ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุเกิดจากพ่อสื่อ  (อ่าน 65667 ครั้ง)

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
Re: เหตุเกิดจากพ่อสื่อ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 12/07/10 23:45:43 »
ขอบคุณครับลุง เสียงที่ได้ยินครั้งแรก ถือว่าประทับใจครับ และคงต้องรบกวนลุงและสมาชิกทุกท่านแนะนำเพิ่มเติมด้วยครับ
ส่วนเมื่อพ้น burn in ไปแล้วคงต้องรบกวนทุกท่าน แนะนำเรื่องสายสัญญาณอีกทีด้วยครับ

ส่วนระบบผมเป็นไปตามที่คุณกมลบอกครับ คือ ใช้ TRU B475 ขับ Morel 3-way Elate LE ผ่านสาย ZN7 สายไฟ monster ส่วน IDQ (Morel Zumo ของผม) ขับโดย mosconi as 200.2 ผ่านสาย Harmotech (อันนี้เฮียนพจัดให้ครับ) และสายไฟใช้ Thernov (ไม่รู้เขียนถูกหรือเปล่า) โดยทั้งระบบใช้สายลำโพง PSI ครับ

ในตอนแรกจอง TRU B2110 ไว้ขับ SUB ครับ แต่มันร้อน จึงเปลี่ยนใจไปคบกับ mosconi กระทันหัน ซึ่งก็เหลืออยู่ตัวสุดท้ายพอดี

พรุ่งนี้จะเข้าไปที่ร้านตอนสายๆครับ เพื่อพอมีเวลาทำประตูหน้าเพิ่มด้วยครับ แล้วตอนเย็นเจอกันครับน้าๆทุกท่าน

Morel +PSI นี่คู่กันอย่างดีครับ อย่าใช้ที่ให้เสียงอืดกับ morel เพราะมันจะหน่วงๆและอึดอัด psi นี่อะเจ๋ง
QC Society MicroPrecision S7

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 12/08/10 01:11:41 »
น้าปราชญ์ถ้าสายสัญญาณ harmotech ใช้กับ mosconi เพื่อขับซับ ผมว่าน้าเปลี่ยนเอามาใช้กับ Tru น่าจะดีกว่านะครับ

เห็นด้วยครับ สาย harmotech น่าจะเหมาะกับการเอามาขับชุดหน้ามากกว่านะครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 12/08/10 10:05:13 »
น้าปราชญ์ถ้าสายสัญญาณ harmotech ใช้กับ mosconi เพื่อขับซับ ผมว่าน้าเปลี่ยนเอามาใช้กับ Tru น่าจะดีกว่านะครับ

เห็นด้วยครับ สาย harmotech น่าจะเหมาะกับการเอามาขับชุดหน้ามากกว่านะครับ

+1 ตามน้าๆ ข้างบนครับ
รถผม เพราะแล้ว

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 12/09/10 11:24:18 »
ช่วงนี้หนุ่มฮอตแห่ง QC ต้องยกให้น้าปราชญ์แกจริงๆ   

เมื่อวานแกมาระเบิดแผงประตู ,แดมป์ประตูแล้วสอยสายสัญญาณ Hamotech ไปอีกเส้น  :-[

เสียงที่ได้ยินสำหรับระบบที่ยังใหม่มากๆ ถือว่าดีที่เดียว เสียงมีความต่อเนื่องลื่นไหลดี กลางมีเนื้อไม่มากไม่น้อยกำลังดี(ออกโทนอุ่นๆ) มิดเบสกระชับ แต่เสียงซับรู้สึกอั้นหน่อยๆ

น่าจะมาจากสายสัญญาณ ZN7 พอลงจากรถยังคุยกับหนุ่มฮอตว่าเสียงดีแต่ยังดีได้อีกรอเบิร์นหน่อยไปไกล  :-[ :D

ปล. ผมคิดต่อให้แล้วครับน้าปราชญ์ว่าจะทำอารายต่อ   :-\

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 12/09/10 11:48:55 »
ช่วงนี้พี่ปราชจัดเต็ม อย่างงี้เค้าเรียกว่าเจ็บตัวอย่างมั่นใจครับ

