ผู้เขียน หัวข้อ: น้า NeS ช่วยด้วยครับ  (อ่าน 33554 ครั้ง)

sr5005

• ซี2
  • **
น้า NeS ช่วยด้วยครับ
« เมื่อ: 08/20/10 10:54:36 »
ถ้าผมจำไม่ผิดน้า NeS เคยเล่น Phass ES 6.5 ไช่ไหมครับ
เสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ แนวไหน จะเหมาะสมไหมถ้าผมเอามาจับคู่กับ P80RSII
ที่ผมสนใจตัวนี้เพราะหลังจากเปลี่ยนตัวแทนฯแล้วราคาถูกลงมากเหลือ เกินครึ่งหมื่นไปนิดเดียว

น้า NeS กรุณาให้คำแนะนำหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/20/10 11:14:23 โดย sr5005 »

tong

• ซี5
Re: น้า NeS ช่วยด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08/20/10 11:16:41 »
 ??? น้าเนสเคยใช้ด้วยเหรอ  ไม่คุ้นเลยครับ

แต่ที่ใช้แน่ๆและยังใช้อยู้ก็น้า โจโจ้ ครับ

sr5005

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08/20/10 11:28:11 »
??? น้าเนสเคยใช้ด้วยเหรอ  ไม่คุ้นเลยครับ

แต่ที่ใช้แน่ๆและยังใช้อยู้ก็น้า โจโจ้ ครับ
จริงเหรอครับ  เอ__________หรือว่าจำผิดคน อิอิ
งั้นถ้าน้า โจโจ้ ผ่านเข้ามาเจอกรุณาช่วยชี้แนะด้วยครับผม

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08/20/10 15:19:49 »
น่าจะจำผิดคนแล้วครับ..ผมไม่เคยใช้ PHASS เลยอะน้า ???
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

anuwatku55

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08/20/10 20:11:26 »
สงสัย อาจจะคนละเนสหรือเปล่า   แต่น้าโจโจ้ ใช่แน่นอนอะครับ
THE ART OF SOUND PERFECTION BY SEAS

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08/20/10 20:26:28 »
สงสัยจะหาคนช่วยผิดแล้วครับ ที่ผ่านมาน้าเนสจะช่วยแต่เชียร์ให้เสียตังค์เท่านั้นครับ :-\ :-\
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08/21/10 07:24:49 »
ถ้าผมจำไม่ผิดน้า NeS เคยเล่น Phass ES 6.5 ไช่ไหมครับ
เสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ แนวไหน จะเหมาะสมไหมถ้าผมเอามาจับคู่กับ P80RSII
ที่ผมสนใจตัวนี้เพราะหลังจากเปลี่ยนตัวแทนฯแล้วราคาถูกลงมากเหลือ เกินครึ่งหมื่นไปนิดเดียว

น้า NeS กรุณาให้คำแนะนำหน่อยนะครับ

เช็คการรับประกันดีๆนะครับ  เคยลองฟังหรือยังครับ แนะนำให้ฟังก่อน เพราะ คนชอบ ยี่ห้อนี้เฉพาะกลุ่มจริงๆครับ
ในร้านเราที่ชอบ phass มีน้าโจโจ้  ที่เหลือเท่าที่ผมเห็นยังไม่เจอแฮะ ในกลุ่ม 

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

sr5005

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08/21/10 08:11:35 »
น่าจะจำผิดคนแล้วครับ..ผมไม่เคยใช้ PHASS เลยอะน้า ???

