ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์มกรองแสง Solar Gard  (อ่าน 151804 ครั้ง)

Admin

• Administrator
  • ซี5
Re: ฟิล์มกรองแสง Solar Gard
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 05/15/10 13:30:31 »
ไปติดมาแล้วเมื่อวานค่ะ (รถ Mazda 3 สีเทา)
ต้องขอบคุณพี่ๆที่ร้านทุกคนนะคะ  :-[
อุตส่าห์อยู่กันจนเกือบสามทุ่ม เพราะตัวเองไปช้า  :(

ชอบความมืดที่เห็นจากด้านนอก แต่ด้านในมองออกไปสว่างดีค่ะ

ตอนนี้ที่สงสัยคือ ฟองอากาศ จะยังมีอยู่ได้ใช่ไหมคะ  ???
เพราะบานหน้า มีฟองอากาศอยู่จำนวนหนึ่งเลยทีเดียว
ต้องรอประมาณกี่วัน จึงจะหายไปหมดคะ

ขอบคุณช่างทุกคน และน้องผู้หญิงที่อยู่หน้าร้านด้วยค่ะ ที่อยู่เป็นเพื่อนจนดึก
ยินดีให้บริการครับ
สำหรับฟองอากาศนั้น ประมาณ 4 - 8 อาทิตย์ ก็จะหายไปเองนะครับ
ขอให้เย็นสบายกับฟิล์มใหม่นะครับ :)

wonnadara

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 05/15/10 13:52:55 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ  :o

ชอบสีของฟิล์มนะคะ มองจากข้างนอก ไม่เห็นด้านในเลย
น่าจะป้องกันภายในรถได้ดีค่ะ
ขอบคุณพี่ๆในบอร์ดที่แนะนำค่ะ  :)

wonnadara

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 05/15/10 13:53:43 »
ลืมถามว่า จะเอารถไปล้างทำความสะอาด
ต้องรอให้พ้นระยะ 1 สัปดาห์ก่อนไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

Admin

• ซี5
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 05/15/10 16:06:31 »
ลืมถามว่า จะเอารถไปล้างทำความสะอาด
ต้องรอให้พ้นระยะ 1 สัปดาห์ก่อนไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

เพื่อป้องกันปัญหาที่จะเกิดขี้นจากคนที่ไม่รู้ คืออย่าเลื่อนกระจกขึ้นลง เป็นเวลาประมาณ 7 วัน ก็จะเป็นการดีมากครับ

thekop_tiida

• ซี5
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 05/24/10 12:41:54 »
เมื่อวานไปติดมาแล้วครับ

แต่เสียดายยังไม่มีแดดแรง ๆ ให้ลอง แต่รู้สึกได้เลยว่าฟิล์มมีคุณภาพกว่ายี่ห้อตลาดบ้านเราเยอะ
แค่ความหนาของฟิล์มก็กินขาดแล้ว แถมติดให้้ห้องแอร์ด้วย ปลอดฝุ่นแน่นอน ดีกว่าร้านข้างถนนทั่ว ๆ ไปเยอะ

ขับกลางคืน แถมฝนตกด้วย ก็ไม่มืดอย่างที่คิด

ส่วนนึงน่าจะมาจาก technology Metallized sputtering ที่เหมือนกัน V-Kool

แต่ราคาถูกกว่าเกินครึ๋ง  :D

ปล. เรื่องลายน้ำผมเฉย ๆ ครับ เพราะผมเคยติดมาเกือบทุกยี่ห้อแล้ว มีเหมือนกันหมดครับ
Tiida 5 drs 1.6G
Pioneer AVH-P4150DVD
Amp: Performance Black Magic BM100.4
Speaker: Prism SQ6 w/ Prism Cable
Sub:mage dynamic ID10V3D4
2 front doors Accumat Damp

เพื่อนขาย Contact Lens อยู่ มีหน้าร้านอยู่สีลม สถานีรถไฟฟ้าศาลาแดง ==> www.lens-hub.com