ปล. ความคันไม่เข้าใครออกใครจริงๆ ครับ ;D
รถผม เพราะแล้ว

Prach

• ซี5
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 12/09/10 16:19:31 »
อย่างที่น้าตงกับคุณกมลว่าครับ พอเปลี่ยนเป็น Harmotech มาขับหน้า ระหว่างขับรถกลับบ้านเมื่อคืน ฟังได้รายละเอียดเพิ่มขึ้นอีกเยอะ
ถ้าน้าตงจัดให้ยินดีครับ โดนทุกดอกจริงๆ  :D :D :D ต้องขอขอบคุณเฮียกับซ้อที่จัดให้พิเศษครับ

ตอนระเบิดประตู มีการตัดประตูด้วยครับ เห็นแล้วรู้สึกสงสารรถเลยครับ แต่ก็ต้องทำใจ เพื่อให้ได้เสียงที่ดีขึ้น
เมื่อ damp ประตูเสร็จ ประตูหนักกว่าเดิมพอสมควร เคาะแล้วเสียงแน่นมากๆ (สัด STP Gold ไป ห้าแผ่น + แผ่นกันเสียงสะท้อนอีก หนึ่งแผ่น)
(ส่วนรูปที่ระเบิดประตู เดี๋ยวคืนนี้ อัพฯให้ดูครับ)

วันนี้ตอนแรกว่าจะเข้าที่ร้าน แต่เคลียร์งานไม่ทัน เลยไม่สามารถครับ 

อาทิตย์หน้ามีอีก project หนึ่งเข้ามารออยู่ แต่จะหาวันเข้าไปที่ร้านครับ น้าๆที่สนใจจะได้ฟังและรบกวนติชมด้วยครับ

Prach

• ซี5
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 12/09/10 23:32:32 »
เมื่อวานไประเบิดประตูมาครับ ก่อนอื่นก็ทำความสะอาดประตู

Prach

• ซี5
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 12/09/10 23:35:48 »
แล้วก็ ตบด้วย STP Gold ข้างละ 2 แผ่นครึ่ง พร้อมแผ่นกันเสียงสะท้อน

Prach

• ซี5
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 12/09/10 23:38:38 »
Damp ใน แล้วก็ Damp นอกด้วยครับ เป็นอันเสร็จ

Prach

• ซี5
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 12/09/10 23:40:43 »
แล้วก็ทำการระเบิดประตูครับ

Prach

• ซี5
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 12/09/10 23:43:38 »
มีการตัดประตูด้วยครับ ตามรอยรูปที่ผ่านมา

แต่สุดท้าย เจ้าสาวเราก็สวย จนได้ใจเจ้าบ่าว

งานเนียนมากครับ

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 12/10/10 06:17:34 »
ตอนทำแผงประตู ไม่ได้อยู่ดู เห็นภาพแล้วสงสารรถเหมือนกัน
 STP Gold พึ่งเคยเห็น สงสัยตกข่าวแล้วเรา :o
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 12/10/10 08:32:05 »
ยินดีกับพี่ปราชญ์ด้วยครับ   รีบๆ burn ครับน้า อุปกรณ์ใหม่ทั้งชุด แต่เดี๋ยวเ burn เสร็จจูนใหม่จะดีขึ้นอีกมากมาย

น้าอัฐตกไปหลายข่าว  เมื่อคืนนี้มี STP ช่วยละเสียงสะท้อน  ของมาวันเดียวขายหมดไป 7 ชุดแล้วครับ ตอนนี้ของขาด รอ lot ใหม่
วันนี้น้าอัฐเข้ามาสิ  เพื่อนๆ มาหลายคนจะไปอุดหนุนร้าน ลุงขี้เมา
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Prach

• ซี5
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 12/11/10 14:08:10 »
ฟังดูดีขึ้นทุกวันครับ เสียแต่เสียงยังไม่นิ่ง อย่างที่คุณกมลว่า ถ้าพ้น burn แล้ว และเพิ่ม FSC เข้าไปน่าจะโอนะครับ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 12/11/10 14:24:46 »
ฟังดูดีขึ้นทุกวันครับ เสียแต่เสียงยังไม่นิ่ง อย่างที่คุณกมลว่า ถ้าพ้น burn แล้ว และเพิ่ม FSC เข้าไปน่าจะโอนะครับ

เสียงน่าจะเริ่มคลายตัวบ้างแล้ว ปลายเสียงทอดยาวขึ้น เบสก็น่าจะลึกขึ้น ใช่ป่าว

ส่วนเจ้ากล่องไม้ขีก FSA ผมเชียร์เต็มที่ครับน้า ตำแหน่งดี เวทีกว้าง จัดไปรับรองโดน....น