ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆได้ดู Promotion ใหม่ของ QC หรือยังครับ อยากจะบอกว่า ถูก และของดีมากๆๆ  (อ่าน 26206 ครั้ง)

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
ครับ ทำตามงบประมาณก่อนครับ ทำแล้วมั่นใจ เดี๋ยว งบมันตามมาครับ  พี่คนนึงเข้ามานั่งฟังในห้องลอง เคยพูดกับผมว่า งบประมาณ มันมากับความพึงพอใจที่ได้รับ

ซึ่ง เท่าที่ผมสังเกต ใครมาเริ่มติดที่ QC งบไหลเป็นน้ำคลอง มหาสวัสดิ์  อิอิอิอิ    :-[   เราจ่ายเงินอย่างมั่นใจครับ ว่าลงแค่ไหน ได้สิ่งดีๆกลับมาแน่ๆที่นี่
+1เสียงครับเพราะผมก็เคยเป็นแบบนี้มาก่อน :-[ :-[

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
จะ SQ 2 หรือ SQ 3  ผมน้าต้องดูแนวเพลงของน้าด้วยนะครับ สอง ชุดนี้ คนละแนวเสียงเลยนะครับ
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

den000007

• ซี2
  • **
จะ SQ 2 หรือ SQ 3  ผมน้าต้องดูแนวเพลงของน้าด้วยนะครับ สอง ชุดนี้ คนละแนวเสียงเลยนะครับ
สงสัยวันจริง ต้องขอลองฟัง ทั้ง 2  แล้ว  ???

Rx-22

• ซี2
  • **
ขอบคุณน้าๆทุกทั่นคับ ไม่27ก็28จะไปแวะที่ร้านนะคับ :D

Kom_P

• ซี5
พูดกันคร่าวๆ สมมติว่าผมจะทำรถใหม่ พวกผม แบ่งงบ ไว้ประมาณ 30% สำหรับทำสาย ลำโพง สายสัญญาณ และสายไฟครับ

ถ้าเป็นผมสำหรับการเริ่มเล่นนะ  ผมเลือก

เป็น system ที่เริ่มแตะ Hi End

Celestra + Diamond Hex + Image Dynamic

สายลำโพง PSI
สายไฟ  Monster
สายสัญญาณ Tchernov สีฟ้า

ฟังดีไปเลยทีเดียว ถ้ายังไม่หายคัน ค่อยมาเพิ่ม แอมป์ขับซับ รอบหน้า
ถ้าใช้งบเท่ากันที่ประมาณ 70,000 บาท ผมว่า SQ2 + อัพสาย ให้น้ำเสียงที่ดีกว่า SQ3 นะ

แต่ถ้า SQ3 อัพสายอะไปอีกไกล เพราะมีหำอยู่ข้างกาย  :-\

ปล. ผมว่าสายไฟที่เข้ากับแอมป์ celestra มากๆคือ BRAX นะ

ชัดเจนมากครับ ขอบคุณครับ  :D
คันหู...ม่ายรู้เปนอ่า~ร๊ายยย  >:(