ผู้เขียน หัวข้อ: สายสัญญาณรุ่นใหม่ Tchernov original MS มาถึงร้านแล้ว  (อ่าน 69949 ครั้ง)

Ton_Naphat

• ซี1
  • *
รถเก๋ง 4 ประตู เล่นไตรแอมป์ ถ้าเปลี่ยนทั้งคัน ปามานเท่าไหร่ครับน้าๆ

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
รถเก๋ง 4 ประตู เล่นไตรแอมป์ ถ้าเปลี่ยนทั้งคัน ปามานเท่าไหร่ครับน้าๆ
สายตัวนี้เป็นสายที่เชื่อมประกอบหัวสำเร็จมาจากโรงงาน ต้องดูว่าใช้สายตัวที่ความยาวกี่เมตรครับ ถ้าจะใช้สายตัวนี้ครบเซ็ท ระบบ Tri-amp ก้อต้องใช้ 3 ชุดครับส่วนราคาโทรหาเฮียได้เลยครับ

ลุงขี้เมา

• ซี5
ขอทราบรายละเอียด ตำแหน่งติดตั้งอุปกรณ์ต่างๆ ทั้ง Twขึ้นเสา A หรือไม่ Sub อยู่ไหน ตำแหน่ง Amp มีกี่ตัวไว้ใต้เบาะหรือ กระโปรงหลัง ซึ่งจะเป็นตัวกำหนดความยาวสายต่างๆ นะครับ

tong

• ซี5

สายตัวนี้มีความยาวเดียว 1.65 เมตร ถ้าแอมป์อยู่ใต้แบะสบายครับ

ระบบไตรแอมป์ใช้ทั้งหมดสามชุดอย่างที่น้าโช้คบอกครับ ค่าเสียหายน่าจะ สองหมื่นกลางๆ ครับ

??? ตอนนี้ระบบน้า Ton_naphat มีไรบ้างและใช้สายอะไรอยู่ครับ

Ton_Naphat

• ซี1
  • *
เป็นเก๋ง 4 ด ครับ
รุ่นนี้แบตอยู่ท้ายรถ
แอมป์ 2 ตัวอยู่ท้ายรถ
ซับ 8 นิ้ว อยู่ตรงเบาะหลัง (เอาหมอนกลางออก แล้วยัดแทนหมอน)
วูฟเฟอร์อยู่แผงประตู
TW ขึ้นเสา A

สายสัญญานเดิม audison ชุดละพันกว่า
สายลำโพงทั้งหมด canare เมตรละไม่กี่สิบ
ฟร้อน p80-2
แอมป์ arc 4100 xxk
แอมป์ขับซับ ยังไม่มี เลยเอา rainbow 4chที่มีอยู่ บริดด์ขับซับ id8
wf - PHD อลูฯถัก หน้าเงิน
Tw - vifa จาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/24/11 20:51:42 โดย Ton_Naphat »

ลุงขี้เมา

• ซี5
อุปกรณ์หลัก อยู่ท้ายรถเกือบหมด ..... ถ้าเน้นคุณภาพสายจริงๆ แนะนำ ย้าย แอมป์ ไว้ใต้เบาะนะครับ
เพราะ งบประมาณ เรื่องสาย ในระบบ ส่วนที่แพงสุด จะเป็น สายสัญญาณ ครับ

Ton_Naphat

• ซี1
  • *
อุปกรณ์หลัก อยู่ท้ายรถเกือบหมด ..... ถ้าเน้นคุณภาพสายจริงๆ แนะนำ ย้าย แอมป์ ไว้ใต้เบาะนะครับ
เพราะ งบประมาณ เรื่องสาย ในระบบ ส่วนที่แพงสุด จะเป็น สายสัญญาณ ครับ
หมดสิทธิ์ครับน้าฯ เบาะเตี้ย แอมป์ใหญ่ แถมใต้เบาะยังมีท่อแอร์อีก

tong

• ซี5
ถ้าสายสัญญาณยาวๆ ลองดู hamotech ครับ เหมือนว่าเฮียมีราคาพิเศษ

แล้วก็เปลี่ยนสายไฟดีๆ เพราะแบตอยู่ด้านหลังอยู่แล้วอันนี้เห็นผลสุดๆ

ลุงขี้เมา

• ซี5
งั้นเริ่มจาก สายไฟ ตามน้าตง แล้วตามด้วยสายลำโพง ครับ สูตรสำเร็จ ลูกผสม ระหว่างสายลำโพงและสายสัญญาณ PSI-Tchernov ลองเลือกตามงบดูก่อนครับ ยิ่งตอนนี้ สายสัญญาณ Tchernov มีโปรพิเศษ ด้วย ส่วนสายลำโพง ในระบบ Active Tri Amp ใช้ความยาว 16-20 ม. ครับ

kornsung

• ซี4
จองๆๆๆๆ2เส้น  อิอิ  แอมป์ใต้เบาะ :D :D

tong

• ซี5
จองๆๆๆๆ2เส้น  อิอิ  แอมป์ใต้เบาะ :D :D
จัดไปครับ

tong

• ซี5
ดันหน่อย กระตุ้นความคัน  :-\

nOrth

• ซี2
  • **
คุ้มจริงๆครับเส้นนี้ อยากจะติดเพิ่มอีกเส้นเลย :-[ (เสียงจากผู้ใช้จริง)

tong

• ซี5
คุ้มจริงๆครับเส้นนี้ อยากจะติดเพิ่มอีกเส้นเลย :-[ (เสียงจากผู้ใช้จริง)
:D

nokair

• ซี5
:D

เมื่อวันเสาร์ น้องนอร์ทลงไปอีกเส้นแล้วใช่ม่ะคับ ของเค้าดีจิงๆๆ  :-* :-*