ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนถามเกี่ยวกับแอมป์ steg qmos75.6 ครับ  (อ่าน 2210 ครั้ง)

wit_non

• ซี2
  • **
พอดีได้แอมป์ตัวนี้มาจากกระทู้ซื้อขายครับ ตอนนี้ใช้ขับ rainbow slc265.25ng แบบ active อยู่โดยใช้โมดูลที่มากับเครื่องตัดความถี่

โดยใช้ ch 1-2 ขับทวิสเตอร์ และ 3-4 ขับวูฟเฟอร์ใช้งานได้ปกติ แต่มีปัญหาตรงช่อง5-6ที่จะต่อกับซับวูฟเฟอร์
พอต่อแล้วจะมีเสียง บรืดๆๆๆๆๆๆๆ แล้วซับก็จะสันกระพือตามเสียง คืออาการจะมีเป็นบางครั้งครับ บางทีสั่นน้อย
บางทีก็สั่นมาก ตอนนี้เลยไม่ได้ต่อซับ แบบนี้น่าจะเกิดจากอะไรครับ ผมต้องเอาแอมป์ไปเชคหรือเปล่า
และถ้าผมอยากจะตัดความถี่จากฟร้อนท์ ผมต้องเอาโมดูลที่ตัด กลางแหลมออกหรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับ