ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุเกิดจากพ่อสื่อ  (อ่าน 65781 ครั้ง)

kamol

• ซี5
Re: เหตุเกิดจากพ่อสื่อ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12/05/10 21:11:36 »
555 เจ๋งครับพี่ Sub IDQ ฝา ซับ Morel  :-[
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Prach

• ซี5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12/05/10 21:29:06 »
ทั้งนี้ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่เป็นสื่อให้ เกิดงานนี้ขึ้น
ไม่เป็นไรครับ คุณกมล คาดว่าผมจะเข้าไปที่ร้านไม่วันที่ 8 ก็ 9 ธค นี้ครับ
(พอดีเฮียแกใจดี ทั้งลด ทั้งแถม เลยจำราคาผิดไป จึงคิดค่าจัดงานฯ ตกไปครับ)

น่าจะได้ฟังกันนะวันนั้นครับ เรียนเชิญ คุณ มิน คุณตง และทุกท่านด้วยครับ
ผมว่าหวยงวดถัดไป เราคงต้องหาผ้าเจ็ดสี เจ็ดซอก พร้อมเครื่องเซ่น มาขอหวยคุณตงแล้วครับ งวดนี้แม้น...แม่น>>>

มันตอบโจทย์ผมได้จริงๆ ตรงที่ฟังได้ทุกแนว หวานได้ มันไม่เลี่ยน ประทับใจมากครับ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12/05/10 21:41:34 »
ทั้งนี้ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่เป็นสื่อให้ เกิดงานนี้ขึ้น
ไม่เป็นไรครับ คุณกมล คาดว่าผมจะเข้าไปที่ร้านไม่วันที่ 8 ก็ 9 ธค นี้ครับ
(พอดีเฮียแกใจดี ทั้งลด ทั้งแถม เลยจำราคาผิดไป จึงคิดค่าจัดงานฯ ตกไปครับ)

น่าจะได้ฟังกันนะวันนั้นครับ เรียนเชิญ คุณ มิน คุณตง และทุกท่านด้วยครับ
ผมว่าหวยงวดถัดไป เราคงต้องหาผ้าเจ็ดสี เจ็ดซอก พร้อมเครื่องเซ่น มาขอหวยคุณตงแล้วครับ งวดนี้แม้น...แม่น>>>

มันตอบโจทย์ผมได้จริงๆ ตรงที่ฟังได้ทุกแนว หวานได้ มันไม่เลี่ยน ประทับใจมากครับ

ไม่พลาดแน่นอนครับ ต้องรบกวนขอฟังหน่อยนะครับ ได้ยินมาว่าเสียงดีมาก :D
รถผม เพราะแล้ว

glo

• ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12/05/10 23:48:48 »
อ่อ..รถคันนี้นั่นเอง ผมได้เจอเมื่อวานเย็น แต่ยังไม่ได้ฟังเสียงเลย พอดีผมกลับก่อนน่ะ

licuala

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12/06/10 02:59:27 »
ไปแล้วอย่าไปลับนะครับ ยังมีพ่อสื่อท่านอื่นอีกเพียบจะแนะนำเหล่ากิ๊กให้รู้จัก  :-X
อยากฟังอยู่เหมือนกัน เพราะฟังในห้องลองแล้วยังปลื้มไม่หายเลย :-[ :-[

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 12/06/10 12:35:53 »
ยินดีด้วยครับ Morel สุดยอดอยู่แล้ว ไม่ทราบว่าเบาะนั่งแถว 3 ยังใช้งานได้อยู่มั้ยครับ เห็นตู้ซับวางชิดหัวน้อตเลย  ???

