ผู้เขียน หัวข้อ: Chevrolet Captiva ที่จะติดหอย Z มายังครับ  (อ่าน 23287 ครั้ง)

jayyy

• ซี2
  • **
Re: Chevrolet Captiva ที่จะติดหอย Z มายังครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 09/09/11 09:16:55 »
อยากเข้าไปวันนี้เหมือนกันแต่ต้องไปต่างจังหวัดจะลองหาเวลาแว่บเข้าไป

อยากลองฟังMosconi class a เหมือนกัน

จริงๆแล้วยังชอบ Genesis class a อยู่
แต่ยังไม่เคยฟังทั้ง Mosconi, Celestra เลยไม่รู้ว่าจะชอบอะไรมากกว่ากัน

tong

• ซี5
Re: Chevrolet Captiva ที่จะติดหอย Z มายังครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 09/09/11 09:32:26 »
อยากเข้าไปวันนี้เหมือนกันแต่ต้องไปต่างจังหวัดจะลองหาเวลาแว่บเข้าไป

อยากลองฟังMosconi class a เหมือนกัน

จริงๆแล้วยังชอบ Genesis class a อยู่
แต่ยังไม่เคยฟังทั้ง Mosconi, Celestra เลยไม่รู้ว่าจะชอบอะไรมากกว่ากัน
มาลองฟัง celestra VA ครับน้า ลื่นไหลต่อเนื่องและสะอาด จับกับหอยนี่ที่สุดแล้วครับ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 09/09/11 10:01:06 »
Celestra VA  อย่างเจ๋ง
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

SS

• ซี5
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 09/09/11 10:12:19 »
:D ก่อนลงมือเฮียนพจะเช็คของมูลต่างๆ อยู่แล้วครับทั้งขนาดของตู้ที่เหมาะสม การวางมุมลำโพง รวมถึงค่าของ passive ในกรณีที่มีการอัพลำโพงแบบของน้า

หลังจากได้ข้อมูลมาก็จะดูที่หน้างานอีกทีเพราะรถแต่ละคันสภาพห้องโดยสารแตกต่างกันเพื่อให้ได้เสียงที่ดีที่สุด

ปล. วันนี้รถพี่ตั้ม Captiva น่าจะเสร็จ pioneer P90 + mosconi class A + scan 3 ทาง  ถ้าว่างลองเข้าไปฟังดูครับ

สรุปน้าตั้ม ชอบ p90 มากกว่า d2 หรอครับ..... แล้วน้าตงหละ เปลี่ยนใจไหมครับ  :-\
เค้ายังรัก D2 อยู่นะ แต่--จะเปลี่ยน-----ขอODR คร๊าบ
ถอดรหัสให้แล้วครับ รับทราบ เดี๋ยววันนี้บอกเฮียสั่งODRแบบด่วนให้เลย :D

jayyy

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 09/09/11 10:15:26 »
Celestra va นี่เป็นคลาส เอ รึเปล่าครับ
ถ้าจำไม่ผิดเป็น เอบี ที่ค่อนมาทาง เอ

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 09/09/11 10:33:32 »
Celestra va นี่เป็นคลาส เอ รึเปล่าครับ
ถ้าจำไม่ผิดเป็น เอบี ที่ค่อนมาทาง เอ

เป็น Class AB ที่เสียงนี่สุดๆเลยครับ ต้องลองฟังด้วยตนเอง  :D

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 09/09/11 10:37:26 »

Celestra va เป็นคลาส เอบี ครับ แต่เสียงผมชอบกว่าคลาสเอ หลายๆตัวแม้แต่ genesis class a ครับ

jayyy

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 09/09/11 10:45:02 »

Celestra va เป็นคลาส เอบี ครับ แต่เสียงผมชอบกว่าคลาสเอ หลายๆตัวแม้แต่ genesis class a ครับ

Genesis class a นี่ร้อนมากๆ กลัวมันจะระเบิดจริงๆ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 09/09/11 10:45:25 »
ชอบ Genesis Class A แสดงว่า ชอบ ลีลาดี หวาน ลื่นไหล

Celestra VA ตัวนี้ ตอบโจทย์มากกว่า Mosconi Class A แน่ๆ   เจ้า มอสรุ่นนี้ มันไม่ได้หวานนะครับ

