ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ อัพเดท สถานะการณ์ น้ำท่วม ครับ  (อ่าน 50817 ครั้ง)

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
น้าปราการอยู่ใกล้ แหล่งกบดานอย่างปลอดภัย ของผมเลย ... ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนครับ
ผมอยู่แถวอ.บางเสาธง บางนากม.26 ครับน้าดนัย  ตอนนี้เข้ามาโรงงานตั้งแต่ตีสามครึ่งแล้วครับเพราะตอนห้าทุ่มครึ่งน้ำคลองหลังหมู่บ้านเพิ่มขึ้นอีกประมาณครึ่งฟุตเหลืออีกประมาณ2ฟุตกว่าๆก็จะถึงพื้นถนนแล้วที่บ้านก็นำกระสอบทรายปิดประตูบ้านแล้วก็คิดว่าถ้านอนอยู่บ้านคงนอนไม่หลับเลยออกจากบ้านเกือบเที่ยงคืนไปนอนที่สนามบินสุวรรณภูมิแต่ก็นอนได้ไม่ถึง2ชั่วโมงก็ไม่ไหวครับแอร์เย็นมากเลยก็เลยมานอนที่โรงงานดีกว่า  คืนนี้ถ้าน้ำยังสูงอยู่คงนำเสื้อกันหนาวไปนอนที่สนามบินเหมือนเดิมทนหน่อยครับอาทิตย์นี้

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
ไม่รู้ว่าทางเฮียหั่งสถานการณ์เป็นไงบ้าง น่าเป็นห่วง มีใครพอทราบข่าวไหมครับ ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/18/11 09:53:33 โดย kimberry »

kimji

• Administrator
  • ซี5
ไม่รู้ว่าทางเฮียหั่งสถานการณ์เป็นไงบ้าง น่าเป็นห่วง มีใครพอทราบข่าวไหมครับ ???

วันนี้เฮียโทรไปคุยแล้วค่ะ...ยังสบายดี นำ้ยังไม่ท่วมค่ะ ...แต่เฮียหั่งก็ยังกลัวๆอยู่เหมือนกันค่ะ
สอบถามรายละเอียดโปรโมชั่นและราคาสินค้าได้ทาง LINE:QCcaraudio  หรือ สแกน QR CODE ตามลิ้งค์นี้ได้เลยค่ะ  http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=8812.0

• ซี5

วันนี้เฮียโทรไปคุยแล้วค่ะ...ยังสบายดี นำ้ยังไม่ท่วมค่ะ ...แต่เฮียหั่งก็ยังกลัวๆอยู่เหมือนกันค่ะ
ณ.ตอนนี้ก็น้าเคี้ยงไม่รู้ว่าเป็นอย่างไรบ้าง

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
ไม่มีใครเป็นห่วงผมเลย  :(
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

OiL

• ซี4
ขอ update ข้อมูลด้วยคนค้ะ.....เผื่อจะเป็นประโยชน์ได้บ้าง

พอดีที่ทำงานได้รับมอบหมายให้รวบรวม และ update ข้อมูลที่เกี่ยวข้องกับพลาสติก......

ซึ่งขณะนี้ พี่ๆ ที่ดูแลข้อมูลตรงส่วนนี้ ได้รวบรวมข้อมูลผู้ผลิตพลาสติกที่จำเป็นสำหรับภาวะน้ำท่วม......

โดยสามารถดูข้อมูลได้ที่ http://plastic.oie.go.th/ นะค้ะ

สู้ๆๆ นะค้ะทุกคน 

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
เรียบร้อยไปแล้วครับ หยุดงานไม่มีกำหนด คนงานว่างงานอีก 600 คน สงสารคนงานครับ

Hokung

• ซี5
  • ยังอีกไกล
เรียบร้อยไปแล้วครับ หยุดงานไม่มีกำหนด คนงานว่างงานอีก 600 คน สงสารคนงานครับ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับน้า
บ้านผมถึงไม่ท่วม แต่ ก็โดนไปด้วย เรื่องที่โรงงานปิดแบบนี้ ของเต็มโกดังเลย
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

zeed2000

• ซี5

ใครสนใจมาทำงานราชบุรี มาได้นะครับ รับคนอีกเพียบ

จ่ายตามแรงงานขั้นต่ำนะครับ งุงิ

ปล.น้าโห้ อพยพแล้วยังไม่ปลอดภัยอีกหราาาา
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ

pux_pick

• ซี5
เป็นกำลังใจและเอาใจช่วยทุกท่านให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดีและปลอดภัยคับ :-[

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
มีข้อมูลมาแชร์จากเวปเพื่อนบ้านครับ