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 05/24/10 13:43:56 »
แจ่มมากน้อง thekop ติดแล้วดูรถ หน้าตาดีขึ้นไปอีกนะ ไอ้ฟิล์มเนี่ย  ผมชอบ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 05/24/10 15:00:48 »
น่าสนแฮ่ะ รถผมก็ติดมาตั้งแต่ซื้อรถเลย ยังไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ เมื่อวานเห็นรถคุณเจี๊ยบ สีฟิล์มสวยมากๆ ครับ โดนใจอย่างแรง เดี๋ยวรอให้ระบบนิ่งก่อนครับ
รถผม เพราะแล้ว

osborne

• ซี3
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 05/24/10 15:37:57 »
แล้วที่สาขาบ้านโป่งติดในห้องแอร์ด้วยรึเปล่าครับ :D

bowling

• ซี5
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 05/24/10 15:47:59 »
น้ากมลครับรบกวนลงรูปรถคุณเจี๊ยบให้ดูได้มั๊ยครับ ไหนๆก็รีวิวแล้วเอาให้ครบเลย
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 05/24/10 16:04:46 »
เอ่อ ถ่ายฟิล์มนี่มัน ค่อนข้างยากนะครับ ผมเองก็ไม่ใช่โปรซะด้วย เดี๋ยวจะลองดูนะครับแต่ถ้า ถ่ายมาแล้วดูไม่รู้คงไม่ลง 555 มาลองจับดูที่ร้าน แล้วดูรถจริงๆ ดีไหมครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

qualityteam

• ซี5
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 05/24/10 16:21:39 »
แล้วที่สาขาบ้านโป่งติดในห้องแอร์ด้วยรึเปล่าครับ :D
กำลังทำหัองอยู่ใกล้เสร็จแล้วครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 05/24/10 16:27:32 »
ถ้าจะติดรอบนี้ ไปติดบ้านโป่งดีกว่า เปลี่ยนบรรยากาศ ิอิอิ

• ซี5
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 05/24/10 16:32:56 »
เอ่อ ถ่ายฟิล์มนี่มัน ค่อนข้างยากนะครับ ผมเองก็ไม่ใช่โปรซะด้วย เดี๋ยวจะลองดูนะครับแต่ถ้า ถ่ายมาแล้วดูไม่รู้คงไม่ลง 555 มาลองจับดูที่ร้าน แล้วดูรถจริงๆ ดีไหมครับ

จริงครับ ผมเคยถ่ายลง Tiida-club แล้วก็บอกเบอร์ฟิล์มไป

มีคนไปติดตาม บอกว่าไม่เห็นเหมือนในรูปเลย ซะงั้น  :(

ผมว่าเรื่องแสงมีผลอย่างมากครับ เวลาถ่ายฟิล์ม
Amp: Performance Black Magic BM100.4
Speaker: Prism SQ6 w/ Prism Cable

เพื่อนขาย Contact Lens อยู่ มีหน้าร้านอยู่สีลม สถานีรถไฟฟ้าศาลาแดง ==> www.lens-hub.com

osborne

• ซี3
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 05/26/10 14:37:08 »
กำลังทำหัองอยู่ใกล้เสร็จแล้วครับ

ห้องลอง กับ ห้องติดฟิมล์ที่บ้านโป่งเสร็จเมื่อไหร่รบกวนพี่นพตั้งกระทู้แจ้งด้วยนะครับ :D

• ซี5
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 05/27/10 10:24:39 »
เมื่อคืนมีโอกาสได้ลองขับถนนมืด ๆ แล้วเจอไฟเหลือง ๆ แบบเส้นบรมฯ

แสงสะท้อนจากไฟน้อยมาก ๆ ซึ่งถือว่าดีมากสำหรับฟิล์มที่มีปรอทเยอะแบบนี้

ยี่ห้อ L ที่ดัง ๆ เนี่ย ไม่ต้องพูดถึง สะท้อนซะจนตาลายเลย   O0

ปล. ตอนนี้ฟองอากาศและลายน้ำ ยังเยอะอยู่ ไว้รอจนแห้งสนิทแล้ว
จะมาบอกผลอีกทีนะครับ  :D