ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับน้า ๆ ที่ติด bit one  (อ่าน 3057 ครั้ง)

CarTooN

• ซี5
  • คันเป็นอาชีพ
สำหรับน้า ๆ ที่ติด bit one
« เมื่อ: 12/14/10 15:29:10 »
ลองถามดูเล่น ๆ แต่อยากรู้จริงๆ ว่าเคยมีใครคิดอย่างนี้บ้าง

ตั้ง TA ไว้ 1 เมม โดยเซ็ตที่คนนั่งแทนคนขับ ให้เวลาที่ แฟน (หรือ ผบ.ทบ) ขึ้นมานั่งฟังบนรถ เวลาขับไปไหนไกล ๆ เขาจะได้มีความสุขกับการฟังเพลง เผื่อเขาจะเข้าใจว่าทำไมเราถึงยอมเสียเงินไปกับการทำเครื่องเสียง ว่ามันต่างกับร้านทั่วไปยังไง  (หรืออาจจะไม่เข้าใจต่อไป)   ???

ปล ไม่ใช่ว่า TA จะเสียงดีว่า non time แต่มันเป็นอะไรที่สามารถรู้สึกได้ถึงความแตกต่าง ว่าเหมือนมีนักร้องมาร้องอยู่กลางคอลโซล
NAVARA 4x2 KING CAB
กระบะ SQ

rim

• ซี5
Re: สำหรับน้า ๆ ที่ติด bit one
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12/14/10 15:33:46 »
ไม่มีตังค์ซื้อ Bit One มาใช้นะครับ

แต่ปัจจุบันผมจูน TA ฝั่งคนนั่งอยู่ครับ (เพราะผมเป็นคนนั่ง)

จูน TA ฝั่งคนนั่งยากกว่าฝั่งคนขับครับ

โดยเฉพาะเวลาจูนต้องหาคนมานั่งตรงตำแหน่งคนขับครับ   :-\ :-\ :-\

แล้ววันที่คนขับรถนุ่งกระโปรงสั้น กระโปรงยาว และกางเกงความยาวต่างกันไป ทรงต่างกันไป เสียงก็ไม่เหมือนกันครับ

ลองจูนแล้วนั่งฟังนานๆ จะเข้าใจครับ ... ปวดหัวดี  :-\ :-\ :-\

tong

• ซี5
Re: สำหรับน้า ๆ ที่ติด bit one
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12/15/10 12:51:00 »
ผมเคยจูนไว้ครับ  เอาไว้ให้ฟังเวลาจะเอาใจ  :-\

B11

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12/15/10 13:20:05 »
โชคดีที่ผมไม่มีคนให้ต้องเอาใจ

เลยไม่ต้องมีอีกเมม
THE HUNG