ผู้เขียน หัวข้อ: ไปอ้๊บระบบครับ  (อ่าน 4126 ครั้ง)

Winit udompost

• ซี2
  • **
ไปอ้๊บระบบครับ
« เมื่อ: 05/06/13 17:40:57 »
พอดีเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาผมได้เอารถไปแดมป์ซุ้มล้อกับพื้นมาและก็คุยกับพี่นพว่าเปลี่ยนซับวูฟเฟอร์
เป็นJl10w6v3-d4ด้วยก็เลยอยากถามเพื่อนสมาชิกว่าท่านใดใช้อยู่และคุณภาพเสียงเป็นอย่างไงบ้าง
พอดีวันนี้พี่นพเข้าไปจูนให้คงจะเสร็จวันนี้

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
Re: ไปอ้๊บระบบครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05/06/13 19:48:43 »
ฟังดีครับพี่ผมยังชอบเลยแต่ผมไม่เคยใช้นะที่ผมฟังในรถของพี่แหละครับ

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05/06/13 20:04:18 »
คุณโช๊กไปดูรถและเสียงเป็นอย่างไงบ้างครับผมอยากรู้พอดีผมมาเที่ยวต่างจังหวัดคงจะกลับพรุ่งนี้
ช่วยเหล้าให้ฟังหน่อยครับความแตกต่างของเที่ยวที่แล้วกับเที่ยวนี้ครับ

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 05/07/13 09:20:24 »
ไม่รู้ว่าตอนนี้พี่กลับมารึยังจะโพสตอบแต่พอดีใช้โทรศัพท์มันพิมพ์ยากก้อเลยไม่ได้โพสตอบพี่  ตอนไปที่ร้านเฮียกำลังเซ้ทเสียงพอดีก้อเลยแอบย่องขึ้นไปฟังด้วยเพราะผมเองก้ออยากฟัง w6 เหมือนกันว่ามันเสียงจะไปแนวไหน เฮียเปิดให้ฟังหลายเพลงและหลายแนว แต่ไม่ได้เปิดพวก dance หรือ พวก hiphop เพลงที่ผมได้ฟังก้อเป้น อัศนี แล้วก้อลุกทุ่งทั้งจังหวะช้า และเร็ว แล้วก้อแผ่นเพลงจีน  แนวเสียงซับตัวนี้ผมว่ามันได้น้ำหนักดี แต่ไม่ใช่หนักแบบกระแทกนะ คือฟังแล้วมันมีน้ำหนัก ช่วงที่เบสลงต่ำๆมันได้ลึกดีครับพี่ ส่วนตัวแล้วจากที่ผมฟังถ้าฟังเอาเบสคุณภาพเสียงดี เปิดเพลงฟังแบบสบายๆ หรือเพลงช้าๆ ผมว่ามันไปได้ดีเลยครับ ผมฟังแล้วผมยังชอบซับตัวนี้เลยครับ ส่วนถ้าจะเอาไปฟังเพลงพวก dance หนักๆจังหวะเร็วๆเหมือนพวกที่รถเปิดดังชอบเปิดโชว์ ผมไม่ขอออกความเห็นเพราะผมไม่ได้ลองฟังกับเพลงแนวนี้ครับ

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05/07/13 11:06:00 »
คุณโช๊กผมคงจะไปเอารถเย็นนี้เพราะตอนนี้ผมอยู่ที่เขาใหญ่อยู่

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05/07/13 11:14:54 »
ไม่รู้ว่าตอนนี้พี่กลับมารึยังจะโพสตอบแต่พอดีใช้โทรศัพท์มันพิมพ์ยากก้อเลยไม่ได้โพสตอบพี่  ตอนไปที่ร้านเฮียกำลังเซ้ทเสียงพอดีก้อเลยแอบย่องขึ้นไปฟังด้วยเพราะผมเองก้ออยากฟัง w6 เหมือนกันว่ามันเสียงจะไปแนวไหน เฮียเปิดให้ฟังหลายเพลงและหลายแนว แต่ไม่ได้เปิดพวก dance หรือ พวก hiphop เพลงที่ผมได้ฟังก้อเป้น อัศนี แล้วก้อลุกทุ่งทั้งจังหวะช้า และเร็ว แล้วก้อแผ่นเพลงจีน  แนวเสียงซับตัวนี้ผมว่ามันได้น้ำหนักดี แต่ไม่ใช่หนักแบบกระแทกนะ คือฟังแล้วมันมีน้ำหนัก ช่วงที่เบสลงต่ำๆมันได้ลึกดีครับพี่ ส่วนตัวแล้วจากที่ผมฟังถ้าฟังเอาเบสคุณภาพเสียงดี เปิดเพลงฟังแบบสบายๆ หรือเพลงช้าๆ ผมว่ามันไปได้ดีเลยครับ ผมฟังแล้วผมยังชอบซับตัวนี้เลยครับ ส่วนถ้าจะเอาไปฟังเพลงพวก dance หนักๆจังหวะเร็วๆเหมือนพวกที่รถเปิดดังชอบเปิดโชว์ ผมไม่ขอออกความเห็นเพราะผมไม่ได้ลองฟังกับเพลงแนวนี้ครับ

ฟังแนว dance หรือ hiphop ก็ดีครับ เพราะรถ เทพ ESQL แห่ง qc (น้าหนุ่ม) ใช้ W6 1 คู่
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05/07/13 12:19:09 »
รถคันนี้จัดเต็มน่าดู ไม่ทราบน้า winit จัดเส้นสายครบยังครับเห็นมี XS ในระบบด้วย ถ้ายังแนะนำเลยครับ Classic ทั้งตระกูล แล้วอย่าลืมแบต stinger ด้วยนะครับ  ;D

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05/07/13 15:33:27 »
ขอบคุณคุณตรงที่แนะนำครับพอดีผมใช้สายสัญญาณเทาอยู่3ชุด และสีฟ้า1ชุดเข้าเพาเวอร์ซับ
ส่วนสีม่วงxsจากฟร้อนไปmosconiครับช่วงนี้คงต้องหยุดยาวครับงบหมดเดี๋ยวผมเบินซับ
พ้นรันอินเมื่อไหร่จะไปจูนอีกรอบผมว่าจะเข้าไปจูนที่กรุงเทพคงได้เจอกันครับ

Jeng

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05/07/13 19:11:59 »
JL W6 ฟังดีมากๆ ครับ ของผม 12 นิ้ว เบสนุ่มลึก..ชอบม๊วกกก  :laugh: :laugh:
Simply the best @ QC