ผู้เขียน หัวข้อ: Tchernov  (อ่าน 34794 ครั้ง)

ลุงขี้เมา

• ซี5
Re: Tchernov
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 06/25/10 09:43:10 »
ตัวขนาดนี้ ........ ใครจะกล้า  :-\

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 06/25/10 10:44:02 »
เมื่อวานเข้าไปร้านไม่มีไรทำเลยเปลี่ยนสายไฟจากแบตเข้าที่ฟิวส์ ใช้สายไฟ tchernov เบอร์ 4

ผลที่ได้เหมือนมินนี่กับหมอแท็ต  ;D (จะเขียนทำไมเนี้ย.....ตรู)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 06/25/10 10:53:46 »
เมื่อวานเข้าไปร้านไม่มีไรทำเลยเปลี่ยนสายไฟจากแบตเข้าที่ฟิวส์ ใช้สายไฟ tchernov เบอร์ 4

ผลที่ได้เหมือนมินนี่กับหมอแท็ต  ;D (จะเขียนทำไมเนี้ย.....ตรู)

555 ช่วงนี้ Tchernov มาแรงวุ้ย เสร็จไปอีกราย ;D
รถผม เพราะแล้ว

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 06/25/10 10:56:42 »
ผมทำแบบเดียวกัน ลง Tchernov ด้วย แต่ผมช่วงนี้หูดับ ฟังไม่ออก 55555

น้ามินบอกว่า midbass ดีขึัน แหลมรายละเอียดดีขึ้นครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 06/25/10 11:09:28 »
มาต่อดีกว่าเด๋วโดน........

จริงๆแล้วก่อนหน้านี้ระบบผมก็ค่อนข้างลงตัวครับแต่ด้วยความซน(ความซนอีกแล้ว) อยากลอง ฟิวส์ EFX สีทองสุดสวยที่พึ่งได้มา เลยจัดการเปลี่ยนแทนฟิวส์ Buzz เสียงที่ได้ค่อนข้างพอใจครับคือ ความไหลลืนของเสียงดีขึ้น โฟกัสดีขึ้น เสียงสว่างมากขึ้น แต่ปลายเสียงสั้นลงและที่ติดใจมากๆจนเกือบถอดออกคือ สปีดดนตรีเร็วขึ้น แต่มินนี่บอกเด๋วมันจะค่อยๆช้าลงครับน้าตง

พอดีเมื่อวานเข้าร้านเห็นสายไฟ tchernov เบอร์ 4 วางอยู่เลยเอาซะหน่อย ผลที่ได้ถูกใจใช่เลยครับ สปีดดนตรีกลับมาอยู่ที่เดิม ปลายเสียงแหลมทอดตัวยาวขึ้น โน้ตโดยรวมชัดขึ้นแต่นุ่มนวล โฟกัสของเบสดีขึ้นและลึกขึ้น แต่อาจจะไม่ส่งผลมากเท่าการเปลี่ยนสายไฟเข้า front โดยตรง เหมือนกับที่ มินนี่ หมอtat และน้ากมลเปลี่ยน เพราะผมเปลี่ยนแค่ช่วงสั้นๆและยังมีสายไฟ monster อยู่ในระบบด้วย

หลังจากเปลี่ยนเสร็จก็ชวนน้ากมลกับมินนี่ ขึ้นรถลองฟังทันที น้ากมลกับมินนี่บอกรอบนี้ดีที่สุด  :D แต่ถ้าเปลี่ยน front มันจะดีกว่านี้  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/25/10 11:11:03 โดย tong »

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 06/25/10 12:49:44 »
ผมทำแบบเดียวกัน ลง Tchernov ด้วย แต่ผมช่วงนี้หูดับ ฟังไม่ออก 55555

น้ามินบอกว่า midbass ดีขึัน แหลมรายละเอียดดีขึ้นครับ
อ้าว น้ากลมก็โดนเหรอครับ :-\
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 06/25/10 13:00:37 »

ก็หมอบรรยายซะขนาดนั้น น้ากมลไม่โดนก็แปลกละ   

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 06/25/10 13:46:27 »
ไม่ใช่ไม่โดนครับ ตอนนี้ รวมๆ ผมพอใจเสียงมากๆเลยครับ

ผม damp ฝากกระโปรงเพิ่ม และเปลี่ยนสายไฟเข้า Front ครับ ได้ midbass ที่ดีขึ้น หลังจากการ damp ฝากกระโปรง
พอใส่สายไฟไป น้ามินบอกว่ารายละเอียดแหลมดีขึ้น เดี๋ยวผมจะ burn สายสักสองสามวันนี้ แล้วค่อยเก็บจูนอีกครั้งครับ

ถึงตอนนั้นล่ะ ถึงจะตอบได้ว่า แล้วมันดีขึ้นแค่ไหน   แต่อาจจะตอบไม่ได้ก็ได้นะ  ช่วงนี้หูดับ ฟังรถตัวเองแล้วช๊อบชอบ
ก็ดีครับไม่เสียตังค์  :-\
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 06/25/10 14:03:48 »

