ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำจากทุกท่านด้วยครับ  (อ่าน 44929 ครั้ง)

nokair

• ซี5
รู้จักมาม่า ก็ ไอ้เครื่องเสียงนี้ละ

ของมันชอบก็ยังงี่แหละโห้

มันก็คงเหมือนคนที่ชอบแต่งรถนั้นแหละ ชอบใครชอบมัน  :-[

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
ผมก็แต่งรถ นะน้านก แต่ไม่เห็นต้องกินมาม่าเลย อิอิ. ล้อ ก็เห็นก็ชอบเลย สวยเลย แต่เครื่องเสียงนี้ ใช่ว่าใส่แอมป์ ปุ๊ป เสียงจะได้ตามที่ต้องการทันที (ไม่ใช่ไม่ดีนะ)  มีมีปัจจัย เรื่องเส้นสาย  การเบิร์น มาอีก ล้วนแต่ทำให้เสียเงิน
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

nokair

• ซี5
ผมก็แต่งรถ นะน้านก แต่ไม่เห็นต้องกินมาม่าเลย อิอิ. ล้อ ก็เห็นก็ชอบเลย สวยเลย แต่เครื่องเสียงนี้ ใช่ว่าใส่แอมป์ ปุ๊ป เสียงจะได้ตามที่ต้องการทันที (ไม่ใช่ไม่ดีนะ)  มีมีปัจจัย เรื่องเส้นสาย  การเบิร์น มาอีก ล้วนแต่ทำให้เสียเงิน

ก็น้าโห้เล่นทั้งแต่งรถ และเครื่องเสียง มันก็เป็นยังงี่แหละ  ;D

ปล. ถ้าเป็นสิ่งที่เราชอบ ถ้ามีโอกาส และไม่เบียดเบียนคนรอบข้าง ก็ทำไปเถอะคับ ถ้าทำแล้วเรามีความสุขกับสิ่งที่เราทำ ประมาณว่าชีวิตของเรา ใช้ซะ  :-\

tong

• ซี5
เสาร์ อาทิตย์ ช่วงบ่ายๆถ้าว่างแวะมาครับ มีรถให้ลองอีกหลายคัน เดี๋ยวผมพาทัวร์เองครับ

ขอบคุณน้าตงมากครับ ไม่ทราบว่าคืนวันเสาร์อยู่กันดึกมั้ยครับ :-[
ปกติ คืนวันเสาร์ก็อยู่กันห้าทุ่มเที่ยงคืนอะครับ

tong

• ซี5
น้าเอ้ะกรุณาเป็นธุระให้พาไปฟังหลายคันครับ ขอบคุณมากคร้าบ   :-[อย่างที่น้าตงพูดเลยครับแต่ละคันก้อมีสไตล์ของตัวเอง ฟังดีทั้งนั้นเลยครับ เจอคุณหมอคุยไปคุยมาเป็นรุ่นน้องเพื่อนผมในกลุ่มเครื่องบ้านaudio teamที่คุ้นเคยกันมากอีก กลุ่มคนเล่นเครื่อวเสียงนี่ที่จริงมีไม่มากครับ ส่วนมากจะรู้จักกัน

ทุกคนบอกว่าต้องฟังรถน้าตงให้ได้ :-[
ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่ เห็นด้วยครับว่าสังคมคนเล่นเครื่องเสียงมันแคบ ตอนผมเริ่มเล่นเครื่องเสียงบ้านไม่มีเพื่อนเล่นด้วยกันเลยครับ ส่วนใหญ่จะเป็นรุ่นใหญ่กว่าเยอะ
เล่นเองคนเดียวอาศัยอ่านหนังสือ อ่านตามเว็บเอา แต่ก็ดีนะครับ นิ่งสนิทเป็น 10 ปี ไม่ up เลย
มาเจอที่นี่แหละครับ ช่วยกันเล่นช่วยกันยุ up กระจาย แต่เจ็ยบตัวแบบมั่นใจครับ :D

เล่นเครื่องเสียงบ้านนี่ยิ่งต้องฟังเยอะๆครับน้าเอ้ะ เพราะมันแพงง่ะ ขืนเปลี่ยนบ่อยๆ กินแกลบแสบตูดแน่นอนครับ :'(