สำหรับพื้นที่ กทม ปริมณฑล ที่คาดว่าท่วมแน่ๆ ก็คือ พื้นที่ริมแม่น้ำทั้งหมด  นนทบุรี ก็ตั้งแต่ ถนนพิบูลสงคราม บางโพ เกียกกาย ศรีย่าน สามเสน ไปจนถึงสถนามหลวง  โดยเรียบแม่น้ำทั้ง 2 ฝั่ง(ฝั่งธน)จะกินพื้นที่เข้าไปจากระยะห่างจากแม่น่ำประมาณ 1-10 กิโลเมตร  โดยท่วมสูงประมาณ 0.5-1เมตร   แถวบ้านผม อาจท่วมไปไกลถึง ถนนงามวงศ์วานจนถึง ถนนวิภาวดี  m (8)  หากเกิดการพังทลายของคันกระสอบทรายกั้นตลิ่งลงมา เพราะ กระสอบทรายไม่ได้ออกแบบให้สามารถกั้นน้ำประเภทที่มีแรงประทะน้ำในระยะเวลานานได้(เพิ่งมารู้กันใน พศ.นี้ตอนนี้)

ฝั่งที่ทำการผันน้ำไปเข้าคลองรังสิตนั้น   พบว่า หลังจากคลอง 6 ไปแล้วนั้นตลิ่งเป็นแบบคันดิน(ไม่มีตลิ่ง) และได้ใช้กระสอบทรายกั้นตลอดแนว  ก็มีการคาดกันว่าตลิ่งจะรับไม่ไหว(ยังไม่ใคร หรือนักวิชาการในประเทศไทยคนไหนคำนวณได้แน่นอนในเวลานี้  แต่เป็นการคาดการณ์จากคนทำงานหน้างานที่เจอพังกระจุยมาหลายแห่งในช่วงนี้)   จึงคาดว่าน้ำจะท่วม พื้นที่สามวา นิมิตรใหม่ ประชาร่วมใจ เจ้าคุณทหาร ร่มเกล้า ทั่วบริเวณ ในระดับ
0.5 เมตร- 1 เมตร 

ส่วนรามคำแหง สวนสยาม พระยาสุเรนทร์ วัชระพล อ่อนนุช พัฒนาการ น่าจะไม่ท่วมครับ  ยกเว้นฝนตกก็ท่วมแค่ 2-3 ชั่งโมงก็จะระบายน้ำลงท่อหมด

ส่วนพระราม 3  คลองเตย สาธร ท่วมประมาณไม่เกิน 50 เซนต์   หากเกิดการพังของคันกั้นน้ำกระสอบทราย

ใครจะเชื่อไม่เชื่อก็พิจารณาเอาครับ      ข้อมูลที่ได้มานั้นเป็นของกรมแผนที่ทหารล่าสุดวันนี้    ใจอยากจะเอามาเพิ่มอีกหลายพื้นที่ แต่ว่าเขาขายครับ ไม่ได้แจกฟรี 

อย่างที่บอก สถานะการณ์น้ำท่วมนี้ ตอนนี้ได้มีระดมนักวิชาการไปขบคิดกันที่มีทั้งหมด    ไม่มีสีมีฝ่าย   แต่ก็เห็นไม่ตรงกันเถียงกันบ้าง จนเซ็ง มันก็สไตล์ใครสไตล์มัน พวกนี้ต่างก็มีวิธีของตัวเอง  เขาก็เลยใช้วิธี 1 2 3 4 5 ไปเรื่อยๆ เพราะก้ยังไม่มีใครฟันธงว่า 100 เปอร์เซนต์ ได้เลย      แต่เดี๋ยวจะมีโคตรนักวิชาการประเภทข้าเก่งอยู่ในโคลนตม ออกมาวิจารญ์หลังจากน้ำลดไปแล้วเพียบคอยดูสิ 

สรุปคือต้องเตรียมตัวกันดีๆครับ  :'(

• ซี5

เสียใจด้วยครับน้าเคี้ยง ตอนนี้ก็ขอให้โรงงานน้ำลดไวๆแล้วเครื่องจักรยังสามารถที่จะซ่อมได้ไม่ต้องซื้อใหม่ค่อยๆคิดแก้ไขปัญหาสู้ๆผมเป็นกำลังใจให้นะครับน้าเคี้ยง

Hokung

• ซี5
  • ยังอีกไกล

ใครสนใจมาทำงานราชบุรี มาได้นะครับ รับคนอีกเพียบ

จ่ายตามแรงงานขั้นต่ำนะครับ งุงิ

ปล.น้าโห้ อพยพแล้วยังไม่ปลอดภัยอีกหราาาา

อพยพ แล้วนะ ok แต่ ที่บ้านนะแย่ ตอนนี้ อ เมืองเหมือนเกาะละน้ำล้อมรอบ. และ ที่สำคัญขายของไม่ได้เลยโรงงานปิดหมด

kamol

• ซี5

ขอให้สถานการณ์กลับมาดีไวๆ น้ำแห้งเมื่อไหร่ order กลับมาครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

• ซี5

อพยพ แล้วนะ ok แต่ ที่บ้านนะแย่ ตอนนี้ อ เมืองเหมือนเกาะละน้ำล้อมรอบ. และ ที่สำคัญขายของไม่ได้เลยโรงงานปิดหมด
ขอให้สถานะการณ์ดีขึ้นไวๆและเป็นกำลังใจให้ครับน้าโห้  ตอนนี้โรงงานที่น้ำยังไม่มาก็ลุ้นกันอยู่ว่าจะรอดหรือไม่