??? ผมเช็คข้อมูลมาแล้วเป็นน้าโจโจ้จริงๆด้วย   ต้องขอโทษน้าNeSด้วยครับ   :(

sr5005

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08/21/10 08:16:52 »
สงสัย อาจจะคนละเนสหรือเปล่า   แต่น้าโจโจ้ ใช่แน่นอนอะครับ

ใช่ครับ เป็นน้าโจโจ้_____ขอบคุณน้าanuwatku55 ครับ   :)

sr5005

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 08/21/10 08:42:32 »

เช็คการรับประกันดีๆนะครับ  เคยลองฟังหรือยังครับ แนะนำให้ฟังก่อน เพราะ คนชอบ ยี่ห้อนี้เฉพาะกลุ่มจริงๆครับ
ในร้านเราที่ชอบ phass มีน้าโจโจ้  ที่เหลือเท่าที่ผมเห็นยังไม่เจอแฮะ ในกลุ่ม 

:(

สวัสดีครับน้าKamol   :-*

ผมยังไม่เคยลองฟังครับ และไม่กล้าไปลองฟังร้านไหนๆเลย การไปลองฟังนานๆแล้วไม่ซื้อ ไม่ติดตั้ง กลัวเขาว่าเอาอ่ะครับ
ที่ผมสนใจตัวนี้เพราะ _ เวปดังแห่งหนึ่งว่าลำโพงตัวนี้ดี และยังเคยจัดห้องลองฟังที่ร้านนี้ด้วยใช่ไหมครับ
                         _ ที่นี่ก็เคยจัดโปรโมชั่นลำโพงตัวนี้ด้วยใช่ไหมครับ
                         _ ผมไปเจอในนิตยสารเครื่องเสียงรถฯ ว่ามีตัวแทนฯใหม่แลัวเป็นบ.ยักษ์ ส่งออก&นำเข้า ใช่ไหมครับ
                         _ ที่นี่เคยจัดโปรฯ หมื่นกลาง แต่ตอนนี้ค่าตัวเหลือ กลางหมื่น

น้าโจโจ้ ก็ใช้อยู่ ผมจึงคิดว่า น่าจะดีและคุ้มค่าเงินอ่ะครับ

**** ถ้าอ้างอิงผิดพลาดอย่างไรก็ขออภัยด้วยครับ  ไม่มีเจตนาอื่นใดเลยครับ   :(

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 08/21/10 09:06:18 »
ในห้องลองไม่มีตัวนี้นะครับ phass ผมแนะนำว่าถ้าอยากลองฟังก็ไปลองร้านที่เค้ามีเลยครับ
ผมว่านะ เล่นเครื่องเสียงยังไงก็ต้องลอง ถ้าเค้าไม่เต็มใจให้ลองก็ลืมมันไปเลยครับ มีลำโพงอีกหลาย brand :-\
ลองคิดดูครับว่าขนาดยังไม่ติดไปขอลองฟังยังไม่ยินดีแล้วถ้าติดไปแล้วมีปัญหาเค้าจะมาดูแลมั้ย

ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 08/21/10 09:24:47 »
จะซื้อลำโพงถ้าเขาไม่ให้ลองหรือไม่เต็มใจให้เราลองฟัง ก้อให้ทำเหมือนน้าหมอข้างบนว่าครับ ลืมมันไปซะจะดีกว่าครับ ยิ่งเป็นลำโพงที่เราไม่เคยฟังเสียงมาก่อนแล้วไม่อยากแนะนำให้ซื้อเลยครับ อย่างน้อยๆถ้าเราเคยฟังแนวเสียงมาบ้างแล้วก้อยังอาจจะพอคุย ความรู้สึกความชอบของคนเราไม่เหมือนกันนะครับ เขาอาจจะว่าดีแต่เราอาจจะไม่ใช่ก้อได้ ส่วนตัวแล้วผมอยากแนะนำให้ซื้อลำโพงด้วยการใช้หูฟังแล้วตัดสินใจ ไม่ใช่ซื้อเพราะตัวหนังสือที่เป็นข้อมูลอ้างอิง หรือ เหตุผลที่ว่า เขาว่ามาอย่างนั้นอย่างนี้ ข้อมูลพวกนั้นเอาไว้เป็นส่วนประกอบในการตัดสินใจพอครับ ผมเชื่อว่าการฟังของฟังจะทำให้เราตัดสินใจได้ถูกต้องมากที่สุด

