ผู้เขียน หัวข้อ: Morel elate  (อ่าน 84725 ครั้ง)

Nai Toon

• ซี5
Re: Morel elate
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 03/08/10 09:20:50 »
มินนี่ .. " หมอเอาไปเลยครับ ...... ไม่รู้จักกัน ( งอน ) " ------> วลีคุ้น ๆ เนอะ ;D

หมอTAT ระวัง นะครับผมโดนมาแล้ว   ;D ;D
Mosconi เท่านั้น

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 03/08/10 10:08:54 »
วันนี้แวะไปร้านมาครับ ได้ฟัง Morel elate จับกับ Arc SE เล่นเอาหวั่นไหวเหมือนกันครับ
มัน Match กันมากๆครับ เริ่มจะปันใจจากหอยเล็กน้อย เดี๋ยวร้านใหม่เสร็จว่าจะลองเอา Mosconi มาลองต่อ
เทียบกับหอยดูจะจะไปเลย
เสียงที่ได้นี่ออกแนวกระฉับกระเฉงดีครับ หวานมากแต่ไม่เฉื่อย มี impact ดีด้วยครับฟังสบายครับเสียงโปร่งเล็กน้อย
แต่พอมีเนื้อ style morel ครับ
น้าๆที่ฟัง Morel hybrid ovation แล้วติดใจแนะนำให้ลองกับตัวนี้ผมว่าเยี่ยมขึ้นไปอีกนะครับ ;D

ผมว่าหมอแท๊ต ต้อง morel LE ไม่ก็ morel supremo อะ  ;D ;D

anuwatku55

• ซี5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 03/08/10 10:22:59 »
ลุยครับ ชอบตัวไหนเล่นตัวนั้น..เลย  ;D เงินเรา ความสุขเรา อิอิ

ชอบคำนี้ ครับ  เงินเรา  ความสุขเรา
THE ART OF SOUND PERFECTION BY SEAS

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 03/08/10 10:43:48 »
หมอครับ แอม์ขนาดนี้ ลงทั้งที ถ้าจะ morel ผมเชียร์ elate limited ครับ ลองปรึกษาเฮียนพดูครับ

เฮีย จัดให้  :)
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 03/08/10 11:39:58 »
ใช่แล้วครับ
น้ามินนี่ครับ
"ไม่เอาผมเอานะครับ อย่าช้า" ;D ;D

มุกนี้อีกแระ ของดีก็งี้แหล่ะครับ ใครฟังก็ชอบ ต่อกับหลอดหมอช้าย ก็หวานโคตรๆ ฟังแล้วมันสุนทรีเจงๆ ครับ ;D

ปล. หมอจัดไปก่อนได้เลยนะครับ ผมไม่รีบ  ;D
น้า minny ไม่ติดกับผมอ่ะ  :( :( :(
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

bowling

• ซี5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 03/08/10 11:43:44 »
ใช่แล้วครับ
"ไม่เอาผมเอานะครับ อย่าช้า" ;D ;D

มุกนี้อีกแระ ของดีก็งี้แหล่ะครับ ใครฟังก็ชอบ ต่อกับหลอดหมอช้าย ก็หวานโคตรๆ ฟังแล้วมันสุนทรีเจงๆ ครับ ;D

ปล. หมอจัดไปก่อนได้เลยนะครับ ผมไม่รีบ  ;D

น้า minny ไม่ติดกับผมอ่ะ  :( :( :(
dotech ของหมอtat น่าสนจริงๆ สภาพดี เบิร์นแล้วด้วย อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/08/10 11:45:25 โดย bow »
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 03/08/10 11:44:50 »
หมอครับ แอม์ขนาดนี้ ลงทั้งที ถ้าจะ morel ผมเชียร์ elate limited ครับ ลองปรึกษาเฮียนพดูครับ

เฮีย จัดให้  :)

เห็นด้วยอะ แอมป์มาระดับนี้  ลำโพงมันต้องไประดับ 40kอัพแล้วอะหมอฯ ไม่งั้นเสียของนะ  :o :o
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 03/08/10 12:26:50 »
ใช่แล้วครับ

ปล. หมอจัดไปก่อนได้เลยนะครับ ผมไม่รีบ  ;D

น้า minny ไม่ติดกับผมอ่ะ  :( :( :(
dotech ของหมอtat น่าสนจริงๆ สภาพดี เบิร์นแล้วด้วย อิอิ
ถ้าลองฟังแล้วชอบผมว่าตัวนี้คุ้มค่ามากๆครับ ;D ;D

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 03/08/10 13:26:13 »
หมอครับ แอมป์หมอขนาดนี้ ผมไม่เชียร์ elate ครับ LE จึงจะเหมาะสม นี่ไม่ได้เชียร์เอามันนะครับ พูดจริง
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

nomerzy

• ซี1
  • *
    • ไม่ไปไม่รู้!!!
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 03/08/10 13:29:47 »
วันเสาร์ที่แวะเข้าไป ลองไปฟังดูตอน elate จับคู่กับ arc ตัวไหนไม่รู้อ่ะคับ จำรุ่นไม่ได้ TOT มันเหมือนจะยังสู้ hybrid ไม่ได้ แต่เห็นพี่กอล์ฟเค้าบอกว่า เพราะ arc ตัวนั้นยังมีแรงขับไม่พอจึงทำให้ elate เสียงยังออกมาไม่เต็มที่ ... อยากฟังตอนที่มันออกมาเต็มๆจังเลยอะคับ ...

ps. ผิดถูกยังไง ชี้แนะได้นะคับ ผมยังน้องใหม่ในเรื่องนี้มากมาย กำลังรอเก็บข้อมูลจากพวกพี่ๆ อยู่คับ ^^

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 03/08/10 13:31:20 »
ลำโพง morel ชอบแอมป์กำลังดีๆครับ  :) ไว้ว่างๆ ลองต่อกับ Arc SE หรือ Genesis สิ รับรอง สลบ

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 03/08/10 13:46:53 »
ลำโพง morel ชอบแอมป์กำลังดีๆครับ  :) ไว้ว่างๆ ลองต่อกับ Arc SE หรือ Genesis สิ รับรอง สลบ
ใช่ครับเมื่อวานนี้ให้น้าลีลาต่อ Arc SE กับ morel elate เยี่ยมไปเลยครับ ;D ;D

IamNU

• ซี5
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 03/08/10 15:17:46 »
ไม่ลอง RA REFERENCE + ARC SE4100 ดูบ้างเหรอครับ แล้วจะติดใจ ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 03/08/10 15:50:28 »
ไม่ลอง RA REFERENCE + ARC SE4100 ดูบ้างเหรอครับ แล้วจะติดใจ

ไม่ลอง Micro + Are Se4100 ดูบ้างเหรอครับ แล้วจะติดใจ ;D ;D ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 03/08/10 17:10:35 »
อยากฟัง elate le  + SE อะ  ??? ??? ???

คุณหมอช้ายครับ ผมขอยืมกุญแจรถหน่อยได้มั้ยครับ