ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดนี้เท่าไหร่ครับ....เสียงดีไหม ลำโพง German maestro s class  (อ่าน 11285 ครั้ง)

trms

• ซี1
  • *
ชุดนี้เท่าไหร่ครับ....เสียงดีไหม
ลำโพง          German maestro  s class  ติดคู่หน้าคู่เดียว
แอมป์ลำโพง    Arc  Se4100
ซับ              Image Dynamic IDQ 10
แอมป์ซับ        --ยังไม่มีตัวเลือก-- 

zeed2000

• ซี5
ชุดที่ถามมาก็จะคล้ายๆ ชุด Promotion SQ3 ครับ

http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=5661.0

แต่ปรับซับเป็น IDQ

แอมป์ขับซับแนะนำเป็น Celestra 2150 ครับ เสียงดี ราคาย่อมเยาครับ

ส่วนราคาและเส้นสายลองสอบถามทางร้านดูครับ
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
ฟังเพลงแนวไหนครับ  ถ้าฟังเพลงแนว มีจังหวะ pop rock ชุดนี้ตอบโจทย์ ตรงประเด็น แต่ซับให้เข้ากับชุดนี้จริง น่าจะ boston G5 ครับ เข้าดีมากๆ
แอมป์ ขับ ซับก็ตามน้าเตริกซ์ เลย

New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

zick_ong

• ซี5
ฟังเพลงแนวไหนครับ  ถ้าฟังเพลงแนว มีจังหวะ pop rock ชุดนี้ตอบโจทย์ ตรงประเด็น แต่ซับให้เข้ากับชุดนี้จริง น่าจะ boston G5 ครับ เข้าดีมากๆ
แอมป์ ขับ ซับก็ตามน้าเตริกซ์ เลย

ตามน้าโห้ครับ

ชุดในฝันผมตอนนี้เลย แนวมันๆมีโดน
Civic FD
P90rs + pro + ib100
GM M-line 2ways active
Boston G5-10
ARC SE 4100
Celestra FA 2150
Cable : tchernov
Power cable :RAMM + tchernov

tong

• ซี5
ไม่ทราบว่าฟังเพลงแนวไหนครับ ชุดที่ถามมาฟังดีอยู่แล้วครับแต่ชุดนี้จะเด่นเพลงมีจังหวะ กระชับ สดใส

ส่วนเรื่องซับ IDQ จะเด่นกว่า ID ในแง่ความลึก รายละเอียด และเบสลูกใหญ่กว่า แต่หัวเบสและแรงปะทะจะสู้ ID ไม่ได้ครับ

ผมว่าถ้าจะเล่น IDQ ขยับไปเล่น Boston G5 หรือ Morel Ultimo SC ดีกว่าครับ

kamol

• ซี5
เชียร์ Boston G5  ช่วงนี้ฟังบ่อยๆ ชอบ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
ตอบเป็นข้อๆไปนะ
1. เท่าไหร่น่าจะต้องติดต่อด้านล่างครับ
2.ได้แนวสนุกเสียงกลาชัดแจ้งแม้จะเปิดดัง เบสต้นดีมาก
3. Amp ขับซับมีหลายตัวเลือกแล้วแต่แนวเพลงที่ฟัง
   3.1เอาสนุกมากหน่อยเล่น Class D ดีๆก็มีแต่ผมไม่ถนัดอันนี้นะ
   3.2 เอาเบสดีแต่ยังอยากดังๆก็ยังมี B2 Duo, Arc2300, Celestra FA2150X, ฯลฯ
4. ส่วนซับอย่างเค้าว่านั่นหล่ะ Boston G5 เหมาะกว่า ที่จริงก็ยังมี JL Wสูงๆ ก็น่าเล่นอยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/27/12 10:13:00 โดย Ae7 »
QC Society MicroPrecision S7

trms

• ซี1
  • *
บุคคลิก...Boston G5  นี่เป็นไงเหรอครับ.. เข้ากว่า  IDQ เหรอครับ

tong

• ซี5
ไม่ทราบว่าฟังเพลงแนวไหนครับ

trms

• ซี1
  • *
อ่านวิจารณ์มาสนใจซับ Boston G5 ซะแล้ว.เหมือนตรงใจ..มาครบกำลังดี   สงสัยคงเปลี่ยน  IDQ เป็น  G5  รองบมรดกพร้อมเมษา ฮะฮะ

น่าจะเข้ากับชุดที่คิดไว้..ครับ

ฟังเพลงแนว  อำพล ไมโคร หินเหล็กไฟ  Loso  คาราบาว  ร็อครุ่นเก่า  รุ่นใหม่เพราะก็ฟัง
               Linkin Park  Eminem  Michel Jackson  Scorpion  Queen  Eagle  Shakira   Ronan Keating  Vanessa     
               Dance

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
อ่านวิจารณ์มาสนใจซับ Boston G5 ซะแล้ว.เหมือนตรงใจ..มาครบกำลังดี   สงสัยคงเปลี่ยน  IDQ เป็น  G5  รองบมรดกพร้อมเมษา ฮะฮะ

น่าจะเข้ากับชุดที่คิดไว้..ครับ

ฟังเพลงแนว  อำพล ไมโคร หินเหล็กไฟ  Loso  คาราบาว  ร็อครุ่นเก่า  รุ่นใหม่เพราะก็ฟัง
               Linkin Park  Eminem  Michel Jackson  Scorpion  Queen  Eagle  Shakira   Ronan Keating  Vanessa     
               Dance

ฟังแนวนี้ boston G5 ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ  :D

kamol

• ซี5
แนวนี้ Boston G5 ตอบโจทย์สบายๆ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล

Dance

ถ้ามีเวลาว่างลองมาฟังรถผมก่อนได้นะครับ อุปกรณ์ ที่น้าเลือกคล้ายรถผมมาก รวมถึงแนวเพลง  :D
ปล. ข้อดีของที่ยังไม่เปลี่ยนเป็น 4200  :D
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

tong

• ซี5
พวกสาวก GM นี่มันขยันทำงานกันจริงๆ  ;D