ผู้เขียน หัวข้อ: ใหม่มาก ขอคำแนะนำคร้าบ  (อ่าน 7817 ครั้ง)

wichien

• ซี4
ใหม่มาก ขอคำแนะนำคร้าบ
« เมื่อ: 08/04/10 21:35:03 »
ขอคำแนะนำคร้าบ_ล้อจะหมุนแล้ว
ก้อจาปายหา...เฮียนพ อยู่แล้วง่า_ติดสงงสัยนิดหนึง
ว่าชุดที่ผมจะไปติดตั้งเนี่ยมันอยู่ในร่องในรอยมั้ยครับ
รบกวนพี่ๆ น้าๆ ช่วยติ ช่ายเติมคร้าบ
front pioneer EDH - P80RSII
Performance tube 100.4
Amp mosconi AS100.2  ไล่เตะ 12 นิ้วไหวป่าว
SWANS HiVi D630
SUB Image Dynamic IDQ 12 นิ้ว
แล้วก้อเส้นสายลายไทยแบบเทพๆ (สายแบต,ลำโพง,สัญญาณ)

มิติทางเสียง มันจะมาเป็นผู้เป็นคนมั่งมั้ย เอย
สุดท้ายราคา มันจะวิ่งหนีแสนแค่ไหนครับ เสียดายตังค์ ม้าก มากก >:(

kamol

• ซี5
Re: ใหม่มาก ขอคำแนะนำคร้าบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08/05/10 00:50:24 »
ถ้ามีงบ ประมาณหนึ่งแสนบาท ผมเชียร์​ ชุด C  Arc Signature กับ Morel Elate limited ชุดนี้คุ้มสุดๆ แต่ตอนนี้ ktc หมด โปรแล้วนะครับ

http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=2601.0

ได้ชุด hi end ไปเลยทีเดียวครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

wichien

• ซี4
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08/05/10 03:08:55 »
ขอบคุณครับ ทางเลือกที่ 3 น่าสนใจจริงๆ ครับ

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08/05/10 08:29:46 »
ถ้ามีงบ ประมาณหนึ่งแสนบาท ผมเชียร์​ ชุด C  Arc Signature กับ Morel Elate limited ชุดนี้คุ้มสุดๆ แต่ตอนนี้ ktc หมด โปรแล้วนะครับ

http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=2601.0

ได้ชุด hi end ไปเลยทีเดียวครับ

เข้ามาเชียชุดนี้เช่นกันครับ

สำหรับผู้ที่ต้องการเล่น 2 ทาง package นี่ๆสุดเลย คุ้มมากครับ :D :D

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08/05/10 10:18:56 »
ครั้งแรกที่ผมเห็นโปรชุด C นี่ตกใจมากครับ :o
ยังคิดเลยว่าถ้ายังไม่ได้ทำอะไรมาเลยอยากลงชุดนี้ชุดเดียวจบเลยครับ เสียดาย :'(
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08/05/10 10:25:59 »
สุด c เป็นชุดที่ลงตัวมากๆ เราเคยลองเอามาจับคู่กันแล้ว ลงไปทีเดียวจบเลยครับ เป็นระบบที่มีของน้อยชิ้นแต่เลือกใช้ของดีๆ ไปเลย ได้บุคลิคของอุปกรณ์แต่ละตัวชัดเจน ระบบไม่ซับซ้อนจูนง่าย จบง่ายครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/05/10 10:26:22 โดย minny »
รถผม เพราะแล้ว

A3M

• ซี4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08/05/10 10:36:47 »
เห็นน้าๆๆ แต่ละคนเชียร์ชุด C กัน ผมก็หากินง่ายเชียร์ชุด C เหมือนกันครับ
แต่จากงบประมาณตามที่กำหนด  ผมแอบเชียร์เพิ่มเติมชุด FANTASTIC SYSTEM (เห็นอุปกรณ์และราคาแล้วจะเป็นลม  O0 )
ชี้เป้าที่หน้าแรก >>>>> http://www.qccaraudio.com/  :) :)
รอเนื้อคู่ Morel hybrid Ovation II

