ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่จัดชุดให้ด้วยคับ  (อ่าน 33534 ครั้ง)

Giogio

• ซี5
  • I LOVE MUSIC
หลังจากหายไปนานตอนนี้ขายราชรถเก่าแว้วเพิ่งถอยราชรถมาใหม่อ่ะคับเลยจะกลับเข้าสู่วงการเคริ่องเสียวเอ้ยยยเครื่องเสียง..ถ้ามีงบไม่เกิน150,000(รวมค่าของค่าสายค่าติดตั้ง)

รบกวนน้าๆจัดชุดให้ซักดอกคับ..แนวเพลง Bossa เพลงร้อง เบสนุ่มๆแหลมเป็นประกายกลางล้ำๆแนวๆเนี่ยคับ...ปล..อยากจัดฟร้อนเดิมติดรถน่ะคับเพราะไม่อยากดัดแปลงตรงแผง
คอนโทรลคับ..ขอบคุณล่วงหน้าคับ

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
Re: น้องใหม่จัดชุดให้ด้วยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10/27/11 00:51:35 »
รถอะไรครับ
QC Society MicroPrecision S7

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10/27/11 08:56:48 »
ผมก็ใช้ front เดิมติดรถครับ ผมว่าจะต่อ sub batt aurix
ใช้ bit one, amp arc se4100 ลำโพง german maestro s-class ครับ
ยังไม่ได้ติดตั้งแต่ได้ลองฟังในห้องลองแล้วติดใจเลยครับ เบสนุ่มลึก แหลมใสพริ้ว กลางกลมกล่อมดีครับ :D

ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10/27/11 09:42:09 »
มีเพื่อนใช้ Front ติดรถแล้ว  :-\

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10/27/11 10:57:32 »
งบที่วางไว้มีอะไรบางที่ต้องการแล้วรถอะไร เด๋วจัดให้ครับ

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10/27/11 11:44:24 »
งบที่วางไว้มีอะไรบางที่ต้องการแล้วรถอะไร เด๋วจัดให้ครับ
จัดหนักเลยนะน้าตง  :-\

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10/27/11 11:47:24 »

คนที่ผมอยากจัดให้มากที่สุดก็พี่แหละ  ;D

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10/27/11 13:23:47 »

คนที่ผมอยากจัดให้มากที่สุดก็พี่แหละ  ;D
55555555  :-X

Giogio

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10/27/11 13:27:04 »
ขอบคุณน้าๆที่แนะนำคับ

อ้างถึง

น้าตงคับผมก๊อกน่ะคับจำกันได้ป่าวคับแต่ก่อนใช้accคับตอนนี้มาใช้อีคู้ปอ่ะคับ..ของเดิมติดรถเป็นHarman Gardonอ่ะคับแต่ฟังแรกๆก็โออยู่แต่ฟังไปๆแล้วคันอ่ะคับอยากอัพเพิ่มคับ

เลยว่าอยากใช้ฟร้อนเดิมแล้วผ่านProเอาน่าจะดีกว่ามั๊ยคับ..แล้วงบ150Kเนี่ยจัดชุดไหนได้ม่างอ่ะคับน้าตง...

zeed2000

• ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10/27/11 14:21:37 »
โห จขกท ถามงี้นี่เข้าทางผู้จัดการฝ่ายขาย คุณตงพิ๊งเลยนะเนี่ย
จะเอาให้ดีถึงที่สุดไปเลยหรือค่อยๆดีพอครับ  :-\ :-\ :-\
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10/27/11 14:51:32 »
ขอบคุณน้าๆที่แนะนำคับ

อ้างถึง

น้าตงคับผมก๊อกน่ะคับจำกันได้ป่าวคับแต่ก่อนใช้accคับตอนนี้มาใช้อีคู้ปอ่ะคับ..ของเดิมติดรถเป็นHarman Gardonอ่ะคับแต่ฟังแรกๆก็โออยู่แต่ฟังไปๆแล้วคันอ่ะคับอยากอัพเพิ่มคับ

เลยว่าอยากใช้ฟร้อนเดิมแล้วผ่านProเอาน่าจะดีกว่ามั๊ยคับ..แล้วงบ150Kเนี่ยจัดชุดไหนได้ม่างอ่ะคับน้าตง...

งบขนาดนี้ ส่วนตัวควรเปลี่ยน Fronk ครับ
ส่วนเรื่องอื่นๆเด๋วน้าตงชิบ้าจัดให้ครับ  :D

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 10/27/11 14:59:04 »
จำได้ครับน้าก๊อก รถสวยซะขนาดนั้น สำหรับงบประมาณที่วางไว้ผมเสนอชุดนี้ครับ

Bit ten + celestra FA475 (ขับลำโพงกลางแหลม) + celestra FA2150(ขับซับ) + Diamond Hex Pro + ซับ Boston G5

+ สายต่างๆ(PSI ,tchernov ,Brax) รถแบบนี้ไม่อยากให้รื้อบ่อยๆ เอาแบบทีเดียวจบเลย ชุดนี้ +- จากงบนิดหน่อยขึ้นกับสายที่เลือกใช้

ยังไงลองเข้ามาฟังดูแนวเสียงก่อนครับ

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 10/27/11 15:01:52 »
 ฝากน้าตงช่วยดูเเลเลย จัดไป ยาวไป ...

ของเดิมติดรถอีคูปขนาด harman kardon นี่ฟังไม่ดี ไม่เพราะเลยคับ  :(

Giogio

• ซี5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 10/28/11 01:29:34 »
อ้างถึง
งบขนาดนี้ ส่วนตัวควรเปลี่ยน Fronk ครับ
ส่วนเรื่องอื่นๆเด๋วน้าตงชิบ้าจัดให้ครับ
อยากอยู่อ่ะคับน่าคิมแต่กลัวต้องรื้อของเดิมออกแล้วมันแหว่งๆอ่ะคับ

อ้างถึง
จำได้ครับน้าก๊อก รถสวยซะขนาดนั้น สำหรับงบประมาณที่วางไว้ผมเสนอชุดนี้ครับ

Bit ten + celestra FA475 (ขับลำโพงกลางแหลม) + celestra FA2150(ขับซับ) + Diamond Hex Pro + ซับ Boston G5

+ สายต่างๆ(PSI ,tchernov ,Brax) รถแบบนี้ไม่อยากให้รื้อบ่อยๆ เอาแบบทีเดียวจบเลย ชุดนี้ +- จากงบนิดหน่อยขึ้นกับสายที่เลือกใช้

ยังไงลองเข้ามาฟังดูแนวเสียงก่อนครับ

Diamond Hex Pro เนี่ย2ทางป่าวอ่ะคับ..แล้วเล่น 3ทางเลยไม่ได้หราคับน้าตงแล้วถ้า3ทางแนะนำไรคับน้าตง..แล้วระบบไฟต้องจักแบตเพิ่มไรป่าวคับ

ช่วงนี้ไปขอฟังเสียงสวรรค์รถน้าตงได้แถวไหนเนี่ยเห็นขยับจากของเดิมเมื่อปีที่แร้นไปไกลพอดูอ่ะคับ

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 10/28/11 01:59:53 »

ชุดนี้เจ๋งอะน้าตง
QC Society MicroPrecision S7