ถ้าน่าเอ้ะหรือเพื่อนๆสนใจฟังเครื่องเสียงบ้านhiend ผมพาทัวร์บ้านเพื่อนๆได้ครับ ดีกว่าฟังตามร้านเยอะมากครับ เครื่องบ้านนี่ถ้าเครื่องถึงห้องถึงเซ็ตถึงนี่จะพบกับมหัศจรรย์แห่งเสียงจริงๆครับ เหมือนนั่งฟังของจริงได้เลยครับ... ส่วนมากพวกนี้ไม่ค่อยเล่นเน็ตครับ ไม่ค่อยเปิดเผยตัว แต่นิสัยดีๆกันทั้งนั้นครับ เมื่อวานก้อไปฟังมาห้องนึง เป็นประสบการณ์ที่ดีครับ

ไปฟังรถน้าๆที่qcก้อเป็นประสบการณ์ที่ดีครับ หลากหลายแนวกันไปตามชอบเค้าของแต่ก้อคงไว้ซึ่งคุณภาพทุกคัน ขอบคุณทุกท่านที่เปิดโอกาสให้ได้เรียนรู้ครับ
ที่นี่เรายังเรียนรู้และเปิดรับสิ่งใหม่ๆอยู่ตลอดเวลาครับ ยินดีต้อนรับครับ

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
น่าสนุกครับ ยังไงมาแจมกันได้ เริ่มไปฟังบ้านน้ากมลกันก่อนเลยครับ :-\ จะได้ร่วมกดดัน Accuphase + Model 1
น้าเอ้ะกรุณาเป็นธุระให้พาไปฟังหลายคันครับ ขอบคุณมากคร้าบ   :-[อย่างที่น้าตงพูดเลยครับแต่ละคันก้อมีสไตล์ของตัวเอง ฟังดีทั้งนั้นเลยครับ เจอคุณหมอคุยไปคุยมาเป็นรุ่นน้องเพื่อนผมในกลุ่มเครื่องบ้านaudio teamที่คุ้นเคยกันมากอีก กลุ่มคนเล่นเครื่อวเสียงนี่ที่จริงมีไม่มากครับ ส่วนมากจะรู้จักกัน

ทุกคนบอกว่าต้องฟังรถน้าตงให้ได้ :-[
ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่ เห็นด้วยครับว่าสังคมคนเล่นเครื่องเสียงมันแคบ ตอนผมเริ่มเล่นเครื่องเสียงบ้านไม่มีเพื่อนเล่นด้วยกันเลยครับ ส่วนใหญ่จะเป็นรุ่นใหญ่กว่าเยอะ
เล่นเองคนเดียวอาศัยอ่านหนังสือ อ่านตามเว็บเอา แต่ก็ดีนะครับ นิ่งสนิทเป็น 10 ปี ไม่ up เลย
มาเจอที่นี่แหละครับ ช่วยกันเล่นช่วยกันยุ up กระจาย แต่เจ็ยบตัวแบบมั่นใจครับ :D

เล่นเครื่องเสียงบ้านนี่ยิ่งต้องฟังเยอะๆครับน้าเอ้ะ เพราะมันแพงง่ะ ขืนเปลี่ยนบ่อยๆ กินแกลบแสบตูดแน่นอนครับ :'(

ถ้าน่าเอ้ะหรือเพื่อนๆสนใจฟังเครื่องเสียงบ้านhiend ผมพาทัวร์บ้านเพื่อนๆได้ครับ ดีกว่าฟังตามร้านเยอะมากครับ เครื่องบ้านนี่ถ้าเครื่องถึงห้องถึงเซ็ตถึงนี่จะพบกับมหัศจรรย์แห่งเสียงจริงๆครับ เหมือนนั่งฟังของจริงได้เลยครับ... ส่วนมากพวกนี้ไม่ค่อยเล่นเน็ตครับ ไม่ค่อยเปิดเผยตัว แต่นิสัยดีๆกันทั้งนั้นครับ เมื่อวานก้อไปฟังมาห้องนึง เป็นประสบการณ์ที่ดีครับ

ไปฟังรถน้าๆที่qcก้อเป็นประสบการณ์ที่ดีครับ หลากหลายแนวกันไปตามชอบเค้าของแต่ก้อคงไว้ซึ่งคุณภาพทุกคัน ขอบคุณทุกท่านที่เปิดโอกาสให้ได้เรียนรู้ครับ
QC Society MicroPrecision S7

Kom_P

• ซี5
น่าสนุกครับ ยังไงมาแจมกันได้ เริ่มไปฟังบ้านน้ากมลกันก่อนเลยครับ :-\ จะได้ร่วมกดดัน Accuphase + Model 1