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08/05/10 10:37:59 »
เห็นน้าๆๆ แต่ละคนเชียร์ชุด C กัน ผมก็หากินง่ายเชียร์ชุด C เหมือนกันครับ
แต่จากงบประมาณตามที่กำหนด  ผมแอบเชียร์เพิ่มเติมชุด FANTASTIC SYSTEM (เห็นอุปกรณ์และราคาแล้วจะเป็นลม  O0 )
ชี้เป้าที่หน้าแรก >>>>> http://www.qccaraudio.com/  :) :)

ชุดนี้ก็เป็นชุดที่สุดๆเหมือนกันครับ เหมาะมากสำหรับคนที่อยากเล่น 3 ทาง :D

MarnBurapha

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08/05/10 12:50:00 »
ใหม่เหมือนกันครับ มึนด้วยครับ

ผมก็ลังเลระหว่างสองชุดนี้แหละ Set C กับ Fantastic System

มึนต่อไป ถ้ามีเวลาได้ฟังที่ต่อจริงทั้งสองชุด น่าจะแหล่มนะครับ

wichien

• ซี4
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08/05/10 16:17:42 »
แหม่ ๆ  เชียร์สองชุด กันสุดๆ เลยนะครับ แต่ว่าไป ของเขาดีจริงๆ
ผมเริ่ม เอนเอียงมาทางสองชุดนี้แล้วเนี่ย ถึงว่า ฝันไม่ดี เอ รึว่าจะได้ของดี ฉับ ฉน  :-*

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08/06/10 13:18:28 »
ผมใช้ ระบบ 3 ทาง quad amp อยู๋ครับ ถ้าเป็นไปได้ วันนี้ให้ทำใหม่ จะเลือก ชุด ที่ระบบไม่ซับซ้อนมาก ใช้ของน้อยชิ้น แต่ hi end ครับ  สองทาง ชุด C รับรองเสียงไม่อายใคร ครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08/06/10 13:23:15 »
ผมใช้ ระบบ 3 ทาง quad amp อยู๋ครับ ถ้าเป็นไปได้ วันนี้ให้ทำใหม่ จะเลือก ชุด ที่ระบบไม่ซับซ้อนมาก ใช้ของน้อยชิ้น แต่ hi end ครับ  สองทาง ชุด C รับรองเสียงไม่อายใคร ครับ

จะอายได้ไงหล่ะครับน้ากมล 555 ก็เล่นของซะขนาดนั้น มีแต่รุ่น Hi ทั้งนั้นเลย

ถ้าเลือกโปร ARC ชุด C ก็จะได้เปรียบเรื่อง tonal มากๆ เลยครับ เลือกของน้อยชิ้นระบบไม่ซับซ้อน matching ง่าย จูนนิ่งๆ ง่าย จบง่าย ได้บุคลิคของของที่ใส่ชัดเจนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/06/10 13:23:59 โดย minny »
รถผม เพราะแล้ว

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08/06/10 17:26:48 »
ผมว่าชุดไหน อยู่ที่น้าwichieth เลือก/ลองฟัง/ตัดสินใจ หรีออย่างน้าๆเค้าแนะนำก็ได้ รับรองไม่ผิดหวัง
ถ้าย้อนไปได้ก็อยากทำทีเดียวจบเหมือนกัน แฟนไม่บ่นด้วย ผู้หญิงเค้าไม่ชอบ ให้อัพ :-X
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

wichien

• ซี4
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08/07/10 15:46:21 »
จบแล้วครับ ผมจบที่  tri amp seletra 2 และ 4 ch.
ขอบคุณ กูรู น้า ๆ ทุกท่านครับ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08/07/10 15:46:49 »
กำลังรอฟังเลยครับพี่