ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์มกรองแสง Solar Gard  (อ่าน 151807 ครั้ง)

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
Re: ฟิล์มกรองแสง Solar Gard
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05/07/10 19:35:25 »
ช่วงนี้เข้าไปนั้งเล่นที่ร้านสาขาบ้านโป่ง เจอแต่รถติดฟิล์ม Solar Gard ทั้งนั้นเลยครับ ผมยังเสียดายเลยครับเพิ่งติดลามิน่าไปไม่นาน จะเปลี่ยนใหม่ ผบ.ทบ. ที่บ้านยังไม่อนุมัติเลย :(

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 05/07/10 20:13:07 »

ผมน่ะสนใจตรงนี้แหล่ะครับ แต่ถ้านั่งมองออกมาจากข้างในมืดเป็นส่วนตัวด้วยน่าจะดีกว่า.... จะได้ไม่เขิน   ;D

ที่เขิน เพราะอะไร หรือครับ ........... ใช่เหมือนที่ผมคิดหรือปล่าวครับ  :-\

thekop_tiida

• ซี5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 05/10/10 20:59:06 »
เพื่อนสมาชิกท่านใดที่ติดแล้ว รบกวนขอดูสีฟิล์มหน่อยได้มั๊ยครับ

ส่วนตัวอยากได้ใส ๆ ปรอทน้อย ๆ แต่กันร้อนได้ดีระดับนึง
ว่าจะมาเปลี่ยน 3 บานหน้าซะหน่อย ช่วงนี้ร้อนเหลือเกิน

พอดีใน Web ไม่มีตัวอย่างฟิล์มให้ดู เลยไม่แน่ใจครับ

รบกวนเฮีย pm ราคาพิเศษสุด ๆ สำหรับสมาชิกด้วยนะครับ

ปล. สาขาปิ่นเกล้า มีของหรือเปล่าครับ เผื่อไปแวะไปดู
Tiida 5 drs 1.6G
Pioneer AVH-P4150DVD
Amp: Performance Black Magic BM100.4
Speaker: Prism SQ6 w/ Prism Cable
Sub:mage dynamic ID10V3D4
2 front doors Accumat Damp

เพื่อนขาย Contact Lens อยู่ มีหน้าร้านอยู่สีลม สถานีรถไฟฟ้าศาลาแดง ==> www.lens-hub.com

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 05/11/10 14:04:24 »

ผมน่ะสนใจตรงนี้แหล่ะครับ แต่ถ้านั่งมองออกมาจากข้างในมืดเป็นส่วนตัวด้วยน่าจะดีกว่า.... จะได้ไม่เขิน   ;D

ที่เขิน เพราะอะไร หรือครับ ........... ใช่เหมือนที่ผมคิดหรือปล่าวครับ  :-\

คิดอารายกันเหรอ  :-\

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 05/11/10 14:46:00 »
เฮียนพ กับ ซ้อกลาง เดินทางไปญี่ปุ่น หนึ่งอาทิตย์ครับ  ไปเมื่อวาน กลับวันอาทิตย์ที่จะถึงนี้ครับ 

ที่สาขา ปิ่นเกล้า (บรมราชชนนี 85 )มีตัวอย่าง ฟิล์มครับ รถแฟนผมติดที่นั่นเหมือนกัน แต่รถสมาชิก ในกลุ่มเราตอนนี้ยังไม่มีใครติด  ไม่ใช่ว่าไม่อยากครับ  อยากติดใจจะขาด  แต่ตังค์ เอาไปทำเครื่องเสียงหมด  :( 

ฟิล์ม พวกผมไม่ค่อยได้ดูว่ามี spec ไหนบ้าง  แต่แฟนผมติดไปแล้วครับ Toyota Altis เยี่ยมเลยครับ รถดูหรูขึ้นเลย  แล้วก็เจ้าตัวเค้าบอกเองเลยว่า จอดรถตากแดด เข้าไปในรถ แล้วเปิดแอร์ แอร์เย็นขึ้นมาก  ฟิล์มที่ติดมากับรถ แย่มากก่อนนี้ร้อนสุดๆ กว่าแอร์จะเย็นเล่นเอาเหงื่อตก

ลองโทรถามคุณ กอล์ฟ ที่เบอร์โทรร้านนะครับ คงทราบรายละเอียด ดีกว่าพวกผมครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

• ซี5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 05/11/10 15:35:21 »
เฮียนพ กับ ซ้อกลาง เดินทางไปญี่ปุ่น หนึ่งอาทิตย์ครับ  ไปเมื่อวาน กลับวันอาทิตย์ที่จะถึงนี้ครับ 

ที่สาขา ปิ่นเกล้า (บรมราชชนนี 85 )มีตัวอย่าง ฟิล์มครับ รถแฟนผมติดที่นั่นเหมือนกัน แต่รถสมาชิก ในกลุ่มเราตอนนี้ยังไม่มีใครติด  ไม่ใช่ว่าไม่อยากครับ  อยากติดใจจะขาด  แต่ตังค์ เอาไปทำเครื่องเสียงหมด  :( 

ฟิล์ม พวกผมไม่ค่อยได้ดูว่ามี spec ไหนบ้าง  แต่แฟนผมติดไปแล้วครับ Toyota Altis เยี่ยมเลยครับ รถดูหรูขึ้นเลย  แล้วก็เจ้าตัวเค้าบอกเองเลยว่า จอดรถตากแดด เข้าไปในรถ แล้วเปิดแอร์ แอร์เย็นขึ้นมาก  ฟิล์มที่ติดมากับรถ แย่มากก่อนนี้ร้อนสุดๆ กว่าแอร์จะเย็นเล่นเอาเหงื่อตก

