ผู้เขียน หัวข้อ: มาเปิดบ้าน QC วันศุกร์ เริ่มด้วย อยากรู้ราคา Dynaudio  (อ่าน 24325 ครั้ง)

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
จัดให้น้าเอ๊ะครับ  เป็นรุ่น  242  MK II  ราคา  2  หมื่นปลายๆครับ   แต่สำหรับน้าเอ๊ะคงต้องเป็น  ESOTAR  แหลมอย่างเดียวอยู่ที่   3  หมื่นปลาย

เหมาะสำหรับนักฟังเพลงตัวจริงอย่างน้าเอ๊ะเลยครับ

ตัวนี้ ถ้าเอาไปเทียบกับ morel elate

ในงบ 2 หมื่นกว่า ๆ มีตัวไหนแนะนำ ถ้าเอาไปฟังพวกเพลงร้อง แนว หวาน ๆ อย่าง    
เติ้งลี่จวิน  ซูเหวิน  จ้าวเผิง
เท่าที่ได้รับข้อมูลเบื้องลึกแล้วขอเชียร์ Elate Le ครับ
QC Society MicroPrecision S7

CarTooN

• ซี5
  • คันเป็นอาชีพ
จัดให้น้าเอ๊ะครับ  เป็นรุ่น  242  MK II  ราคา  2  หมื่นปลายๆครับ   แต่สำหรับน้าเอ๊ะคงต้องเป็น  ESOTAR  แหลมอย่างเดียวอยู่ที่   3  หมื่นปลาย

เหมาะสำหรับนักฟังเพลงตัวจริงอย่างน้าเอ๊ะเลยครับ

ตัวนี้ ถ้าเอาไปเทียบกับ morel elate

ในงบ 2 หมื่นกว่า ๆ มีตัวไหนแนะนำ ถ้าเอาไปฟังพวกเพลงร้อง แนว หวาน ๆ อย่าง    
เติ้งลี่จวิน  ซูเหวิน  จ้าวเผิง
เท่าที่ได้รับข้อมูลเบื้องลึกแล้วขอเชียร์ Elate Le ครับ

มันจะเกิน 2 หมื่น ไปเยอะเลย เกือบ ๆ สี่หมื่นเลย  :o 
NAVARA 4x2 KING CAB
กระบะ SQ

kamol

• ซี5
FOCAL KRX ไม่รู้ชอบป่าวครับ แต่เสียงคนละแนวกับ Morel

Morel Elate ก็ดีนะครับ สองกว่าเช่นกัน
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

CarTooN

• ซี5
FOCAL KRX ไม่รู้ชอบป่าวครับ แต่เสียงคนละแนวกับ Morel

Morel Elate ก็ดีนะครับ สองกว่าเช่นกัน

ถ้าตัว LE มันแจ่มกว่าตัว ธรรมดาหลายช่วงตัว (ราคาเหมือนกัน  :-\ )
สงสัยต้องรออีกสัก สองเดือน ถึงจะสอย ตัว LE มาได้ ระหว่างรอนี้คงกระวนกระวายน่าดูเลย  >:(
กระบะ SQ

tong

• ซี5
 ถ้าจะเปลี่ยนแทน rainbow slc แล้วรู้สึกว่าดีขึ้นชัดเจน ต้อง morel le หวานก็ได้ มันก็ดี

ปล น้าติด bitone จากที่ QC ได้รับสิทธิจูนตลอดอยู่แล้ว การไปซื้อของหรืออัพระบบจากที่อื่นสิทธิการจูนน่าจะสิ้นสุดลงนะครับ (น่าเสียดาย) คนที่จูน bitone เก่งๆและไม่มักง่ายหายากครับ

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
ทำไมทำมาทุกคนลืมยุน้าเอ๊ะไปได้เนี่ย จัดไปครับน้าเอ๊ะ ผมอยากฟัง dynaudio รุ่นนี้บนรถ
หน้าตา woofer เหมือน totem model-1 มากๆ :-\
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

tong

• ซี5
ทำไมทำมาทุกคนลืมยุน้าเอ๊ะไปได้เนี่ย จัดไปครับน้าเอ๊ะ ผมอยากฟัง dynaudio รุ่นนี้บนรถ
หน้าตา woofer เหมือน totem model-1 มากๆ :-\
ช่วงนี้น้าเอ๊ะ ดื้อ..อ ยุอะไรก็ไม่ฟัง ว่าจะใช้กำลังละ  ;D

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
ช่วงนี้น้าเอ๊ะ ดื้อ..อ ยุอะไรก็ไม่ฟัง ว่าจะใช้กำลังละ  ;D
แค่นึกภาพก็น่ากลัวแระ น้าตงจะใช้กำลังกับน้าเอ๊ะ  :o

CarTooN

• ซี5
ถ้าจะเปลี่ยนแทน rainbow slc แล้วรู้สึกว่าดีขึ้นชัดเจน ต้อง morel le หวานก็ได้ มันก็ดี

ปล น้าติด bitone จากที่ QC ได้รับสิทธิจูนตลอดอยู่แล้ว การไปซื้อของหรืออัพระบบจากที่อื่นสิทธิการจูนน่าจะสิ้นสุดลงนะครับ (น่าเสียดาย) คนที่จูน bitone เก่งๆและไม่มักง่ายหายากครับ

ที่ชอบ QC ก็ตรงที่ช่างฝีมือดี กับ เฮียที่จูนได้สุดยอด (น้า ๆ ทุกคนด้วย) ตอนเข้าไปครั้งแรก ของในรถเดิม ๆ เปลี่ยแค่ SLC ตัวเดียว เฮียยังจูนออกมาได้ดีมาก ๆ (ยังจำความรู้สึกครั้งแรกได้อยู่เลย)  ขนาดจะลองสลับแอมป์ดูยังไม่กล้าให้ช่างที่อื่นสลับให้เลย ต้องตีรถจากเมืองกาญเข้าไป กทม ให้ช่างที่ QC ทำให้ เสียดายวันนั้นเฮียปวดเข่า เลยได้แค่สลับยังไม่ได้จูนมาถึงทุกวันนี้เลย  :(  
กระบะ SQ

CarTooN

• ซี5

เมื่อมาขนาดนี้แล้ว ผมเชื่อน้าตง สงสัยต้องรูดบัตรไปก่อนแล้ว  :-\  รออีกสองเดือนไม่ไหว มันคันทุกครั้งที่เปิดเพลงฟังในรถ

ขอ 0 เปอร์น่ะเฮีย (ยังมีโปรนี้อยู่รึป่าว)
กระบะ SQ

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
เมื่อมาขนาดนี้แล้ว ผมเชื่อน้าตง สงสัยต้องรูดบัตรไปก่อนแล้ว  :-\  รออีกสองเดือนไม่ไหว มันคันทุกครั้งที่เปิดเพลงฟังในรถ

ขอ 0 เปอร์น่ะเฮีย (ยังมีโปรนี้อยู่รึป่าว)
5555 น้าตงปิดการขายไปอีกราย ยินดีล่วงหน้าด้วยครับ :-\

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
ยินดีด้วยอีกคนครับน้าตง

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
น้าตง บิงโก :D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

tong

• ซี5
555 ไม่อยากให้เพื่อนๆ เปลี่ยนของบ่อยๆ เปลี่ยนทั้งทีต้องเห็นผลชัดเจน

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
555 ไม่อยากให้เพื่อนๆ เปลี่ยนของบ่อยๆ เปลี่ยนทั้งทีต้องเห็นผลชัดเจน เช่นหำเล็กเป็นคลาสเอเหมือนผม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/17/11 10:17:37 โดย NeS »
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..