ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นเส้นเล่นสาย  (อ่าน 40663 ครั้ง)

bowling

• ซี5
Re: เล่นเส้นเล่นสาย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 05/29/10 13:48:35 »
นาย Kim เพิ่งโดนของแรงไปครับ ......... อาทิตย์ สองอาทิตย์ ลุยอย่างเดียว ........ คู่แข่ง หมอ Taddy ตัวจริง ระบบ 2.0 และ P80rsii พร้อมเส้นสายเต็มที่ เหมือนกันด้วย  :-\

นั่นสิครับ Vifaยังอยู่ในรถไม่ถึงเดือนเลย อัพซะกระจายเลย
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 05/29/10 18:03:00 »
 เส้นสายที่มีอยู่ในระบบ มีสายลำโพงpsi เท่านั้น นอกนั้นสายแถมของร้าน อยากเล่นเส้นกะสายบ้างเหมือนกัน หรือจะเล่นกับไฟดี
แต่ก็อยากได้แอมป์ขับซับ ไม่รู้ว่าจะเล่นอะไรก่อนดีนะ ตอบหน่อยน้าๆ ???
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 05/29/10 20:49:28 »
เส้นสายที่มีอยู่ในระบบ มีสายลำโพงpsi เท่านั้น นอกนั้นสายแถมของร้าน อยากเล่นเส้นกะสายบ้างเหมือนกัน หรือจะเล่นกับไฟดี
แต่ก็อยากได้แอมป์ขับซับ ไม่รู้ว่าจะเล่นอะไรก่อนดีนะ ตอบหน่อยน้าๆ ???

ถ้าแอมป์ขับซับ แนะนำ steg qmos 75.2 ของลุงเอง (ลุงปล่อยอยู่ครับ) กำลังขับดีมาก เอา ID อยู่สบายๆ ครับ แต่ว่าต้องรีบติดต่อลุงนะครับ เดี๋ยวจะโดนตัดหน้าไปหล่ะครับ

พอเพิ่มแอมป์ขับซับอีกตัวเข้าไป ก็เอา SLC มาต่อ Bi-Wire เข้ากับ xxk ได้เลยครับ :D
รถผม เพราะแล้ว

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 05/30/10 00:13:31 »
นาย Kim เพิ่งโดนของแรงไปครับ ......... อาทิตย์ สองอาทิตย์ ลุยอย่างเดียว ........ คู่แข่ง หมอ Taddy ตัวจริง ระบบ 2.0 และ P80rsii พร้อมเส้นสายเต็มที่ เหมือนกันด้วย  :-\

แหมลุงก็ ก็มันหูเสียไปแล้วนี่ครับ แบบกู่ไม่กลับเลย ถ้าไม่ up นี่เด๋วนอนไม่หลับ :o

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 05/30/10 00:59:23 »

แหมลุงก็ ก็มันหูเสียไปแล้วนี่ครับ แบบกู่ไม่กลับเลย ถ้าไม่ up นี่เด๋วนอนไม่หลับ :o

55 เมื่อวานฟังรถน้าคิม เสียงดีมากๆเลยครับ ปลื้มแทนเลยอะ  :-[

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 05/30/10 01:19:07 »
วันนี้มีติดตั้งทั้งสายไฟ  สายสัญญาณ  และ สายลำโพง ของ Tchernov สรุปว่าเป็นสายที่น่าคบหาเป็นอย่างยิ่ง
Tonal ดีมากๆ บรรยากาศโอบล้อมกว้างและลึกเป็นอย่างยิ่งแต่ที่ประทับใจก็คือมิดเบสที่ไม่มากแต่มีคุณภาพจริงๆ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 05/30/10 01:32:18 »
ชอบแนวเสียงของสาย Tchernov มากครับ น่าจะเข้ากับระบบของผมตอนนี้ที่เน้นฟังเพลงร้อง และอยากได้ tonal ที่ฟังสบายๆ
เปรียบ psi เป็น BMW เปรียบ เป็น Mercedes Benz ละกันครับ

ราคาสายทั้งสองตัวไกล้เคียงกัน เด่นกันไปคนละด้านครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 05/30/10 02:08:38 »
สายสัญญาณ Tchernov รุ่นพี่ฟ้าดีจริงๆ ครับ tonal ดีมาก ฟังดูแล้วมันสะอาด สงบเสงี่ยม ออกแนวเรียบร้อย เนื้อเสียงละเมียดละไม แหลมบางๆ ละเอียดๆ หน่อยครับ เพราะกับเพลงร้องนักแลเอย :)
รถผม เพราะแล้ว

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 05/30/10 07:29:28 »

ถ้าแอมป์ขับซับ แนะนำ steg qmos 75.2 ของลุงเอง (ลุงปล่อยอยู่ครับ) กำลังขับดีมาก เอา ID อยู่สบายๆ ครับ แต่ว่าต้องรีบติดต่อลุงนะครับ เดี๋ยวจะโดนตัดหน้าไปหล่ะครับ

พอเพิ่มแอมป์ขับซับอีกตัวเข้าไป ก็เอา SLC มาต่อ Bi-Wire เข้ากับ xxk ได้เลยครับ :D

สรุป เอาแอมป์ก่อนใช่ไหม แอมป์ของลุงอยากอยู่ใจจะขาด แต่บ่จี๊ เก็บตังค์อยู่ ไม่รู้ผ่อนได้ป่ะ :(
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 05/30/10 10:32:37 »
สายสัญญาณ Tchernov รุ่นพี่ฟ้าดีจริงๆ ครับ tonal ดีมาก ฟังดูแล้วมันสะอาด สงบเสงี่ยม ออกแนวเรียบร้อย เนื้อเสียงละเมียดละไม แหลมบางๆ ละเอียดๆ หน่อยครับ เพราะกับเพลงร้องนักแลเอย :)

ผมว่าผมเห็นอนาคตน้าที่ใกล้จะรื้อระบบเร็วๆนี้แล้ว  ;D

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 05/30/10 10:45:44 »
รื้อวันนี้เลย 55555
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

B11

• ซี5
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 05/30/10 12:21:57 »
     สายไฟ Tchernov เป็นไงมั่งอ่าใครเคยใช้เเล้วมั่ง เบอร์8 อะครับ
THE HUNG

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 05/30/10 12:30:16 »
อยากรู้ต้องให้ลุงมาใส่ดีกว่า :-\   แต่เมื่อคืนใส่รถลุงต๋องแล้วอาการที่คิดว่า PSI จะจัดเพราะยังไม่ได้เบิร์นแทบไม่มีอาการเลยครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

B11

• ซี5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 05/30/10 12:37:15 »
อยากรู้ต้องให้ลุงมาใส่ดีกว่า :-\   แต่เมื่อคืนใส่รถลุงต๋องแล้วอาการที่คิดว่า PSI จะจัดเพราะยังไม่ได้เบิร์นแทบไม่มีอาการเลยครับ

อูยยยยยยยอย่างนี้ผมคงต้องหยอดกระปุก จัดมาใส่กะ ชุด HI-POWER น้อยๆๆของผมเเล้วหละ
THE HUNG

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 05/30/10 12:38:59 »
อารายอกันเนี่ยยยยยยย รื้อกันหย่ายยยยยย  >:(
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