ผู้เขียน หัวข้อ: ใกล้จะได้ลง 3 ทางแล้วจาก.. น้าลีลา โลเล ยึกยัก หน่อมแน้ม กระดิ๊กระดิ๊  (อ่าน 17666 ครั้ง)

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
เอาเข้าไปอีก หนักกว่าเดิม SE เนี่ยนะ

น้า B11  ตัว 3 ทาง LE เล่นพาสซีฟมะดีเหรอ หรือว่า ควร quad ไปเลยดีกว่า

ถ้าผ่านแพสซีฟ ก็จบข่าว ไม่ต้องหาแอมเพิ่ม  :)

คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

• ซี5
  • -*-
นัาน เราแอบเหนน้ากอล์ฟ V13 แอบมาดูนะ  อิอิ
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

B11

• ซี5
เอาเข้าไปอีก หนักกว่าเดิม SE เนี่ยนะ

น้า B11  ตัว 3 ทาง LE เล่นพาสซีฟมะดีเหรอ หรือว่า ควร quad ไปเลยดีกว่า

ถ้าผ่านแพสซีฟ ก็จบข่าว ไม่ต้องหาแอมเพิ่ม  :)

เอาง่ายๆๆ เล่น passive ไปก่อน ทีละนิดแล้วดูความพอใจของตัวเอง และกลุ่มยุ
ผมว่าพี่อาจจะพอใจแต่คนรอบข้างอย่างผมไม่พอใจแน่นอนต้องเปลี่ยนแอมป์ใหม่

แนะนำระบบอย่างนี้ 4100 se ขับ tweeter + midrange
                     4200 se ขับ   woffer + sub

อย่างนี้ แอมป์จบแน่ๆๆแต่   front กะลำโพง คงไม่จบ กร๊ากกกกกกกกกก
THE HUNG

B11

• ซี5
ถ้าเล่น passive ผมคิดว่าใช้ steg ต่อแบบ biamp รูป3ครับน่าจะ okแล้ว ประหยัดก่อนดีก่า
THE HUNG

• ซี5
  • -*-
เอ่อม.....ดูดิ SE 2 ตัว + ลำโพง + ฟร้อน  --------> จบชีวิต  :'(

นั่งนิ่ง ๆ ดีกว่าตรู  :-\

tong

• ซี5
กับมากรุงเทพก็เห็นข่าวดีเลย  หมอจาลง 3 ทางแล้ว  :D :D :D

• ซี5
  • -*-
นี่ ๆ แหม่ เข้าใจผิดกันใหญ่ ที่ถามคือเพราะสงสัย ยังไม่คันจะติดนะ แหม่... รีบมา congrat กันใหญ่  :o

B11

• ซี5
นี่ ๆ แหม่ เข้าใจผิดกันใหญ่ ที่ถามคือเพราะสงสัย ยังไม่คันจะติดนะ แหม่... รีบมา congrat กันใหญ่  :o

ถ้าจะลองก็ไม่เสียหลายนิครับ ลุยเลยเสียแค่ ค่าสายลำโพงเพิ่ม นิโหน่ย แล้วก็หล่อเสา เอง
ถ้าเล่น passive system มันก็พร้อมแล้วที่จะเป็น3ทาง
THE HUNG

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
ยัง ๆ ๆ  แหม่ น้าเนสอ่ะ ผมอุส่าห์ดีใจ ว่ารอดตัวแล้ว  :)

พักนี้ยุใครไม่สำเร็จซักราย สงสัยเครดิตไม่ดี  :-\

เค้าเริ่มกลัวน้าเนสกันหมดแล้วมั้งครับ 55555 ;D

ปล.น้าลีลา ลงไปเลยครับ..จะได้ไม่มีใครแซวอีก..วางยาคนไข้สัก 2-3 คน ก็ได้แล้ว.. :D

ลุงขี้เมา

• ซี5
หมอ เอางื้ง่ายกว่า หมอ เอากุญแจรถมา แล้ววางยาตัวเอง พอตื่นมาปุ๊บ สามทางเรียบร้อย จบข่าว 555  ;D ;D ;D

ลุงขี้เมา

• ซี5
ถ้าเล่น passive ผมคิดว่าใช้ steg ต่อแบบ biamp รูป3ครับน่าจะ okแล้ว ประหยัดก่อนดีก่า

เห็นด้วย เอา ch 1+2 ขับ TW + Mid Range ผ่าน Passive แบบรถน้าเนสไงหมอ ยังไม่ต้องเปลี่ยน Amp หรอก  ;) ;) ;)

ขืนทำทีเดียวหมด พวกเราก็เหงาแย่ซิ ต่อไปจะยุใครอะ  >:(  >:( >:(

ถ้าไม่เชื่อ อยากทำหมดก็ตามใจ ต่อไป เราจะได้ยุให้ เปลี่ยนรถ เพราะ ระบบดีแล้ว แต่ อคูสติกรถ ไมได้ 555  ;D ;D ;D

ลุงขี้เมา

• ซี5
หลังจาก ให้เหตุผล หมอซ้ายทางโทรศัพท์ เมื่อซักครู่นี้ ขอรายงานข่าวด่วน

หมอซ้าย ไม่สนใจ D2 แล้วครับ แต่......................................

Morel Elate Limited Edition 3 Way เตรียมตัว หาฤกษ์ หายาม ลงรถแล้ว ครับ  ;D ;D ;D

win144

• ซี5
เอ่อม.....ดูดิ SE 2 ตัว + ลำโพง + ฟร้อน  --------> จบชีวิต  :'(

นั่งนิ่ง ๆ ดีกว่าตรู  :-\
อ่า ระบบนี้คุ้นๆๆๆ ว่าจะโดน....  ;D
Micro Precision Enthusiast No. 7

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
หลังจาก ให้เหตุผล หมอซ้ายทางโทรศัพท์ เมื่อซักครู่นี้ ขอรายงานข่าวด่วน

หมอซ้าย ไม่สนใจ D2 แล้วครับ แต่......................................

Morel Elate Limited Edition 3 Way เตรียมตัว หาฤกษ์ หายาม ลงรถแล้ว ครับ  ;D ;D ;D

เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :D สามเร็จ
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

B11

• ซี5

เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :D สามเร็จ

เย้ๆๆๆๆๆจะได้ฟังสามทางอีกคันเเว้วววววววววววววววววววแหล่มๆๆเอา SE ด้วยนะสองตัวเลยย
THE HUNG