ก็หมอบรรยายซะขนาดนั้น น้ากมลไม่โดนก็แปลกละ   

ยังเหลือเหยื่อคนไหนบ้างที่ยังไม่โดนบ้างหน่อ ลงแล้วมารายงานผลด้วยนะครับ :D

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 06/25/10 14:12:52 »
นายโอ๋เข้ามาอ่าน อยู่ คันยิกๆ  ;D

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 06/25/10 14:18:12 »
อุ้ย busted! ฮ่าฮ่าฮ่า ครับ ช่วงนี้ซุ่มๆเก็บข้อมูล ทำทีเดียว...
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

Bangpain

• ซี5
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 06/25/10 18:20:53 »
มีสายสัญญาณยาว 1.5 บ้างหรือเปล่าครับ  :D

ราคาเท่าไหร่ครับขนาดความยาว 1.5 เมตรครับ  :-\

ไม่รู้ว่ามันจะเข้ากับระบบผมหรือเปล่า อยากได้เนื้อเพิ่มอีกหน่อย

แหลมเนียนๆ อีกนิดครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ  :-X

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 06/25/10 18:34:18 »
มีสายสัญญาณยาว 1.5 บ้างหรือเปล่าครับ  :D

ราคาเท่าไหร่ครับขนาดความยาว 1.5 เมตรครับ  :-\

ไม่รู้ว่ามันจะเข้ากับระบบผมหรือเปล่า อยากได้เนื้อเพิ่มอีกหน่อย

แหลมเนียนๆ อีกนิดครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ  :-X

สายสัญญาณ Tchernov เส้นสีฟ้า มีขนาด 1.65 เมตรครับ ให้บุคลิคตามที่ต้องการเลยครับ จะได้กลางที่เนียนติดเนื้อขึ้นมาอีกนิดหน่อย เบสที่โฟกัส มีความนุ่มนวล ช่องไฟดีขึ้น และได้แหลมที่เนียน โดยรวมแล้วได้ความนวลเนียน แต่ยังคงไว้ซึ่งรายละเอียดที่ดีมากครับ

Bangpain

• ซี5
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 06/25/10 20:30:53 »

สายสัญญาณ Tchernov เส้นสีฟ้า มีขนาด 1.65 เมตรครับ ให้บุคลิคตามที่ต้องการเลยครับ จะได้กลางที่เนียนติดเนื้อขึ้นมาอีกนิดหน่อย เบสที่โฟกัส มีความนุ่มนวล ช่องไฟดีขึ้น และได้แหลมที่เนียน โดยรวมแล้วได้ความนวลเนียน แต่ยังคงไว้ซึ่งรายละเอียดที่ดีมากครับ
ขอบคุณมากครับ แล้วถ้าเทียบกับของ PSI ละครับ  :-\

เฮียนพครับขอราคาหน่อยสิครับ สาวน้อยตัวเนี่ย  :)

Thong

• ซี5
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 06/25/10 21:49:20 »
มาต่อดีกว่าเด๋วโดน........

จริงๆแล้วก่อนหน้านี้ระบบผมก็ค่อนข้างลงตัวครับแต่ด้วยความซน(ความซนอีกแล้ว) อยากลอง ฟิวส์ EFX สีทองสุดสวยที่พึ่งได้มา เลยจัดการเปลี่ยนแทนฟิวส์ Buzz เสียงที่ได้ค่อนข้างพอใจครับคือ ความไหลลืนของเสียงดีขึ้น โฟกัสดีขึ้น เสียงสว่างมากขึ้น แต่ปลายเสียงสั้นลงและที่ติดใจมากๆจนเกือบถอดออกคือ สปีดดนตรีเร็วขึ้น แต่มินนี่บอกเด๋วมันจะค่อยๆช้าลงครับน้าตง

พอดีเมื่อวานเข้าร้านเห็นสายไฟ tchernov เบอร์ 4 วางอยู่เลยเอาซะหน่อย ผลที่ได้ถูกใจใช่เลยครับ สปีดดนตรีกลับมาอยู่ที่เดิม ปลายเสียงแหลมทอดตัวยาวขึ้น โน้ตโดยรวมชัดขึ้นแต่นุ่มนวล โฟกัสของเบสดีขึ้นและลึกขึ้น แต่อาจจะไม่ส่งผลมากเท่าการเปลี่ยนสายไฟเข้า front โดยตรง เหมือนกับที่ มินนี่ หมอtat และน้ากมลเปลี่ยน เพราะผมเปลี่ยนแค่ช่วงสั้นๆและยังมีสายไฟ monster อยู่ในระบบด้วย

หลังจากเปลี่ยนเสร็จก็ชวนน้ากมลกับมินนี่ ขึ้นรถลองฟังทันที น้ากมลกับมินนี่บอกรอบนี้ดีที่สุด  :D แต่ถ้าเปลี่ยน front มันจะดีกว่านี้  :'(

คู่แข่งสองทางคนสำคัญ
ขยับหนีไปอีกก้าวแล้ว.