ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตนัดติดตั้งครับ  (อ่าน 8833 ครั้ง)

ลุงขี้เมา

• ซี5
Re: ขออนุญาตนัดติดตั้งครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 12/15/10 09:36:06 »
vb vb .......​งานไม่เยอะเลยครับ เพราะระบบมีครบอยู่แล้ว

งานที่ต้องทำใหม่ ...... รื้อรถ - รื้อ Amp - รื้อสายเดิม + งานซาวด์ อคิลิค - ทำไฟโชว์ + เปลี่ยน Amp ใหม่ - ติด Amp เดิม  + เปลี่ยนสายลำโพง + เปลี่ยนสายสัญญาณ + จูนนิ่ง

งานเดิมที่ไม่ต้องทำ .... ติดตั้ง Front + ระบบสายไฟ

รายละเอียดงานคร่าวๆ ก็ตามนี้ครับ แทบจะครบคันแล้วครับ ....... แต่เมื่อวานถามเฮียให้แล้ว ว่าเสร็จไหม

เฮียยืนยันครับ ว่า โอเค ตามมาตราฐาน QC ....... เดี่ยวผมปิดร้าน 30 Up แล้วเจอกันนะครับ  :)

TigerYut

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 12/15/10 09:47:01 »
vb vb .......​งานไม่เยอะเลยครับ เพราะระบบมีครบอยู่แล้ว

งานที่ต้องทำใหม่ ...... รื้อรถ - รื้อ Amp - รื้อสายเดิม + งานซาวด์ อคิลิค - ทำไฟโชว์ + เปลี่ยน Amp ใหม่ - ติด Amp เดิม  + เปลี่ยนสายลำโพง + เปลี่ยนสายสัญญาณ + จูนนิ่ง

งานเดิมที่ไม่ต้องทำ .... ติดตั้ง Front + ระบบสายไฟ

รายละเอียดงานคร่าวๆ ก็ตามนี้ครับ แทบจะครบคันแล้วครับ ....... แต่เมื่อวานถามเฮียให้แล้ว ว่าเสร็จไหม

เฮียยืนยันครับ ว่า โอเค ตามมาตราฐาน QC ....... เดี่ยวผมปิดร้าน 30 Up แล้วเจอกันนะครับ  :)
ขอบคุณคับลุงขี้เมา เห็นภาพชัดเจนเลย
แต่เอลุงปิดร้านกี่โมงคับ?? หมายความว่าต้องดึกมากๆใช่ไหมคับ  :(

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 12/17/10 11:18:23 »
เมื่อวานยังไม่ได้ฟังเลยครับ  เป็นไงบ้างกับเสียงที่เปลี่ยนไป

สำหรับ ARC SE เบิร์นผ่าน 50 ช.ม. เสียงคนละเรื่องกับตอนนี้ครับ  :D แต่เอานิ่งๆขอ 200 ช.ม.

ARC สู้ๆ ARC SE ไม่มีวันตาย  :-\

TigerYut

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 12/17/10 13:32:07 »
เมื่อวานยังไม่ได้ฟังเลยครับ  เป็นไงบ้างกับเสียงที่เปลี่ยนไป

สำหรับ ARC SE เบิร์นผ่าน 50 ช.ม. เสียงคนละเรื่องกับตอนนี้ครับ  :D แต่เอานิ่งๆขอ 200 ช.ม.

