ผู้เขียน หัวข้อ: ขั้วแบตนั้นสำคัญไฉน ???  (อ่าน 40766 ครั้ง)

ลุงขี้เมา

• ซี5
Re: ขั้วแบตนั้นสำคัญไฉน ???
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 05/10/10 14:14:24 »
เดี๋ยวต้องหาอะไรทำกับไฟ มั่งแระ ลุงช่วยนึกหน่อยดิ  เอาแบบไม่ต้องเดินทางอ่ะ เข้าร้านทำได้เลย มีป่ะครับ

มี Bit วันโน้น วันนี้ อยู่ ............. ทำไร เล่นไร ปรึกษาเฮียหน่อยนะจ๊ะ

ระบบไฟรถน้ากลม แรงดีอยู่แล้ว แนะนำเพิ่ม แรงสำรอง เอาไว้ให้ Amp ดีกว่าครับ

เลือกเอาเลยครับ Capa หรือ Cap Farm ก็ได้ครับ  :)

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 05/10/10 14:25:59 »
Capa Monster ลุงใส่ไปแล้วนี่  ของผมท่าทางจะที่ติดตั้งไม่พอ แฮะ  เดี๋ยวต้องถามเฮียนพดู 
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 05/10/10 14:35:08 »
Capa Monster ลุงใส่ไปแล้วนี่  ของผมท่าทางจะที่ติดตั้งไม่พอ แฮะ  เดี๋ยวต้องถามเฮียนพดู  

พื้นที่น้อยๆ ก็ต้อง Cap Farm แล้วละ เอา ELNA 300,000 F ซักสองชุดไหมเดี่ยว บอก Power จัดให้

แต่บอกก่อนนะ ELNA ได้ความกระชับ กับ Impact ของน้ำเสียงเพิ่มขึ้น ไม่ได้ออกแนวหวานนะครับ  :)

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 05/10/10 14:39:29 »
ตอนนี้อยากได้แนวหวาน ไปแข่งกับพวก Morel ครับลุง ทำอะไรดีกว่า 
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 05/10/10 14:49:07 »
^
^
ลูกขี้อิจฉา อิอิ  :-[
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 05/10/10 14:57:44 »
ตอนนี้อยากได้แนวหวาน ไปแข่งกับพวก Morel ครับลุง ทำอะไรดีกว่า 

เปลี่ยนลำโพง ............. เรามาเปลี่ยนพร้อมกันเลยดีไหมครับ  :-\

^
^
ลูกขี้อิจฉา อิอิ  :-[

555 พวกเดียวกันเลยยยยยยย  :)

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 05/10/10 15:16:34 »
ขอซึ้ง ถัง กาละมัง หม้อหน่อยนะ  :-\  นอกเรื่องนินึง พอดีอ่านกระทู้หมอ tat ข้างบนแล้วเลย เออ จิงว่ะ

ผมว่า สังคมร้านเรานี้มีสิ่งน่ารักอย่างนึง  คือ พอรถสมาชิกมาทำ ไม่ว่าทำเล็ก ทำใหญ๋  จูนเก็บ  เหล่าเพื่อนทั้งใหม่และเก่า ก็จะมาให้กำลังใจกันเสมอ ( ด้วยแรงอยากฟัง 555 )

บางคนก็ลงมือลงแรงช่วยกันเลย อย่างลุงก็ลงมือดำปี๋ ช่วยกันเปลี่ยนขั้วด้วยตัวเอง  หรือ ตอนผมจูนรถ มินนี่ก็จะมาช่วยไขน้อตเบาะให้ มาช่วยนั่งฟัง เอ..มันขาดตรงนี้นะ อันนี้ล้นไป

หรือ สมาชิกมาลงระบบใหม่ ถ้าไม่ติดอะไร เหล่าสมาชิกที่เหลือ ก็ อยู่เป็นกำลังใจกันจนดึกดื่นค่อนคืน ซึ่งก็แน่นอน  อยากฟัง + อยากกิน ( เบียร์ 5555 ) จะได้ฉลอง

หรือ ใครมีปัญหาเกี่ยวกับระบบ เราก็จะช่วยๆ กันฟัง ออกความเห็น

ผมว่าน่ารักที่ซู้ดเรยอ่ะ.......... :-[ :-[ :-[

อ่านผ่านของหมอไปได้ไงเนี่ยยยยยย ............. อ่านแล้ว ทั้งซึ้ง ทั้ง ปลื้ม เลยครับ  :)

pux_pick

• ซี5
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 05/10/10 15:25:14 »
 ขั้วแบตนั้นสำคัญไฉน ???

สำคัญตรงที่ว่า ..ช่างงานล้นมือ..ต้องให้ลุงเป็นคนติดตั้งงัยจ๊ะ..

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 05/10/10 15:42:14 »
ขอบอกว่าเป็นสาวอีกคนที่หูดีมากๆคนนึง [ ห้ามต่อเติมเด็ดขาด]  สามารถรับรู้ได้เร็วมาก
แต่อย่างว่าหูสาวๆไม่เหมือนลุงเนอะ :-\
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

pux_pick

• ซี5
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 05/10/10 16:23:55 »
เรื่องหู ต้องขอบคุณ พวกน้าๆ ค่ะ ไม่ว่าจะเป็น น้าตงพิ้งค์ น้ากลม

คุณหมอช้ายย ลุงขี้เมา ที่ให้ปุ๊กปิ๊กกระโดดขึ้นรถเพื่อฟังเพลงทุกวันเลยค่ะ.. :(

..รถน้าตง น้ากลม คุณหมอช้ายยย พอเข้าใจได้..

แต่รถลุงเข้าไม่ถึงจิงๆค่ะ  ฟังกี่ครั้งก้อไม่เหมือนเดิม.. :-\

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 05/10/10 17:02:25 »
เรื่องหู ต้องขอบคุณ พวกน้าๆ ค่ะ ไม่ว่าจะเป็น น้าตงพิ้งค์ น้ากลม

คุณหมอช้ายย ลุงขี้เมา ที่ให้ปุ๊กปิ๊กกระโดดขึ้นรถเพื่อฟังเพลงทุกวันเลยค่ะ.. :(

..รถน้าตง น้ากลม คุณหมอช้ายยย พอเข้าใจได้..

แต่รถลุงเข้าไม่ถึงจิงๆค่ะ  ฟังกี่ครั้งก้อไม่เหมือนเดิม.. :-\

รถลุง เจ้าของรถ บางทียังงง งง เลยครับ  (ตรูทำอะไรไปบ้างวะ )

pux_pick

• ซี5
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 05/10/10 17:16:19 »

รถลุง เจ้าของรถ บางทียังงง งง เลยครับ  (ตรูทำอะไรไปบ้างวะ )

555....

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 05/10/10 17:41:42 »

555....

ก้ากกก งานนี้ขอเอาคืนมั่งครับ  โดนนนน........   555555    :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/10/10 17:45:48 โดย น้าลีลา...โลเล... »
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 05/10/10 19:19:23 »

555....

ก้ากกก งานนี้ขอเอาคืนมั่งครับ  โดนนนน........   555555    :-\

ใครว่าลุงโผมมมมมม 55555 ;D
รถผม เพราะแล้ว

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 05/10/10 19:21:51 »

นี่ก็ติดจากหมอแล้วอีกคน ;D
รถผม เพราะแล้ว