ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกหน้าประวัติศาสตร์ ชุดเครื่ิองเสียง ณ.สิ้นปี 2552  (อ่าน 31785 ครั้ง)

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
ล้อเล่นแต่อยากฟังจริงๆ อ่ะน้า  ชุดนี้คงสุดๆไปเลยอ่ะ  :D

อยากติดก้อคงทำไม่ได้ครับ
1.Milbert แค่ตัวเดียวยังหายากเลย
2.ODR รุ่นใหม่ยังไม่มีมือสอง
3.ไม่มีตังซื้อไมโคร Z  แค่รุ่น 7 เสียงกลางยังไม่มีตังเลย

:'( :'( :'( :'( :'(

ขยับคันนี้ไม่ได้ ไปขยับคันคนอื่นดีก่า  ;D ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

Bangpain

• ซี5
ระบบของน้ากมล เป็นอย่างไรครับ อยากทราบครับผม  ;)

kamol

• ซี5
ระบบของน้ากมล เป็นอย่างไรครับ อยากทราบครับผม  ;)

น้าบางปะอินครับ ทีแรกคิดว่าจะไม่ตอบกระทู้นี้ครับ ขี้เกียจพิมพ์ แหะๆ แต่ถามมา ก็ยินดีตอบครับ เดี๋ยวนึกก่อนมันทำไม่พร้อมกัน เลยยังงงๆ

Pajero Sport 3.2 GT สีดำ ที่เลอะง่ายมากๆ  :D
Front Alpine 9861e + จอ M7T ที่คอนโซล และ จอ Zulex ในห้องโดยสารด้านหลัง พวกนี้มันแถมมากับรถ เซฟตังไปบานเลย 5555
Capacitor: Helix ใส่ไว้หลังฟร้อนท์​
ฟิว EFX ตัวทอง
Processor: Audison Bit One
Amp Arc XXK 4050 สองตัว วางใต้เบาะหน้า
ลำโพงสามทาง RA Reference  พึ่งติดไปอาทิตย์ที่ผ่านมาชอบมั่กๆ (ก่อนหน้านี้เป็น DLS R6A กับ Rainbow SLC 265 ตัวใหม่)
Sub Image Dynamic ID 10"
Ipod Touch 16 GB

เอ แล้วอะไรอีกหว่า...........อ้อนึกออกแล้ว สายทั้งหลายแหล่

สายสัญญาณ​ PSI 4 ชุด (2 เมตร 3 ชุด และ 1 เมตร 1 ชุด)
สายลำโพง PSI จำไม่ได้ว่ากี่เมตร
สายสัญญาณ Sub Monster ตอนติดลืมดูรุ่นเห็นแขวนอยู่ข้างประตูร้านเฮียเลยลอง   :D
สายลำโพง Sub Monster ลืมดูรุ่นอีกเหมือนกัน
สาย Fiber Optic
สาย Ipod
สายไฟ Monster ไอ้สายปีศาจนี่จำรุ่นไม่ได้สักอันแฮะ
สาย Hifi Ground Link เฮียหั่ง สองเส้นคาดที่แอมป์ สุดยอดๆ ชอบมากๆ

Damp ประตูสี่บาน มี DLS กับ Prism
น่าจะประมาณนี้ครับ  

Project ถัดไปอีกสักพักค่อยเปลี่ยนแบตเตอรี่ครับ ส่วนแอมป์ วันนี้ยังรัก XXK 4050
แต่อยากได้ Arc Signature 4100 มากเลย   :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/20/09 14:12:23 โดย kamol »
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ลุงขี้เมา

• ซี5
Project ถัดไปของน้ากมล คือ " เบิร์น เบิร์น แล้วก็เบิร์น พร้อมกับทดสอบ ลองฟัง หาข้อมูล เก็บตังค์ รอ AMP คู่ใหม่ ครับ "

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
น้ากลม นี่แหล่ะ  คนที่อมสายมากที่สุดในกลุ่ม อิอิ  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
น้ากลม นี่แหล่ะ  คนที่อมสายมากที่สุดในกลุ่ม อิอิ  ;D

ของน้ากลม อมมากแต่สั้น ส่วนของผม อมน้อย แต่ยาว 55555  ;D ;D ;D

rapinpaiwan

• ซี2
  • **
สำหรับระบบใน MIRA ตัวน้อยๆ
SYSTEM TRI AMP
HEADUNITE   ALPINE 9857 + IPOD NANO 2 G
POWER ARC 2100XXK   2 CH  ขับ tweeter Rainbow
POWER ARC 4150XXK   4 CH  ch1+ch2ขับ midbass   ch3+ch4 bridged ขับ w10
RAINBOW SLC 265  1 คู่  รุ่นกระดาษสากๆ
SUB HELIX W10 ตู้ปิด 15 ลิตร
สายลำโพง 4s11 
ติดตั้งระบบ+จูนเองกับมีอ.......สนุกสุดยอด....มันส์...ขอบอก

kamol

• ซี5
หูยมีี Arc 4150 xxk ด้วย  :D ว่างๆ ขอฟังบ้างสิครับคุณ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
เปิดเผยระบบกันซักที หลังจากที่อุ๊บอิ๊บมานาน ;D

