ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งวันเวลาเข้าไปติดเครื่องเสียงครับ  (อ่าน 12941 ครั้ง)

ple101

• ซี2
  • **
ตามที่ได้โทรจองและโทรยีนยันชุดโปรโมชั่นตัวเก่าชุดที่ 1 ไว้มี 2 din pioneer 4150 + arc 4050 xxk v2 + prism sq 6 + id10 ผมจะเดินทางไปติดตั้งในวันเสาร์ที่ 5 นี้ที่สาขาปิ่นเกล้า รถผม civic FD ใช้เวลาในการติดตั้ง 1 วันเสร็จหรือเปล่าครับจะได้วางแผนการเดินทางถูก
Gear 2 => MSU

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
เข้ามาได้เลยครับ   :D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

ple101

• ซี2
  • **
แดมป์ประตูคู่หน้าค่าเสียหายเท่าไหร่คับ ฝากระโปรงหลังต้องแดมป์ป่าวคับขอราคาด้วยคับ แล้วที่ร้านรับบัตรเครดิตของธนาคารกรุงเทพป่าวครับ

teera_ph

• ซี5
เจอกันอีกแล้วน่ะครับ (จากบอร์ด แรนเจอร์)

แล้ววันเสาร์คุณ ple มา ถ้าติดเสร็จแล้วผมขอลองฟังหน่อยสิครับ

เมื่อกี้ไปฟังที่ร้านมาอ่ะครับ กิเลศมันมามากมายเลยครับ จาก ID10 จะเอา IDQ10 ซะงั้น

ลองฟังในห้องเสียงดีกว่าจริงๆๆ แต่เสียดายรถคุณ ple เป็น FD ของผมวีโก้ครับ
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism

ple101

• ซี2
  • **
ได้เลยครับคุณ teera แต่ชุดนี้กว่าจะกล่อมคนที่บ้านได้เล่นเอาเหนื่อยสุดท้ายได้งบมา 4K ที่เหลือค่า แดมป์ + กรอบ 2 din + ตู้ซับ คงต้องใช้งบลับ.....อิอิอิ

โจโจ้

• ซี5
เจอกันอีกแล้วน่ะครับ (จากบอร์ด แรนเจอร์)

แล้ววันเสาร์คุณ ple มา ถ้าติดเสร็จแล้วผมขอลองฟังหน่อยสิครับ

เมื่อกี้ไปฟังที่ร้านมาอ่ะครับ กิเลศมันมามากมายเลยครับ จาก ID10 จะเอา IDQ10 ซะงั้น

ลองฟังในห้องเสียงดีกว่าจริงๆๆ แต่เสียดายรถคุณ ple เป็น FD ของผมวีโก้ครับ

หุหุ
IDQ...IDQ...IDQ
สะกดจิต ตัวเอง  :-[ :-[

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ

ระหว่าง ID กับ IDQ เสียงต่างกันมากมั้ยครับ กำลังเล็ง 2 ตัวนี่อยู่เหมือนกันครับ แต่เห็น IDQ ราคาแรงกว่าเยอะเลยครับ ก๋เลยลังเลอยู่ครับ
รถผม เพราะแล้ว

โจโจ้

• ซี5
เรียน คุณ minicole828

ว่างๆ นัดกันไปฟังเลยครับ ฉลามบุก!!!

teera_ph

• ซี5

ระหว่าง ID กับ IDQ เสียงต่างกันมากมั้ยครับ กำลังเล็ง 2 ตัวนี่อยู่เหมือนกันครับ แต่เห็น IDQ ราคาแรงกว่าเยอะเลยครับ ก๋เลยลังเลอยู่ครับ

อืม...... ไอ้ผมมันก็หูบ้านนอกด้วยซิครับ

แต่เอาเป็นว่า ผมจับคู่กับ Prism SQ6 แล้ว เสียงนักร้อง (ผมฟังเพลง ขอร้อง ของแดน) ผมว่าเสียงนักร้องมันกลมกลืนกับเบสมากขึ้น อ่ะขับ ฟังแล้วสบายกว่าเดิม

อธิบายเพิ่มเติมไงดีหว่า......เสียงนักร้องกับเสียงเบส มันแยกกันจนฟังได้ชัดขึ้นอ่ะครับ
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Damp Prism

IamNU

• ซี5
เฮียนพครับ ที่เคยรับปากผมว่าจะcoppyแผ่นดีวีดีสำหรับลองเสียงที่เป็นคอนสเริทอะครับ รบกวนเฮียก็อปฝากคุณเปิ้ลมาให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

qualityteam

• ซี5
เดี๋ยวผมให้เป็นแท้ไปเลยดีกว่า  เดี๋ยวขอเช็คก่อนนะครับว่ายังมีอยู่หรือเปล่า  ถ้าไม่มีจันทร์หน้าจะมีเข้าไปซื้อครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

s325

• ซี2
  • **
สมาชิกเรนเจอร์ ติดตะฃั้งแล้วอย่าลืมถ่ายรูปไปลงในเว็ปเรนเจอร์ด้วยครับ

ฝากเหล่าสมาชิกเรนเจอร์ให้เฮียนพช่วยดูแลด้วยครับ

เดี๋ยวเหล่าสมาชิกเรนเจอร์จะงงว่าใครหว่า ผม กล้วยตานีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/01/09 18:23:20 โดย s325 »

qualityteam

• ซี5
คุณ S235  จะโอนเงินค่าบอร์ดเรนเจอร์ยังได้อยู่มึ๊ยครับ  พึ่งจะว่างวันนี้เอง ;D

s325

• ซี2
  • **
คุณ S235  จะโอนเงินค่าบอร์ดเรนเจอร์ยังได้อยู่มึ๊ยครับ  พึ่งจะว่างวันนี้เอง ;D

ได้ครับเฮีย เรียนเชิญเฮียนพสมัครเป็นสมาชิกด้วยครับ  หากมีอะไรที่ราคาพิเศษ หรือเทคนิคที่เป็นประโยชน์เฮียลงโพสได้เลยครับ
ไม่ว่ากันครับ ขอให้อยู่กันแบบพี่ๆน้องๆก็แล้วกันครับ  ได้ข่าวว่าน้าพลจะแวะไปหาเฮียไม่ทราบว่าถึงรึยัง ผมได้คุยกับแกเมื่อวันอาทิตย์แกเอารถเข้าประกวดที่สุพรรณนะครับ

teera_ph

• ซี5
สมาชิกเรนเจอร์ ติดตะฃั้งแล้วอย่าลืมถ่ายรูปไปลงในเว็ปเรนเจอร์ด้วยครับ

ฝากเหล่าสมาชิกเรนเจอร์ให้เฮียนพช่วยดูแลด้วยครับ

เดี๋ยวเหล่าสมาชิกเรนเจอร์จะงงว่าใครหว่า ผม กล้วยตานีครับ

รับทราบครับ น้ากล้วยตานี

ผมเป็นประเภทหลบๆๆซ่อนๆๆครับ ไม่ค่อยโผล่ออกมาให้เห็น เพราะผมทำงานเซลล์อ่ะครับ

ชีวิตมันเลยอยู่บนรถซะเยอะเลยครับ

ไว้มิตติ้งคราวหน้าคงมีโอกาศเห็น ท่านๆๆทั้งหลายตัวเป็นๆๆน่ะครับ
Damp Prism