ผู้เขียน หัวข้อ: HONDA CIVIC & Brax NOX 4 กับการติดตั้งจริงคันแรกในเมืองไทย  (อ่าน 44970 ครั้ง)

boy_krit

• ซี1
  • *
คุณTong ไม่ต้องห่วงครับ หากโละ Piccolo จริง บอกผมมาเลยครับ ผมรับต่อทันทีครับ เพราะผมจะได้พอเหลือเงินไป Up พวกสายต่างๆ ครับ เพราะพอคุณ Tong แนะนำผมก็อยากได้เลย เพราะเท่าที่ดูกระทู้มาเนี่ยการฟังคุณ Tong น่าจะระดับเทพแล้วครับ

somboonc11

• ซี5
  • น้าๆจะรีบไปไหนเหรอ
น้าตงเรา โดนแซะ Piccolo อีกรายแล้ว  ไม่รุ้เป็นรายที่เท่าไร  จะใจอ่อนเมื่อไรไม่รู้ ???

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
น้าตงคงคิดหนัก ???

boy_krit

• ซี1
  • *
สงสัยผมนี่สิครับคิดหนัก เพราะยังจัดเวลาไม่ลงตัวซักที อยากรีบเข้าไปจัดชุด Supremo+Arc se4002 ที่คุณ Tong แนะนำเร็วๆ จนเริ่มเครียดแล้วล่ะครับ เกิดกิเลสจริงๆเลยคนเรา

• ซี5
น้าบอยครับถ้าพรุ่งนี้ว่างเข้ามาที่ร้านเลยครับพอดีมีงานเลี้ยงมีน้าๆหลายคนเข้ามาจะได้มาลองฟังรถน้าๆดู(แอบเข้ามาก็ได้ :-\)

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
สงสัยผมนี่สิครับคิดหนัก เพราะยังจัดเวลาไม่ลงตัวซักที อยากรีบเข้าไปจัดชุด Supremo+Arc se4002 ที่คุณ Tong แนะนำเร็วๆ จนเริ่มเครียดแล้วล่ะครับ เกิดกิเลสจริงๆเลยคนเรา

ลองฟังบนรถน้าตงเลย ครับ  หรือ ถ้ายังไม่ใจแนวตัวเอง ก็ มี GM m line น้าคิม, hex pro น้ากมล, bax เสี่ยเตริกซ์ ซึ่งใช้ SE 4200 หมดยกเว้น น้ากมล เป็น celastra VA <<< ต้องฟังเลย

หำน้อย แบบเราขอหลบ  :(
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

boy_krit

• ซี1
  • *
ขอบคุณ Mr.Prakarn & K.Hokung มากครับ พอดีพรุ่งนี้ผมรอ Confirm ว่าต้องเดินทางไปธุระต่างจังหวัดหรือเปล่า หากไม่ไปจะเข้าไปขอรบกวนฟังเสียงในรถเพื่อนๆ (ขอถือว่าเป็นเพื่อนกันแล้วนะครับ) ที่แนะนำครับ หากใช่แนวที่ตัวเองชอบจะได้รีบจัดเวลาติดตั้งเร็วๆ ครับ อดใจไม่ไหวเหมือนกันครับ ว่าแต่งานนี่เริ่มกี่โมงหรือครับ

tong

• ซี5
คุณTong ไม่ต้องห่วงครับ หากโละ Piccolo จริง บอกผมมาเลยครับ ผมรับต่อทันทีครับ เพราะผมจะได้พอเหลือเงินไป Up พวกสายต่างๆ ครับ เพราะพอคุณ Tong แนะนำผมก็อยากได้เลย เพราะเท่าที่ดูกระทู้มาเนี่ยการฟังคุณ Tong น่าจะระดับเทพแล้วครับ

ไม่ขนาดนั้นครับน้าบอย ผมก็เรียนรู้ไปพร้อมๆกับเพื่อนๆอะครับ

tong

• ซี5
น้าตงเรา โดนแซะ Piccolo อีกรายแล้ว  ไม่รุ้เป็นรายที่เท่าไร  จะใจอ่อนเมื่อไรไม่รู้ ???

ใช่แซะกันจัง  :( แต่ผมยังรักมันอยู่เลยพี่  :-[

ปล. ผมปรับระบบสายไฟใหม่ผมว่ามันดีขึ้นเยอะทีเดียว เด๋วจะเอามาเล่าให้เพื่อนๆฟัง กับงบประมาณเพียงหลักพัน  :D

tong

• ซี5
ขอบคุณ Mr.Prakarn & K.Hokung มากครับ พอดีพรุ่งนี้ผมรอ Confirm ว่าต้องเดินทางไปธุระต่างจังหวัดหรือเปล่า หากไม่ไปจะเข้าไปขอรบกวนฟังเสียงในรถเพื่อนๆ (ขอถือว่าเป็นเพื่อนกันแล้วนะครับ) ที่แนะนำครับ หากใช่แนวที่ตัวเองชอบจะได้รีบจัดเวลาติดตั้งเร็วๆ ครับ อดใจไม่ไหวเหมือนกันครับ ว่าแต่งานนี่เริ่มกี่โมงหรือครับ

สมาชิกคงเริ่มเข้าร้านกันตั้งแต่บ่ายๆครับ แต่งานคงเป็นช่วงเย็นครับ นั่งกินดื่มแล้วก็ฟังเพลงกัน

tong

• ซี5
เมื่อวานเฮียไปงานสมัมนา Brax มา เฮียบอกได้เทคนิคการจูนมาปรับใช้พอสมควร  :-[

ขนาดเจ้าสำนักยังไม่ยอมหยุดเรียนรู้เลย พวกเราก็ซนกันต่อไป  :-\

• ซี5
เมื่อวานเฮียไปงานสมัมนา Brax มา เฮียบอกได้เทคนิคการจูนมาปรับใช้พอสมควร  :-[

ขนาดเจ้าสำนักยังไม่ยอมหยุดเรียนรู้เลย พวกเราก็ซนกันต่อไป  :-\
L: L:

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
เมื่อวานเฮียไปงานสมัมนา Brax มา เฮียบอกได้เทคนิคการจูนมาปรับใช้พอสมควร  :-[

ขนาดเจ้าสำนักยังไม่ยอมหยุดเรียนรู้เลย พวกเราก็ซนกันต่อไป  :-\
L: L:
 L:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/29/12 19:00:46 โดย O.V. »

somboonc11

• ซี5
  • น้าๆจะรีบไปไหนเหรอ

แล้ววันนี้เทคนิคนั้นก็มาปรับใช้บนรถผมแล้วครับ :D L:

tong

• ซี5

แล้ววันนี้เทคนิคนั้นก็มาปรับใช้บนรถผมแล้วครับ :D L:
โหตัดหน้าอะ  :( แล้วเป็นไงบ้างอะพี่