ลองโทรถามคุณ กอล์ฟ ที่เบอร์โทรร้านนะครับ คงทราบรายละเอียด ดีกว่าพวกผมครับ

ขอบคุณครับ ไว้ว่าง ๆ จะแวะเข้าไปดูครับ
Amp: Performance Black Magic BM100.4
Speaker: Prism SQ6 w/ Prism Cable

เพื่อนขาย Contact Lens อยู่ มีหน้าร้านอยู่สีลม สถานีรถไฟฟ้าศาลาแดง ==> www.lens-hub.com

wonnadara

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 05/11/10 20:36:00 »
สนใจเหมือนกันค่ะ ถ้าเอารถไปให้เช็กเรื่องเครื่องเสียง
แล้วจะติดฟิล์มนี้มาเลย จะได้ไหมคะ
ต้องเผื่อเวลา (และเงิน) ไปเท่าไหร่น๊าาาาา  :)

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 05/12/10 10:59:58 »
ผมไม่แน่ใจว่า จะราคาเท่าไหร่นะครับ เพราะ ฟิล์มมีหลายเกรด แต่ว่า ฟิล์มยี่ห้อนี้ หนา และดีกว่าที่เราใช้ๆ กันทั่วไปราคาสูงหน่อย

ติดแล้ว ต้องให้เวลา ตั้งแต่ 4 - 8 อาทิตย์ แล้วแต่เกรดฟิล์มกว่า รอยฟองอากาศ จะหายไป ช่วงแรกอาจจะรำคาญตาหน่อย
อันนี้ผมเห็นเฮียนพมีแผ่นพับจาก บริษัท Solar Gard อธิบายไว้ด้วยครับ เคยเห็นเฮียแจกลูกค้า

เห็นว่าฟิล์มโซลาการ์ดเนี่ย ติดที่ตึก เพ็นตากอน พระราชวังบัคกิ้งแฮม ประเทศอังกฤษ ซิดนี่ย์ โอเปร่า เฮาส์ ออสเตรเลีย สนามบินนานาชาติฮ่องกง ด้วยนะครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 05/12/10 12:10:23 »
สนใจเหมือนกันค่ะ ถ้าเอารถไปให้เช็กเรื่องเครื่องเสียง
แล้วจะติดฟิล์มนี้มาเลย จะได้ไหมคะ
ต้องเผื่อเวลา (และเงิน) ไปเท่าไหร่น๊าาาาา  :)

ติดแล้วอย่าลืมมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังด้วยนะครับ จาได้กระตุ้นน้าๆแถบๆนี้กัน  :D

Admin

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 05/12/10 12:38:55 »

สำหรับราคาฟิล์ม solar gard mazda3 ราคารอบคัน หน้าเต็ม 7,900 บาท
เข้ามาช่วงเช้า ประมาณบ่ายโมง น่าจะเสร็จครับ

wonnadara

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 05/12/10 19:44:54 »
ปรากฏว่า พรุ่งนี้ติดงานตอนเช้าซะแล้ว  >:(
ถ้าเสร็จไม่สายมาก จะแวะไปที่ร้านนะคะ
ถ้าสาย คงต้องเป็นอาทิตย์หน้าเลย เพราะวันศุกร์ต้องไปธุระที่กทม.ค่ะ  :(

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 05/12/10 21:36:54 »

คิดอารายกันเหรอ  :-\

คิดเหมือนกันแหละ  :-\

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 05/12/10 21:38:53 »

สำหรับราคาฟิล์ม solar gard mazda3 ราคารอบคัน หน้าเต็ม 7,900 บาท
เข้ามาช่วงเช้า ประมาณบ่ายโมง น่าจะเสร็จครับ

แล้วเฉพาะกระจก 2 บานหน้าละครับ เดิมทีผมติด 3M ด้านหลัง 80% โอแล้ว แต่ด้านหน้า 20% โคตะระร้อนเลยครับ   :(

• ซี5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 05/12/10 22:57:17 »
ต้องเผื่อเวลา (และเงิน) ไปเท่าไหร่น๊าาาาา  :)

ราคาเท่ากันหมดทุก Series เลยหรือเปล่าครับ
เห็นมีหลายรุ่นมากเลย
#  Ultra Performance
# HP Quantum
# HP Supreme
# Supreme
# Galaxie
# HP Charcoal
# NR Charcoal
# Smoke Plus

ส่วนตัวสนใจรุ่นนี้ครับ อยากได้แค่ 3 บานหน้า เพราะ 3 บานหลัง ดำปี๋อยู่แล้ว
เป็น Nissan Tiida 5 ประตู ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/12/10 23:05:43 โดย thekop_tiida »

wonnadara

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 05/15/10 13:16:37 »
ไปติดมาแล้วเมื่อวานค่ะ (รถ Mazda 3 สีเทา)
ต้องขอบคุณพี่ๆที่ร้านทุกคนนะคะ  :-[
อุตส่าห์อยู่กันจนเกือบสามทุ่ม เพราะตัวเองไปช้า  :(

ชอบความมืดที่เห็นจากด้านนอก แต่ด้านในมองออกไปสว่างดีค่ะ

ตอนนี้ที่สงสัยคือ ฟองอากาศ จะยังมีอยู่ได้ใช่ไหมคะ  ???
เพราะบานหน้า มีฟองอากาศอยู่จำนวนหนึ่งเลยทีเดียว
ต้องรอประมาณกี่วัน จึงจะหายไปหมดคะ

ขอบคุณช่างทุกคน และน้องผู้หญิงที่อยู่หน้าร้านด้วยค่ะ ที่อยู่เป็นเพื่อนจนดึก