Silver Vios in Bi-Amp Bi Wire System

Pioneer P80rsii /w Hifi Ground Link by The Hung
Steg Qmos 75.6 mx /w Hifi Ground Link by The Hung
Rainbow SLC 265.25 NG /w PSI Speaker Cable
Image Dynamics ID10 /w Monster Speaker Cable
EFX Signal Cable & DLS Damping

Credit first post by: dnn
รถผม เพราะแล้ว

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
เปิดเผยซะที ลุ้นตัวโก่งแทบตายยย  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

kamol

• ซี5
ระบบนี้ น้ามิน จูนเองด้วย ฝีมือจริงๆ  :D  ได้อาจารย์ (นพ) ดีก็เงี้ย

Bangpain

• ซี5
ระบบของน้ากมล เป็นอย่างไรครับ อยากทราบครับผม  ;)

น้าบางปะอินครับ ทีแรกคิดว่าจะไม่ตอบกระทู้นี้ครับ ขี้เกียจพิมพ์ แหะๆ แต่ถามมา ก็ยินดีตอบครับ เดี๋ยวนึกก่อนมันทำไม่พร้อมกัน เลยยังงงๆ

Pajero Sport 3.2 GT สีดำ ที่เลอะง่ายมากๆ  :D
Front Alpine 9861e + จอ M7T ที่คอนโซล และ จอ Zulex ในห้องโดยสารด้านหลัง พวกนี้มันแถมมากับรถ เซฟตังไปบานเลย 5555
Capacitor: Helix ใส่ไว้หลังฟร้อนท์​
ฟิว EFX ตัวทอง
Processor: Audison Bit One
Amp Arc XXK 4050 สองตัว วางใต้เบาะหน้า
ลำโพงสามทาง RA Reference  พึ่งติดไปอาทิตย์ที่ผ่านมาชอบมั่กๆ (ก่อนหน้านี้เป็น DLS R6A กับ Rainbow SLC 265 ตัวใหม่)
Sub Image Dynamic ID 10"
Ipod Touch 16 GB

เอ แล้วอะไรอีกหว่า...........อ้อนึกออกแล้ว สายทั้งหลายแหล่

สายสัญญาณ​ PSI 4 ชุด (2 เมตร 3 ชุด และ 1 เมตร 1 ชุด)
สายลำโพง PSI จำไม่ได้ว่ากี่เมตร
สายสัญญาณ Sub Monster ตอนติดลืมดูรุ่นเห็นแขวนอยู่ข้างประตูร้านเฮียเลยลอง   :D
สายลำโพง Sub Monster ลืมดูรุ่นอีกเหมือนกัน
สาย Fiber Optic
สาย Ipod
สายไฟ Monster ไอ้สายปีศาจนี่จำรุ่นไม่ได้สักอันแฮะ
สาย Hifi Ground Link เฮียหั่ง สองเส้นคาดที่แอมป์ สุดยอดๆ ชอบมากๆ

Damp ประตูสี่บาน มี DLS กับ Prism
น่าจะประมาณนี้ครับ  

Project ถัดไปอีกสักพักค่อยเปลี่ยนแบตเตอรี่ครับ ส่วนแอมป์ วันนี้ยังรัก XXK 4050
แต่อยากได้ Arc Signature 4100 มากเลย   :D

ขอบคุณมากครับน้ากมล ;)

Bangpain

• ซี5
ไว้ต้องขอลองฟังบ้างนะครับผม :D สนใจ RA ครับ

ไม่ทราบว่าน้ากมลนี่ ใช่รถ Pajero Sport สีดำ คันที่วันงานมิตติ้งเรนเจอร์

ที่กำลังทำอยู่หรือเปล่าครับ ตอนที่จะใส่ตะแกรงหน้าซับที่มีให้เลือก 2 อัน

อันนึงของที่ทางร้านทำให้กับแบบเป็นเหล็กซี่ๆ ที่ต้องซื้อเพิ่มนะครับ ถ้าใช่

ผมเองครับตอนนั้นที่คุยกับน้าออยู่ไม่รู้ว่าจำได้หรือเปล่า ฮิฮิฮิ  ;D

kamol

• ซี5
ใช่คันนั้นล่ะครับ วันนั้นผมติด bit one กับ sub และเปลี่ยนสายสัญญาณ PSI ครับ  ตอนนั้นยังใช้ DLS R6A ครับ
ผมจำได้ว่าคุยกันเรื่องนี้กับน้องสองท่าน อัธยาศัยดีทั้งคู่ เพียงแต่ว่า ผมอาจจะจำหน้าของน้า บางปะอินไม่แม่นมาก ถ้าเป็นหญิงสาวอาจจะจำแม่นขึ้นนะครับ  ;D  ว่างเมื่อไหร่เข้ามาฟังได้เลยครับ ยินดีอย่างยิ่งครับ  :D

ลุงขี้เมา

• ซี5
ขุดมาเตือนความจำกันครับ ........... หลัง จากโดนสะเก็ดระเบิด ไปตามๆ กัน  :-\

ปล.นี่แค่ 4 เดือน ผ่านไปเองนะ .......... แล้ว หลังจากครึ่งปี หรือ ปลายปีนี้ละ  :-X