ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนๆ ช่วยผมหน่อยครับ SB Furniture ห่วยมากๆ นัดส่งของเบี้ยวผมอีกแล้ว  (อ่าน 10395 ครั้ง)

kamol

• ซี5
มีปัญหาเรื่องการจัดส่งกับ SB Furniture อีกแล้ว !!!! ซื้อจากสาขา Central ปิ่นเกล้า ก่อนส่ง หนึ่งอาทิตย์โทรมา confirm ส่งของ พอก่อนวันก่อนส่งของ โทรมาบอกของไม่ผ่าน QC ของมีปัญหา etc. ให้เลือกรุ่นใหม่และจะให้ส่วนลดนิดหน่อย นี่เป็นครั้งที่สองแล้วที่ทำกับผมแบบนี้ ปลายปีที่ผ่านมา ผมรอโซฟาสองเดือน เงินเก็บก่อนเต็มจำนวน (...ปกติ ซื้อของไม่เคยคิดจะรอ) ก่อนส่งก็ทำแบบนี้ และให้เลือกรุ่นใหม่ลดให้ 5% และคงต้องรอต่อไปอีก ผมเลยยกเลิก order หาโซฟาเก่าๆตัวอื่นมานั่งแทน รอบนี้สั่งโต๊ะทานข้าว เพราะนั่งทานข้าวกับพื้้นหลังขดหลังแข็ง มาตลอดหลังน้ำท่วม นี่เป็นครั้งที่สองติดๆกันที่ทำกับผม ถ้าครั้งนี้ไม่ได้รับการจัดการที่ ดีหรือดูแลที่ดี ผมจะร้องเรียนทุก board อินเตอร์เน็ทที่เป็นไปได้ จะส่งอีเมลถึงผู้บริหารของ SB Furniture และ file complaint ที่เว็บ ของ ส.ค.บ และทำทุกวิถีทาง ให้ผู้บริโภครู้ว่า บริษัท SB Furniture มีการบริหารจัดการล้มเหลวในการจัดส่งสินค้า ทั้งๆที่เก็บเงินล่วงหน้าไปก่อนเป็นเดือน หลอกลวงผู้บริโภค แบบนี้ ผมกราบเพื่อนๆ ทุกๆคนช่วยกัน share ให้มากที่สุดจะเป็นพระคุณอย่างสูง

ผมโพสท์ในหน้า Facebook ของเค้าแล้ว

http://www.facebook.com/sbhome

SB Furniture คุณทำแบบนี้กับผู้บริโภคไม่ได้
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
ผมก็เคยครับ แต่แค่เลื่อน นัดกันไว้ดิบดี  ???
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

zeed2000

• ซี5
บ่นในเว็บ pantip ห้อง ชายคา เลยครับ

เค้าจะมีคนชื่อ นาย Sky (SB_CustomerService) มารับเรื่องครับ
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ

kamol

• ซี5
ตอนนี้ผมไป โพสท์ไว้หน้า Facebook ของเค้า ไว้หลายกระทู้  เค้าอ่านแล้ว และตอบผมแล้วโดยขอชื่อผู้จองไป  ผมให้เบอร์โทรเจี๊ยบไปแล้ว

Phase 1 เฉพาะ Facebook ของเค้า และ ของผม ของเพื่อนผม ของ group ต่างๆที่ผมเป็นสมาชิก

ถ้าไม่ได้รับการจัดการที่ดี

Pantip และเว็บอื่นๆ 

ผู้บริหาร ของ SB

ส.ค.บ.

และอื่นๆทั้งในและต่างประเทศเท่าที่จะเป็นไปได้

และตลอดชีวิตของผม ทุกที่ที่ผมมีโอกาส พูดในที่สาธารณะ หรือส่วนตัว
และถ้าผมเป็นวิทยากรรับเชิญ  หรือต่อไป หากอายุมากกว่านี้ ไปสมัครเป็นอาจารย์พิเศษที่ไหน
นี่จะเป็น case study ที่ผมจะพูดถึง ตลอดชีวิตผม

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
 น้ากมลไม่ต้องworry  cancel sb ปะเลย  เอาของ ellezzaไหม   โปร'ดี ส่งได้อย่างเร็วเลย ของพี่ที่รู้จัก

http://www.ellezza.co.th/home.php

kamol

• ซี5
ผม deal ไปแล้ว ว่าผมจะไปเลือกใหม่ และให้มาส่งของอาทิตย์ถัดมา  พรุ่งนี้ หรืออาทิตย์จะเข้าไปเลือก ของรุ่นใหม่แล้วให้จัดส่ง
ขอบคุณน้ามาก ต่อไป คงได้ขอความช่วยเหลือ เวลาจะซื้อ furniture

somboonc11

• ซี5
  • น้าๆจะรีบไปไหนเหรอ
ยี่ห้อนี้ ห่วยไม่เลิกเลยนะ. เคยพยายามไปออก boot เมืองนอก แต่ก็ไม่ไปได้

Beaminess

• ซี2
  • **
น้าครับ ลองดูครับ Apina, show room อยู่ฝั่งตรงข้ามเซ็นทรัลปิ่นเกล้า(พิกัดแน่นอนจำไม่ได้) ของเขาดีจริงๆ
http://www.apina.co.th/

kamol

• ซี5
เคยเห็นโชว์รูม Apina ครับ ขอบคุณครับ

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
ดีแล้วครับน้ากมลที่มาเอาเรื่องนี้มาบอกกันจะมีประโยชน์มากสำหรับผู้บริโภคที่กำลังจะซื้อของยี่ห้อนี้ว่าสมควรหรือไม่ที่จะไปเป็นลูกค้าของเค้า :-[

ART-art

• "เสียงดีวันนี้ เพราะ QC จัดให้"
  • ซี4
อย่างน้ากลมต้อง เลซี่บอย  :-\
Toyota Fortuner
Pioneer 3150 with Mosconi FSA and Groundlink
Celestra 745
Celestra 2150
GM C line -3 way
Sub ID10
Cable Brax,PSI,Tchernov and Monster
Interconnect Harmotech, Monster

"สังคมดีๆ มีได้ทุกวัน"

tong

• ซี5

น้าเค้าสอยมาแล้ว ราคาพอๆกับ celestra VA  >:( แต่มันนั่งดีจิงๆ

ART-art

• "เสียงดีวันนี้ เพราะ QC จัดให้"
  • ซี4

น้าเค้าสอยมาแล้ว ราคาพอๆกับ celestra VA  >:( แต่มันนั่งดีจิงๆ

อย่างน้ากลม นอกจากใช้นั่งแล้วคงต้องใช้ทำประโยชน์อย่างอื่นด้วย  ;D
เบาะมันดี
อยากลองฟัง VA series บ้างอ่ะครับ
สงสัยรถผมจะโดนอีกรอบ  :-\
Pioneer 3150 with Mosconi FSA and Groundlink
Sub ID10
Cable Brax,PSI,Tchernov and Monster
Interconnect Harmotech, Monster

kamol

• ซี5
อาร์ท ว่างๆ แวะมานั่งเล่นกันบ้างครับ เพื่อนคิดถึง

ART-art

• ซี4
อาร์ท ว่างๆ แวะมานั่งเล่นกันบ้างครับ เพื่อนคิดถึง

ขอบคุณครับน้ากมล ที่ยังคิดถึงกัน :-[
คิดถึงทุกๆ ท่านที่ QC เหมือนกันครับ..
พอดี 2-3 เดือนที่ผ่านมา มีปัญหาเข้ามานิดหน่อย :(

ตอนนี้แก้ไขแล้วครับ ...
Sub ID10