่าเงียบกว่าเดิมเยอะเลยเนอะ เป็นปลื้มเลยผม

damp stp ครั้งนี้ตัดสินใจไม่ผิดเลยครับ ใครสนใจ damp stp แบบเต็มระบบ หรือแม้แต่ว่าจะทำ ประตูสองข้าง สี่ข้าง ลองปรึกษาเฮียนพดูครับ
ตอนนี้ทีมงาน ทำรถไป 4 คันแล้วครับ รถคันที่สี่รถใครน่ะเหรอ

ก็ ลันคุง  หรือ ลุงขี้เมาจอมคันของเรานั่นเองครับ  ;D

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 03/30/10 09:18:01 »
555 คิวที่สี่ .... แต่เสร็จลำดับที่สาม ..... สองคันแรก Damp 3 วัน ...... คันนี้วันเดียวเสร็จ ..... Dimitry Said " Impossible "  ;D ;D ;D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 03/30/10 09:40:22 »
555 คิวที่สี่ .... แต่เสร็จลำดับที่สาม ..... สองคันแรก Damp 3 วัน ...... คันนี้วันเดียวเสร็จ ..... Dimitry Said " Impossible "  ;D ;D ;D

คันที่สามก็คือรถน้าตงพิงค์นั่นเองครับ แต่ก็เอาน่า ช่วงนี้ยังไงน้าตงก็ต้องรอบิทวันอยู่ถือว่าเป็นการเตรียมระบบพื้นฐานที่ดีก่อน :D

ช่วงนี้น้าตงมาแรงจริงๆ ครับ เห็นว่าโปรเจคใหม่จะมาแรง drift เข้าโค้งสวยงามเลยครับ ;D
รถผม เพราะแล้ว

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 03/30/10 09:55:03 »

คันที่สามก็คือรถน้าตงพิงค์นั่นเองครับ แต่ก็เอาน่า ช่วงนี้ยังไงน้าตงก็ต้องรอบิทวันอยู่ถือว่าเป็นการเตรียมระบบพื้นฐานที่ดีก่อน :D

ช่วงนี้น้าตงมาแรงจริงๆ ครับ เห็นว่าโปรเจคใหม่จะมาแรง drift เข้าโค้งสวยงามเลยครับ ;D
??? ตรูพูดตอนไหนหว่า

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 03/30/10 10:15:30 »
ยังไม่เคยได้ยินเหมือนกันครับ .......... แต่ดูจากหลายๆเรื่องแล้ว ...... เชื่อครับ  ;D

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 03/30/10 10:20:25 »

ไม่เป็นไรครับน้าตง พูดตอนไหนไม่สำคัญ สำคัญว่าจะทำเมื่อไหร่มากกว่าครับ
(Aczon intouch) :-\
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 03/30/10 10:24:58 »

ไม่เป็นไรครับน้าตง พูดตอนไหนไม่สำคัญ สำคัญว่าจะทำเมื่อไหร่มากกว่าครับ

ไม่น่าใช่ Aczon หน่ะสิครับ  :-\
รถผม เพราะแล้ว

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 03/30/10 10:32:13 »

ไม่น่าใช่ Aczon หน่ะสิครับ  :-\

mlk ไงครับ พี่น้อง