ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรึกษาการติดจอ 2 din ร่วมกับ alpine เดิม pajero 2012  (อ่าน 3050 ครั้ง)

supachai

• ซี1
  • *
ผมใช้รถ pajero 2012 2.5 ครับ มี front alpine อยู่แล้ว และจอติดมากับรถครับ มี plan เปลี่ยนจอ 2 din ให้จอสวยกว่าเดิม ไว้ดูหนังซึ่งผมใช้
HD Player ในรถด้วย มีทางเป็นไปได้ไหมครับว่า ถ้าเป็นจอเป็น 2 din พวก Sony, pioneer, JVC ไปยังคงสามารถใช้ front alpine เดิมได้อยู่
แล้วเสียงจะต้องต่ออย่างไรครับ เนื่องจากมีเสียง 2 source คือ 2 din กับ front alpine แต่ออกลำโพงเดิม ๆ ของรถครับ

ปล. ไม่อยากถอด alpine ออก เพราะเสียงดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/11/14 19:47:00 โดย supachai »

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
แนะนำเป็นวิทยุของ Pioneer AVH 8650 ครับสามารถรองรับสัญญาณเข้าทาง HDMI ได้ ส่วนเรื่องระบบเสียงสามารถต่อได้ 2 แบบ

คือ ใช้ทางช่องสัญญาณ AUX หรือใช้ รีเรย์มาตัดต่อสัญญาณเสียงครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม