ผู้เขียน หัวข้อ: KAMAZ The Masterpiece New Tube Amplifier  (อ่าน 41896 ครั้ง)

kamol

• ซี5
Re: KAMAZ The Masterpiece New Tube Amplifier
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 10/14/09 21:05:52 »
The Music is as Beeeeeeeeautiful as Thai Airways stewardess.
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

โจโจ้

• ซี5
Re: KAMAZ The Masterpiece New Tube Amplifier
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 10/14/09 21:13:23 »

ต้องให้น้าโจโจ้ กะ น้าเนส มาแนะนำด้วยครับ เอาเยอะ ๆ ยังมือใหม่ ต้องให้น้า ๆ ช่วยสอนสั่งอีกเยอะ อิอิ

ให้ช่วยแนะนำ(เสียเงิน)เยอะๆ หรือว่าอะไรครับ  ;D

แหมน้าเนสก็...
เดี๋ยวโลโก้ เด็กอุดหู... น้ำตาเล็ด... สัญลักษณ์ของผม
ก็ได้ทำงานอีกหรอกค้าบ  :D

ฮ่าๆ จัดมาครับ

โอ๊ยๆ.....
มันทรมานนนนนน

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 10/14/09 21:15:43 »
คุณโจโจ้โทรไปจองเฮียนพเลยครับ แล้วบอกว่าห้ามให้ใครฟังแล้ว..ไม่งั้นจะเสียตังค์กันเยอะ..

ถือว่าทำบุญช่วยชาติครับ

;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 10/14/09 22:21:35 »
กลับมาถึงบ้านแล้วครับ เมื่อกี้ในห้องลองโพสท์กับโทรศัพท์  มันไม่มี คีย์บอร์ดภาษาไทย โทษทีครับ   จะกางแล๊บท๊อปก็ขี้เกียจ 
ผมไม่รู้จะบรรยายยังไงดีครับ บอกได้เพียงว่าเสียงมันหวาาาาาาาน จับใจครับ ทั้งเสียงร้อง ไวโอลิน เปียนโน ฟังแล้วไม่กล้าเอา cd แผ่นที่ลองมาเปิดในรถเราเลย กลัว
นับว่าเป็น แอมป์เทพตัว (ใหญ่) ตัวนึงเลยครับ ว่างๆ เข้ามาลองฟังกันดูครับ

นี่ขนาด Front ที่ใช้ฟังแค่ JVC ตัวเก่าๆ นะ ขืนเสียบกับเจ้า Denon ตัวนั้น ไม่อยากจะคิด โอย ไม่เอาแล้ว ไม่อยากจินตนาการ  :)
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

win144

• ซี5
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 10/15/09 00:41:13 »
กลับมาถึงบ้านแล้วครับ เมื่อกี้ในห้องลองโพสท์กับโทรศัพท์  มันไม่มี คีย์บอร์ดภาษาไทย โทษทีครับ   จะกางแล๊บท๊อปก็ขี้เกียจ 
ผมไม่รู้จะบรรยายยังไงดีครับ บอกได้เพียงว่าเสียงมันหวาาาาาาาน จับใจครับ ทั้งเสียงร้อง ไวโอลิน เปียนโน ฟังแล้วไม่กล้าเอา cd แผ่นที่ลองมาเปิดในรถเราเลย กลัว
นับว่าเป็น แอมป์เทพตัว (ใหญ่) ตัวนึงเลยครับ ว่างๆ เข้ามาลองฟังกันดูครับ

นี่ขนาด Front ที่ใช้ฟังแค่ JVC ตัวเก่าๆ นะ ขืนเสียบกับเจ้า Denon ตัวนั้น ไม่อยากจะคิด โอย ไม่เอาแล้ว ไม่อยากจินตนาการ  :)

WoW.. Great!!!...ต่อกับลำโพงอะไรอยู่ครับ ตอนนั้น...
Micro Precision Enthusiast No. 7

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 10/15/09 10:07:32 »
ในนั้นดีที่สุด ก็คือตัว Rainbow น่ะครับ  จริงๆ เฮียนพน่าจะเอาตัวอื่นขึ้นให้ลอง
ด้วยเนอะ  ;D

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 10/15/09 21:53:03 »
อยากฟังตัวไหนครับเดี๋ยวขอบริษัทมาเทส ;D ;D  ว่าแต่ถ้ามีเวลาว่างหน่อยจะเอา  Rainbow reference มาต่อลอง
ให้สมาชิกได้ฟังซะหน่อย ดูซิว่าลำโพงที่ว่าแพงที่สุดในโลกตัวนึงมันดีขนาดไหน
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 10/15/09 22:03:43 »
ใช่ CS 360.30 Reference active (3W-System) หรือเปล่าครับ

อูย กำเงินไป 3 แสน ยังไม่พอเลยนะนั่น

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 10/15/09 22:06:41 »
คุณ โจโจ้ จะดาวน์ไว้มั๊ยครับ  ออกใหม่ลดแล้ว  380000 บาทครับ :-* :-*
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 10/15/09 22:09:50 »
คุณ โจโจ้ จะดาวน์ไว้มั๊ยครับ  ออกใหม่ลดแล้ว  380000 บาทครับ :-* :-*

อุ๊ยๆ อย่าเอ็ดไปครับ เดี๋ยวเพื่อนๆ รู้หมด

teera_ph

• ซี5
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 10/15/09 22:47:43 »
ปาด

ถ้าซื้อคงต้องผ่อนเหมือนรถเหมือนบ้านเลยไหใมครับนั้น

เดียวรอผมถูกหวยก่อนล่ะกันครับ เดียวจะซื้อแจกสมาชิกทุกท่าน อิอิ
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 10/15/09 23:09:42 »
นั่น ๆ  น้าโจโจ้ ผมรอฟังนะ ติดเมื่อไหร่บอกด้วย อิอิ  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 10/16/09 00:03:13 »

ราคาไม่ค่อยชัดเลย เดี๋ยวขอลองเติม , คั่นหน่อยนะครับ 380,000 บาท ...จ๊ากกกก :o
รถผม เพราะแล้ว

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 10/16/09 09:37:43 »
อยากฟังตัวไหนครับเดี๋ยวขอบริษัทมาเทส ;D ;D  ว่าแต่ถ้ามีเวลาว่างหน่อยจะเอา  Rainbow reference มาต่อลอง
ให้สมาชิกได้ฟังซะหน่อย ดูซิว่าลำโพงที่ว่าแพงที่สุดในโลกตัวนึงมันดีขนาดไหน

อยากฟัง PHASS s650 , Rainbow Ref 2way  ครับเฮียนพ..
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

โจโจ้

• ซี5
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 10/16/09 10:14:10 »

อยากฟัง PHASS s650 , Rainbow Ref 2way  ครับเฮียนพ..

ความคิดเห็น เดียวกับน้าเนสครับ
อีก 1 เสียงครับ