ARC สู้ๆ ARC SE ไม่มีวันตาย  :-\

คุณ tong เสียงดีขึ้นจากเดิมมากครับ ที่เห็นชัดเจนคือ dynamic ที่ดีขึ้นมาก เวทีกว้างกว่าเดิม เสียงนักร้อง ดนตรีแยกแยะชัดขึ้น
แต่ยังมีจุดที่ยังรู้สึกแปลกๆอยู่คือเมื่อคืนตอนขับกลับบ้านมีเวลาฟังแบบตั้งใจค่อนข้างนานเนื่องจากบ้านอยู่ไกล คือยังรู้สึกว่านักร้องไม่ได้ยืนร้องอยู่กลางเวทีด้านหน้าเหมือนแต่ก่อน แต่เหมือนมายืนร้องอยู่ข้างซ้ายเยื้องไปข้างหลังนิดหน่อย เดี๋ยวรอพ้น burn ก่อนจะขอเข้าไปให้เฮียจูนให้อีกครั้งครับ
เมื่อวานเฮียเข้ามาปรับจูนคร่าวๆให้พักใหญ่ เฮียอธิบายให้ฟังหลายเรื่องผมจำอะไรไม่ได้เลยนอกจาก เฮียยิ้มๆแล้วบอกว่ามีแววดีครับ แค่นี้แหละที่อยากได้ยิน  :D
ที่สำคัญขอบคุณน้าๆทุกท่านที่ติชมให้คำแนะนำนะครับ ขอบคุณมากครับ
สุดท้ายขอติหน่อยนะครับ เรื่องงานที่ค้างแก้ไขไว้ไม่ว่ากันเพราะเมื่อวานมันดึกแล้ว เดี๋ยวผมไปแก้วันหลังตามที่คุยไว้นะคุณกอล์ฟ (LED กับ แผง sound ที่ขัดกับคันโยกฝากระโปรงท้าย) แต่ที่ผมเห็นแล้วต้องต่อว่าจริงๆคือ ถอดแผงช่องแอร์เหนือวิทยุผมแล้วไม่ประกอบคืนให้สนิท มันเผยอหน้าออกมาจะกัดผมอยู่แล้วครับ เพิ่งเห็นเมื่อเช้าเมื่อคืนมัวแต่เห่ออยู่ไม่ทันสังเกตุ ต้องเลี้ยงหูฉลาม + พระกระโดดกำแพงผม 1 มื้อด้วย ไม่งั้นผมไม่ยอมมมมมม  O0

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 12/17/10 16:59:23 »
ก่อนอื่นต้องขอโทษเรื่องการประกอบช่องแอร์ที่แจ้งว่าไม่เรียบร้อย  ได้สอบถามทีมงานแล้วว่าไม่ใช่ประกอบไม่สนิทแต่ยังไม่ได้ประกอบเลย

พอดีนำรถออกไปก่อน เนื่องจากเมื่อวานมีรถหลายคันต้องขออภัยอีกครั้งด้วยครับ

ส่วนเรื่องแผงซาวด์เป็นการแก้งานจากที่ทำมาแล้วกลัวสมาชิกท่านอื่นมาอ่านจะเข้าใจคลาดเคลื่อน  สะดวกวันไหนเข้ามาได้เลยครับ 
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 12/17/10 17:21:20 »
ว่าแล้วไงน้า อย่ารีบ เดี๋ยวงานจะไม่เนียนเอา ;D
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

TigerYut

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 12/19/10 20:01:56 »
ก่อนอื่นต้องขอโทษเรื่องการประกอบช่องแอร์ที่แจ้งว่าไม่เรียบร้อย  ได้สอบถามทีมงานแล้วว่าไม่ใช่ประกอบไม่สนิทแต่ยังไม่ได้ประกอบเลย

พอดีนำรถออกไปก่อน เนื่องจากเมื่อวานมีรถหลายคันต้องขออภัยอีกครั้งด้วยครับ

ส่วนเรื่องแผงซาวด์เป็นการแก้งานจากที่ทำมาแล้วกลัวสมาชิกท่านอื่นมาอ่านจะเข้าใจคลาดเคลื่อน  สะดวกวันไหนเข้ามาได้เลยครับ 
ผมขอโทษที่ post ลง board นะคับ แบบว่าตอนนั้นมันเซ็งจริงๆ อุตสาห์ขับรถไปหาตั้งไกล ตรงช่องแอร์ผมแก้ไขเองเรียบร้อยแล้วคับ ไม่เป็นไรคับมันใส่ไม่ยาก
แต่เฮียคับ เฮียพอจะว่างวันพุธนี้ไหมคับ ผมมีข้อสงสัยหลายเรื่องแต่คงไม่สะดวกโทรคุยและไม่อยาก post ถามที่ board แล้วอยากนั่งคุยขอความรู้เฮียมากกว่า
รบกวนด้วยคับ  ถ้าเฮียว่างผมจะขับรถเข้าไปพบตอนเที่ยง ขอบคุณมากคับ :-X

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 12/19/10 23:02:26 »
เข้ามาได้เลยครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม