ผู้เขียน หัวข้อ: ตู้ซับ(ลูกค้าเก่าqc)  (อ่าน 3955 ครั้ง)

all8585

• ซี1
  • *
ตู้ซับ(ลูกค้าเก่าqc)
« เมื่อ: 09/07/11 11:42:06 »
สวัสดีครับอยากทราบการตีตู้ซับไว้ด้านหน้าใต้คอนโซลด้านคนนั่ง จะพอได้ใหม ซับเป็น image id10ครับ รถ newaltis 1.8e และเสียงเบสระหว่างตู้วางท้ายรถกับวางด้านหน้าแบบไหนดีกว่ากันครับ

tong

• ซี5
Re: ตู้ซับ(ลูกค้าเก่าqc)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09/07/11 11:51:59 »
น้าเอก็เคยมีความคิดนี้ครับ แต่หลังจากดูพื้นที่และลักษณะพื้นรถแล้วเลยล้มเลิกความคิดไป แต่ยังไงถ้าสนใจอยากทำจริงๆลองโทรปรึกษาเฮียนพดูครับ

ส่วนเรื่องเสียงเบสถ้าไว้ด้านหน้าดีกว่าอยู่แล้วครับ เนื่องจากตำแหน่งลำโพงที่ติดตั้งไว้ข้างหน้าตำแหน่งตกของซับและน้ำหนักจึงดีมากๆ

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09/07/11 16:24:33 »
น้าเอก็เคยมีความคิดนี้ครับ แต่หลังจากดูพื้นที่และลักษณะพื้นรถแล้วเลยล้มเลิกความคิดไป แต่ยังไงถ้าสนใจอยากทำจริงๆลองโทรปรึกษาเฮียนพดูครับ

ส่วนเรื่องเสียงเบสถ้าไว้ด้านหน้าดีกว่าอยู่แล้วครับ เนื่องจากตำแหน่งลำโพงที่ติดตั้งไว้ข้างหน้าตำแหน่งตกของซับและน้ำหนักจึงดีมากๆ

ตามนี้ด้วยครับ

แต่เรื่อง sub ของที่นี่ๆ up front ทุกคันครับ ไม่ได้จำเป็นต้องวางไว้ด้านหน้า เนื่องจากขึ้นกับการจูนนิ่งเป็นหลักครับ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09/07/11 22:14:31 »
สามารถทำได้นะครับ  รถของสมาชิกเราคันที่ได้แชมป์ประเทศไทยปีล่าสุด  [ ลุงขี้เมา  ]

ก็ติดตั้งอยู่ครับ   แต่ถ้าไม่เน้นขนาดนั้นลองเข้ามาตรวจเช็คและปรับจูนดูก่อนก็ได้ครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09/08/11 15:31:32 »
ลูกค้าเก่า qc อยู่แล้ว เข้ามาใช้บริการปรับจูน ฟรี ดีกว่าครับ ถ้ายังอยากได้ ต่อไป  ค่อยจัดตีตู้ซับหน้า  แต่เท่าที่ฟังๆ ถ้าไม่ได้เน้นแบบสุดๆ นะ ซับหลังนี่ ก็ up front ฟังน่าพอใจเลยครับ  เข้ามาปรับจูน ๆ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.