ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษา+สอบถามราคาครับ  (อ่าน 4806 ครั้ง)

nuunui

• ซี1
  • *
ปรึกษา+สอบถามราคาครับ
« เมื่อ: 08/07/13 11:25:23 »
อยากติดตั้งเครื่องเสียงใน new mazda3 ครับ พอดีมีอุปกรณ์ถอดจากคันเก่าอยู่ หลัก ๆมี ลำโพงhertz eskแยกชิ้น 1 คู่, ecxแกนร่วม 1 คู่, แอมป์ hertz 4ch, เบสบ๊อก 1 ตัว อยากติดโดยใช้ฟร้อนเดิมของรถ ทั้งหมดนี้ค่าติดตั้ง+แดมป์และอุปกรณ์ใช้ในการติดตั้งต่าง ๆประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วแอมป์กับเบสบ๊อค ทำเป็นกล่องปิดใต้เบาะให้ด้วยหรือป่าวครับ

kidza

• ซี1
  • *
Re: ปรึกษา+สอบถามราคาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08/12/13 14:21:20 »
สวัสดีครับคือผมมีคำถามรบกวนพี่ๆหน่อยครับพอดีพึ่งเป็นสมาชิกหมาดๆเลยครับ คือตอนนี้ผมมี voce อยู่ 1 คู่อยากทราบว่าผมจะอัพเพิ่มพี่ช่วยแนะนำหน่อยครับ ส่วนตัวผมมีอยู่แล้วในใจแต่ไม่รู้โอหรือเปล่า รถ นิว วีออส ป้ายแดงยังไม่ได้ทำอะไรเลยครับ ฟร้อนอยากได้เป็น p80rsllราคาเท่าไหร่ bit one อีกชุดราคาเท่าไหร่ แอมป์ เป็นxxk4050 ราคาเท่าไหร่ ต่อแบบ bi wire ซัพ id10ราคาเท่าไหร่ แอมป์ขับซัพซักตัวนึง จะได้แยกอิสระกับชุดหน้าดูจะมีพลังกว่าต่อแบบไบแอมป์ แต่ถึงตรงนี้ยังนึกไม่ออกว่าจะใช้ตัวไหนดีแนะนำหน่อยครับ รวมค่าตู้ เปิดหน้าลำโพง แดมป์คู่หน้าสองชั้น ค่าสายรุ่นกลางๆพอ รวมงบประมาณเท่าไหร่ตอนนี้มีอยู่ประมาณ 60k ผมจะได้รู้ต้องใช้เท่าไหร่ถ้าไม่เกินงบก็อาจจะไปติดได้เลยแต่ถ้าเกินต้องรออีกหน่อย ขอบคุณครับ พอดีผมอยู่บางนายังหาเวลาไปที่ร้านไม่ได้อ่ะครับแต่ถ้าวันติดตั้งจะลางานไปเลย

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08/12/13 15:04:20 »
สวัสดีครับคือผมมีคำถามรบกวนพี่ๆหน่อยครับพอดีพึ่งเป็นสมาชิกหมาดๆเลยครับ คือตอนนี้ผมมี voce อยู่ 1 คู่อยากทราบว่าผมจะอัพเพิ่มพี่ช่วยแนะนำหน่อยครับ ส่วนตัวผมมีอยู่แล้วในใจแต่ไม่รู้โอหรือเปล่า รถ นิว วีออส ป้ายแดงยังไม่ได้ทำอะไรเลยครับ ฟร้อนอยากได้เป็น p80rsllราคาเท่าไหร่ bit one อีกชุดราคาเท่าไหร่ แอมป์ เป็นxxk4050 ราคาเท่าไหร่ ต่อแบบ bi wire ซัพ id10ราคาเท่าไหร่ แอมป์ขับซัพซักตัวนึง จะได้แยกอิสระกับชุดหน้าดูจะมีพลังกว่าต่อแบบไบแอมป์ แต่ถึงตรงนี้ยังนึกไม่ออกว่าจะใช้ตัวไหนดีแนะนำหน่อยครับ รวมค่าตู้ เปิดหน้าลำโพง แดมป์คู่หน้าสองชั้น ค่าสายรุ่นกลางๆพอ รวมงบประมาณเท่าไหร่ตอนนี้มีอยู่ประมาณ 60k ผมจะได้รู้ต้องใช้เท่าไหร่ถ้าไม่เกินงบก็อาจจะไปติดได้เลยแต่ถ้าเกินต้องรออีกหน่อย ขอบคุณครับ พอดีผมอยู่บางนายังหาเวลาไปที่ร้านไม่ได้อ่ะครับแต่ถ้าวันติดตั้งจะลางานไปเลย

ถ้าให้อยู่ในงบ 60 k

หลักๆ

จากระบบ ตัด bite one ออกก่อน แล้วใช้ p80 ตัดความถี่ และ ตั้ง time แทนครับ

แอมป์ขับซับในงบที่ตั้ง แนะนำใช้ acustika ครับ

สายลำโพงผมแนะนำ psi เหมาะกับ voce ครับ

New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

kidza

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08/12/13 16:27:03 »