;D
คันหู...ม่ายรู้เปนอ่า~ร๊ายยย  >:(

samual

• ซี2
  • **
ไปบ้านน้ากมล น่าสนใจครับ :o

kamol

• ซี5
โหยยย บ้านผมชุดเล็กนิดเดียว  ของที่ใช้ๆอยู่ หลายชิ้นก็ได้เพื่อนๆ ที่นี่ช่วยกันแบ่งมาให้ใช้น่ะครับ  ผมว่าถ้าจะฟังจริงๆ ให้น้า samual แนะนำ และไปฟังบ้านน้านี่ล่ะ เจ๋ง  อ้ออีกบ้านหนึ่งที่น่าไปฟังคือบ้านน้าเคี้ยงครับ

ยินดีต้อนรับครับ วันนั้นรถผมไม่สะดวกให้ฟัง เพราะส่ง head unit เข้าศูนย์ซ่อมบำรุงครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Jeng

• ซี5
โหยยย บ้านผมชุดเล็กนิดเดียว  ของที่ใช้ๆอยู่ หลายชิ้นก็ได้เพื่อนๆ ที่นี่ช่วยกันแบ่งมาให้ใช้น่ะครับ  ผมว่าถ้าจะฟังจริงๆ ให้น้า samual แนะนำ และไปฟังบ้านน้านี่ล่ะ เจ๋ง  อ้ออีกบ้านหนึ่งที่น่าไปฟังคือบ้านน้าเคี้ยงครับ

ยินดีต้อนรับครับ วันนั้นรถผมไม่สะดวกให้ฟัง เพราะส่ง head unit เข้าศูนย์ซ่อมบำรุงครับ

อ่านตอนแรก  ???ตกใจนึกว่าจะไปบ้านผม...บ้านผมดูหนังต้องปิดเสียงครับ...เดี๋ยวคนอื่นเค้าได้ยินหมด :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/27/12 12:16:31 โดย Jeng »
Simply the best @ QC

zoxzax00

• ซี1
  • *
น้า Samuel ยังไม่เคยเจอ ลูกยุ ของที่นี่ ครับ เจอแล้วจะอ่อนระทวย เลยทีเดียว .... :-\

ยุ + กิเลสชองเรา = เสียตังค์จัดไปเต็มชุดเลยครับ  :-X

patong

• ซี3
ลองเข้าไปฟังรถเพื่อนๆสมาชิกสิครับ จะได้ฟังหลายๆแนว  :)
Front: Alpine DVA-9861
Processor: Alpine PXA-H800
Remote:Alpine RUX-C800
Monitor: Alpine TME-S370
Speakers: Micro Precision S7 3 ways
Amp: Arc audio 4150 for tweeters and mids
         Arc Audio 2500 for woofers
Amp: Acr audio 2300SE for subwoofer DLS IR 12"

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
น้าเอ้ะกรุณาเป็นธุระให้พาไปฟังหลายคันครับ ขอบคุณมากคร้าบ   :-[อย่างที่น้าตงพูดเลยครับแต่ละคันก้อมีสไตล์ของตัวเอง ฟังดีทั้งนั้นเลยครับ เจอคุณหมอคุยไปคุยมาเป็นรุ่นน้องเพื่อนผมในกลุ่มเครื่องบ้านaudio teamที่คุ้นเคยกันมากอีก กลุ่มคนเล่นเครื่อวเสียงนี่ที่จริงมีไม่มากครับ ส่วนมากจะรู้จักกัน

ระดับน้ากมล ต้อง Accuphase ใช่เลย  หรือ จาเอาน้อง อีโซ สีดำ รุ่นใหม่ สวย เสียงดีคอดๆ :-[

เอามายั่ว กิเลส ป๋าซะหน่อย :-\
http://www.esoteric.jp/products/esoteric/k05/indexe.html
http://www.esoteric.jp/products/esoteric/k07/indexe.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/28/12 00:27:05 โดย O.V. »

tong

• ซี5
ถ้าน้า samual มาร้านบ่อยๆ เครื่องเสียงบ้านของเพื่อนๆไปไกลแน่ๆ  :D

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
น้า Samuel ยังไม่เคยเจอ ลูกยุ ของที่นี่ ครับ เจอแล้วจะอ่อนระทวย เลยทีเดียว .... :-\

ยุ + กิเลสชองเรา = เสียตังค์จัดไปเต็มชุดเลยครับ  :-X

กลัวแต่ไม่มีตังจะให้เสียอะดิครับ :-\

:) ระดับ น้าวิน ต้อง Brax ทั้งคันไปเลย เงินเยอะเเยะอะ :-[  ...เด่วเสียงฟังสู้ที่บ้าน ไม่ได้นาครับ มารอลุ้นว่าจาโดนชุดไหน เท่าไหร่ :-X :-\