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 08/21/10 09:28:44 »
ลำโพงรุ่นนี้คุณภาพกับราคาที่ผู้นำเข้าใหม่มาจัดจำหน่ายถือว่าถูกมากเลยนะครับ
ทางร้านเคยจัดจำหน่ายลำโพงรุ่นนี้อยู่มากพอสมควรแต่ปัจจุบันเรามีการนำลำโพง
หลายแบรนด์มาทดสอบแล้วสมาชิกเห็นว่ามีคุณภาพดีกว่าในราคาใกล้เคียงกัน
เราจึงหยุดจำหน่ายลำโพงรุ่นนี้ไป
และอยากแนะนำนิดนึงนะครับการซื้อเครื่องเสียงควรหาโอกาสทดลองฟังด้วยตัวเอง
การอ่านหรือฟังจากเขาบอกมาอาจได้ข้อมูลที่คลาดเคลื่อนได้
หากอยากฟังลำโพงรุ่นไหนที่ทางร้านจัดจำหน่ายยินดีเข้ามาทดสอบได้เลยนะครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

TJ

• ซี3
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 08/21/10 10:03:27 »
เห็นด้วยครับ อยากให้หาลองฟังดูก่อนตัดสินใจ

ขึ้นอยู่กับแนวเพลงที่ชอบครับ

ผมใช้อยู่กับ amp xxk

ลำโพง phass เหมาะกับแนว vocal jazz หรือเพลงช้า ครับ

แต่ไม่เหมาะกับเพลง rock หรือเพลงเร็วๆ  มิดเบสจะบางไปนิด

ถ้าฟังหลากหลายแนว แนะนำตัวอื่นครับ

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 08/21/10 11:22:00 »

:(

สวัสดีครับน้าKamol   :-*

ผมยังไม่เคยลองฟังครับ และไม่กล้าไปลองฟังร้านไหนๆเลย การไปลองฟังนานๆแล้วไม่ซื้อ ไม่ติดตั้ง กลัวเขาว่าเอาอ่ะครับ
ที่ผมสนใจตัวนี้เพราะ _ เวปดังแห่งหนึ่งว่าลำโพงตัวนี้ดี และยังเคยจัดห้องลองฟังที่ร้านนี้ด้วยใช่ไหมครับ
                         _ ที่นี่ก็เคยจัดโปรโมชั่นลำโพงตัวนี้ด้วยใช่ไหมครับ
                         _ ผมไปเจอในนิตยสารเครื่องเสียงรถฯ ว่ามีตัวแทนฯใหม่แลัวเป็นบ.ยักษ์ ส่งออก&นำเข้า ใช่ไหมครับ
                         _ ที่นี่เคยจัดโปรฯ หมื่นกลาง แต่ตอนนี้ค่าตัวเหลือ กลางหมื่น

น้าโจโจ้ ก็ใช้อยู่ ผมจึงคิดว่า น่าจะดีและคุ้มค่าเงินอ่ะครับ

**** ถ้าอ้างอิงผิดพลาดอย่างไรก็ขออภัยด้วยครับ  ไม่มีเจตนาอื่นใดเลยครับ   :(

ถ้าเป็นแบบนี้ผมแนะนำQCดีกว่าด้วยเหตุดังนี้
1. คุณลองฟังในห้องได้แบบสบายใจ นานเท่าที่คุณต้องตัดสินใจ
2. ถ้าคุณเกรงใจมากจนต้องซื้อจะไม่ผิดหวังกับคุณภาพที่นี่
3. คุณฟังเสียงในรถที่ไม่ใช่รถของร้านได้สบายๆ
4. ถ้าติดแล้วเสียงถูกใจราคาเท่าไหร่ก็เรียกว่าคุ้มค่าเงินครับ
อาจจะมีร้านอื่นๆที่เป็นแบบนี้ก็ได้แต่ผมยังไม่รู้จักนะ แต่ที่นี่มีแน่นอน :D
QC Society MicroPrecision S7