อ้ออยากจะบอกพวกเราไม่ได้อ่าน review จากหนังสือ หรือฟังคนอื่น มาตอบ ทดสอบกันเอง หลายคน ช่วยกันฟังในห้องลองครับ  
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

jayyy

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 09/09/11 10:48:29 »
ชอบ Genesis Class A แสดงว่า ชอบ ลีลาดี หวาน ลื่นไหล

Celestra VA ตัวนี้ ตอบโจทย์มากกว่า Mosconi Class A แน่ๆ   เจ้า มอสรุ่นนี้ มันไม่ได้หวานนะครับ

อ้ออยากจะบอกพวกเราไม่ได้อ่าน review จากหนังสือ หรือฟังคนอื่น มาตอบ ทดสอบกันเอง หลายคน ช่วยกันฟังในห้องลองครับ  

ใช่ครับ ผมชอบหวานๆ รายละเอียดยุบยิบ

ได้ยินมาเหมือนกันว่าMOS ไม่หวานแต่ก็อยากลองฟังดู

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 09/09/11 11:20:33 »
Genesis Class A เป็นแอมป์ที่ฟังดีมากๆตัวนึง แต่หลายคน ถอดใจไม่กล้าลงเพราะว่ามันร้อนมากนี่ล่ะครับ

น้า AE7 เคยคิดจะลงเหมือนกัน แต่ร้อนจัด เลยเปลี่ยนใจครับ

jayyy

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 09/09/11 11:24:17 »
Genesis Class A เป็นแอมป์ที่ฟังดีมากๆตัวนึง แต่หลายคน ถอดใจไม่กล้าลงเพราะว่ามันร้อนมากนี่ล่ะครับ

น้า AE7 เคยคิดจะลงเหมือนกัน แต่ร้อนจัด เลยเปลี่ยนใจครับ

เข้าใจว่าเลิกผลิตไปแล้วด้วยนะครับ รับซ่อมอย่างเดียว
น่ากลัวจริงๆ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 09/09/11 11:24:50 »

ใช่ครับ ผมชอบหวานๆ รายละเอียดยุบยิบ

ได้ยินมาเหมือนกันว่าMOS ไม่หวานแต่ก็อยากลองฟังดู

Mos Class A ปกติ จะมีรถพี่มอญ ซึ่งมาที่ร้านประจำครับ   แต่ช่วงนี้ไปทำงานต่างจังหวัด  

ส่วนรถพี่ตัั้ม กับ น้าเคี้ยง ก็นานๆ จะเข้ามาร้านสักทีครับ  ตัวนี้เลยจะไม่มีให้ฟัง   แต่ celestra va มีอยู่ที่ร้านครับ  แอมป์ใหม่ ฟังเอาแนวก็แล้วกันครับ
เพราะจะฟังดีจริงๆ ต้องต่อทิ้งไว้หลายวันทีเดียว

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 09/09/11 11:32:19 »

Mos Class A ปกติ จะมีรถพี่มอญ ซึ่งมาที่ร้านประจำครับ   แต่ช่วงนี้ไปทำงานต่างจังหวัด  

ส่วนรถพี่ตัั้ม กับ น้าเคี้ยง ก็นานๆ จะเข้ามาร้านสักทีครับ  ตัวนี้เลยจะไม่มีให้ฟัง   แต่ celestra va มีอยู่ที่ร้านครับ  แอมป์ใหม่ ฟังเอาแนวก็แล้วกันครับ
เพราะจะฟังดีจริงๆ ต้องต่อทิ้งไว้หลายวันทีเดียว

ใช่ครับ เหมือนแอมบ้านคือ ยิ่งดีต้องบิ่งเบิร์นนานครับ

โดยส่วนตัวจากเท่าที่เคยฟังมา

Mosconi Class A ออกแนวบูีสุดตัว เวทีโอ่อ่าอลังการ รายละเอียดทุกอย่างจริงจังและตรงไปตรงมา เหมาะกับแนวร้อคมาก
ส่วน
Celestra VA นั้นออกแนวบู๊ก็ได้บุ๋นก็ดี คือ เวทีโอ่อ่าแถามยังมีลูกหวานและ ลีลาดี ฟังเพลงได้หลากแนวมากกว่า

Chean

• ซี3
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 09/09/11 12:20:09 »

ชอบเหมือนกันเลย สาวก genesis class a  :D
แต่ยังไงผมกะเข้าไปลอง va เหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/09/11 12:24:46 โดย Chean »