Prach

• ซี5
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 12/06/10 12:47:34 »
ตั้งแต่ซื้อรถมา สามปี แปดเดือน ใช้เบาะแถวสามแค่ครั้งเดียวเองครับ คุณมิน
ตอนตีตู้เลยบอกน้องทีมงานว่าไม่ต้องสนใจเบาะแถวสามด้านขวา เอาเต็มที่ ที่คิดว่าเหมาะ
ก็เลยได้ออกมาอย่างที่เห็นในรูปครับ

กิ๊กผมถ้าจะต้องมีพอสมควร เพราะต้องไป damp กับ ระเบิดประตูหน้าครับ ถ้าวันที่ 8 หรือ 9 ทำทันก็จะทำเลยครับ
เฮียได้สั่งให้ทีมงานทำรอไว้แล้ว
เมื่อเข้าที่เข้าทาง อาจตามมาด้วยสายสัญญาณอีกสองชุด และอื่นๆอีก

เรียนเชิญครับ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 12/06/10 20:10:46 »
หยุดไม่อยู่แล้วพี่เรา  แสดงว่าปลื้มกับระบบมากมาย  ยินดีด้วยครับพี่ปราชญ์  ผมยังไม่ได้ฟังเลย แต่สุดยอดแน่ๆ 
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Prach

• ซี5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 12/06/10 22:58:54 »
ถ้าไม่มีอะไรติดขัด วันที่ 8 นี้จะเข้าไปที่ร้านแน่นอนครับ คุณกมล

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 12/07/10 11:53:02 »
เปิดหน้าลำโพงเสียงไปอีกไกล เป็นการลงทุนที่คุ้มสุดๆ   :D

ปล. พรุ่งนี้ผมประชุมอยู่พัทยาไม่รู้กลับมากี่โมง ถ้าไม่ดึกเด๋วตามเข้าไปครับ

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 12/07/10 12:42:59 »
เมื่อกี้ คุยกับเฮีย ได้ข่าวว่า แจ่มแมวววว มากมาย ...... ยินดีด้วนะครับ น้าปราช์ญ  :D :D :D

ปล.ขอแสดงความเสียใจกับ สมาชิกขาประจำทุกๆท่าน ด้วยนะครับ ของใกล้ตัวแท้ๆ  :'( :'( :'(

anakin

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 12/07/10 13:50:45 »
อยากทราบว่าใช้แอม กับสาย ของอะไรครับ ใช้แอมตัวเดียวคุมลำโพงสามทางกับซับได้เลยหรอครับ
ขอบคุณครับ

ปล มาต้อนรับสมาชิก morel Le ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/07/10 13:51:56 โดย anakin »

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 12/07/10 13:52:20 »
แอมของน้าปราชญ์​เป็น True Technology ครับ ส่วนตัวขับ sub เป็น Mosconi 200.2 นะถ้าผมจะไม่ผิด

Prach

• ซี5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 12/07/10 22:34:51 »
ขอบคุณครับลุง เสียงที่ได้ยินครั้งแรก ถือว่าประทับใจครับ และคงต้องรบกวนลุงและสมาชิกทุกท่านแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ
ส่วนเมื่อพ้น burn in ไปแล้วคงต้องรบกวนทุกท่าน แนะนำเรื่องสายสัญญาณอีกทีด้วยครับ

ส่วนระบบผมเป็นไปตามที่คุณกมลบอกครับ คือ ใช้ TRU B475 ขับ Morel 3-way Elate LE ผ่านสาย ZN7 สายไฟ monster ส่วน IDQ (Morel Zumo ของผม) ขับโดย mosconi as 200.2 ผ่านสาย Harmotech (อันนี้เฮียนพจัดให้ครับ) และสายไฟใช้ Thernov (ไม่รู้เขียนถูกหรือเปล่า) โดยทั้งระบบใช้สายลำโพง PSI ครับ

ในตอนแรกจอง TRU B2110 ไว้ขับ SUB ครับ แต่มันร้อน จึงเปลี่ยนใจไปคบกับ mosconi กระทันหัน ซึ่งก็เหลืออยู่ตัวสุดท้ายพอดี

พรุ่งนี้จะเข้าไปที่ร้านตอนสายๆครับ เพื่อพอมีเวลาทำประตูหน้าเพิ่มด้วยครับ แล้วตอนเย็นเจอกันครับน้าๆทุกท่าน

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 12/07/10 23:31:09 »
น้าปราชญ์ถ้าสายสัญญาณ harmotech ใช้กับ mosconi เพื่อขับซับ ผมว่าน้าเปลี่ยนเอามาใช้กับ Tru น่าจะดีกว่านะครับ