ถ้าให้อยู่ในงบ 60 k

หลักๆ

จากระบบ ตัด bite one ออกก่อน แล้วใช้ p80 ตัดความถี่ และ ตั้ง time แทนครับ

แอมป์ขับซับในงบที่ตั้ง แนะนำใช้ acustika ครับ

สายลำโพงผมแนะนำ psi เหมาะกับ voce ครับ

แล้วเราใช้โปร sq3 แล้วเพิ่มแอมป์ขับซัพอีกตัวมันจะประหยัดกว่าไหมครับ

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08/12/13 18:50:05 »

ราคาใกล้เคียงกันครับ  ไม่หนีกันมาก แต่เสียงที่ได้ต่างกันนะ voce กะ GM มันคนละแนว

เราควรเลือก ลำโพงที่ชอบ มากกว่าประหยัดครับ. ทำแล้ว ถ้าไม่ชอบมา นี้ เสียสองต่อเลย กลายเป็นแพง

New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08/13/13 10:46:51 »
อยากติดตั้งเครื่องเสียงใน new mazda3 ครับ พอดีมีอุปกรณ์ถอดจากคันเก่าอยู่ หลัก ๆมี ลำโพงhertz eskแยกชิ้น 1 คู่, ecxแกนร่วม 1 คู่, แอมป์ hertz 4ch, เบสบ๊อก 1 ตัว อยากติดโดยใช้ฟร้อนเดิมของรถ ทั้งหมดนี้ค่าติดตั้ง+แดมป์และอุปกรณ์ใช้ในการติดตั้งต่าง ๆประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วแอมป์กับเบสบ๊อค ทำเป็นกล่องปิดใต้เบาะให้ด้วยหรือป่าวครับ
เรื่องค่าใช้จ่ายคงต้องให้เจ้าของร้านมาตอบนะครับ รอแป๊ป
ผมมีคำถามมั่ง frontend เดิมอะไรครับ ถ้าจะใช้ Processor P80อาจไม่ต้องใช้ก็ได้ครับ ถ้าลำโพง 2 ทางใช้ Bit Ten ก็ประหยัดไปนิดนึง XXK + VOce ดีครับ ID10+แอมป์อาจต้องลองไปคุยดูครับว่าเหลือเท่าไหร่ผมว่า Acustika น่าจะได้ มาลองดูแนวเพลงอีกทีครับ
60K น่าจะไม่มีปัญหาครับ สายลำโพง PSI คิดว่าได้ครับ สายสัญญาณใช้ Questlab ไปก่อนคุณภาพดีทีเดียวครับ
Bit Ten + ID + Acustika + supplementต่างๆ ผมว่าอยู่นะ แต่ถ้ารวม P80 เข้าอาจจะตึงๆ ลองคุยกะเฮียดูครับ ที่นี่ไม่แนวยัดของเยอะๆอยู่แล้ว
QC Society MicroPrecision S7

kidza

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08/13/13 17:45:54 »
เรื่องค่าใช้จ่ายคงต้องให้เจ้าของร้านมาตอบนะครับ รอแป๊ปผมมีคำถามมั่ง frontend เดิมอะไรครับ ถ้าจะใช้ Processor P80อาจไม่ต้องใช้ก็ได้ครับ ถ้าลำโพง 2 ทางใช้ Bit Ten ก็ประหยัดไปนิดนึง XXK + VOce ดีครับ ID10+แอมป์อาจต้องลองไปคุยดูครับว่าเหลือเท่าไหร่ผมว่า Acustika น่าจะได้ มาลองดูแนวเพลงอีกทีครับ
60K น่าจะไม่มีปัญหาครับ สายลำโพง PSI คิดว่าได้ครับ สายสัญญาณใช้ Questlab ไปก่อนคุณภาพดีทีเดียวครับ
Bit Ten + ID + Acustika + supplementต่างๆ ผมว่าอยู่นะ แต่ถ้ารวม P80 เข้าอาจจะตึงๆ ลองคุยกะเฮียดูครับ ที่นี่ไม่แนวยัดของเยอะๆอยู่แล้ว

ถ้ายังงั้นเก็บเงินรอไว้ก่อนตอนนี้มี 60k อีกสามเดือนโบนัสออกแบ่งมาซัก 40k รวมก็ 100k ทีนี้ต้อง
พึ่งพี่ๆวางระบบให้อะ่ครับผมอยากให้แบบครังเดียวพออ่ะครับไม่อยากรื้อรถบ่อยๆสงสารรถ
แนวที่ชอบ ป๊อบช้าๆแบบอกหักรักคุดตุ๊ดเมิน ไม่หวานมากเครื่องดนตรีเยอะๆมิดเบสทุ้มนุ่มลึก
ซัพเบสไม่ต้องถึงกับใจสั่น ลูกทุ่งช้าๆ เพื่อชีวิตได้ทั้งช้าและเร็ว ยกเว้น hiphop แนวแหกปาก
ไม่ฟังเลย ขอบคุณครับ

Giogio

• ซี5
  • I LOVE MUSIC
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08/14/13 01:35:38 »
เย้ๆ...Voce อีกแร๊นนนนนนน...น่ารักจุงเบยยยย

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08/14/13 05:11:33 »
เย้ๆ...Voce อีกแร๊นนนนนนน...น่ารักจุงเบยยยย
>:(