ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัว  (อ่าน 336179 ครั้ง)

anuwatku55

• ซี5
Re: แนะนำตัว
« ตอบกลับ #330 เมื่อ: 06/26/10 21:06:15 »
ยินดีต้อนรับครับ
THE ART OF SOUND PERFECTION BY SEAS

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
« ตอบกลับ #331 เมื่อ: 06/27/10 07:28:56 »
มาต้อนรับช้าไปหน่อย แต่ก็ยินดีต้อนรับเป็นอย่างยิ่งครับ มาสนุกด้วยกันครับ โดยเฉพาะช่วงนี้ร้านจะมีกิจกรรมเยอะมากเลยครับ  :D

nengnoi

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #332 เมื่อ: 07/08/10 00:38:02 »
สวัสดีครับ อ่านมาหลายวันแล้ว พอดีจองรถไว้ยังไม่ได้
ตั้งโครงการทำเครื่องเสียงไว้ ระหว่างนี้ก็ศึกษาหาข้อมูล
จนตาลาย มาเจอบอร์ดนี้เข้า อ่านเกือบหมดแล้ว ได้รู้
อะไรขึ้นมามากมาย (ออกทะเลก็เยอะ)  :)

สุดท้ายก็ยังสับสน ไอ้นั่นก็ดี ไอ้นี่
ก็น่าสนใจ ไป ๆ มา ๆ ยังตัดสินใจไม่ได้เลย พอดีเพิ่ง
เป็นรถคันแรก ก็ต้องหาข้อมูลนิดหน่อย ก็เลยมาฝากเนื้อ
ฝากตัวไว้ก่อน เผื่อไว้รบกวน พี่ ๆ เพื่อน ๆ เวลาสงสัย
เรื่องอะไร (ช่างสงสัยด้วยสิ) ???

ยินดีที่ได้รู้จักบอร์ดนี้และทุกคนนะครับ

หมายเหตุ อยากขอความกรุณาทางร้านว่า โปรโมชั่น
ศูนย์เปอร์เซ็น อย่าเพิ่งหมดไวนะครับ ยังไม่ได้รถเลย
เพราะจะได้เพิ่มจากงบที่ตั้งไว้อย่างไม่เดือดร้อน  :-[

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #333 เมื่อ: 07/08/10 08:08:41 »
สวัสดีครับ อ่านมาหลายวันแล้ว พอดีจองรถไว้ยังไม่ได้
ตั้งโครงการทำเครื่องเสียงไว้ ระหว่างนี้ก็ศึกษาหาข้อมูล
จนตาลาย มาเจอบอร์ดนี้เข้า อ่านเกือบหมดแล้ว ได้รู้
อะไรขึ้นมามากมาย (ออกทะเลก็เยอะ)  :)

สุดท้ายก็ยังสับสน ไอ้นั่นก็ดี ไอ้นี่
ก็น่าสนใจ ไป ๆ มา ๆ ยังตัดสินใจไม่ได้เลย พอดีเพิ่ง
เป็นรถคันแรก ก็ต้องหาข้อมูลนิดหน่อย ก็เลยมาฝากเนื้อ
ฝากตัวไว้ก่อน เผื่อไว้รบกวน พี่ ๆ เพื่อน ๆ เวลาสงสัย
เรื่องอะไร (ช่างสงสัยด้วยสิ) ???

ยินดีที่ได้รู้จักบอร์ดนี้และทุกคนนะครับ

หมายเหตุ อยากขอความกรุณาทางร้านว่า โปรโมชั่น
ศูนย์เปอร์เซ็น อย่าเพิ่งหมดไวนะครับ ยังไม่ได้รถเลย
เพราะจะได้เพิ่มจากงบที่ตั้งไว้อย่างไม่เดือดร้อน  :-[

มาเป็นแผนกต้อนรับครับ

รู้สึกว่าโปรโมชั่น 0% จะหมดช่วงสิ้นเดือนนี้ครับ

ถ้าสนใจอย่างไรแนะนำว่ามาฟังที่ร้านก่อนดีกว่าครับ
ตามที่เคยแจ้งไปว่าไม่ต้องรีบร้อน ที่นี่มีของดี (ให้เสียเงินด้วยความเต็มใจ)เพียบครับ
หาเวลามากๆ มานั่งฟังสบายๆให้รู้จักตัวเองก่อนครับ
เครื่องเสียงต้องใช้หูฟังครับ แต่ละคนก็มีความชอบต่างกันไป

ถ้ายังไงหากกลัวได้รถไม่ทันสิ้นเดือน ก็ลองเข้ามาคุยกับเฮียก่อนได้ครับ

ปล. ไม่ทราบคุณ nengnoi ฟังเพลงแนวไหนครับ ศิลปินที่ชื่นชอบเช่นใครบ้าง
งบประมาณที่ตั้งไว้เท่าไรครับ ทางน้าๆจะได้ แนะนำได้ว่าควรไปลองฟัง set ไหนบ้างครับ
แต่การเลือกนี้ต้องเลือกเองนะครับ ที่นี่ไม่มีการฟังธงแบบ ปลาหมึกพอล :-\

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #334 เมื่อ: 07/08/10 10:20:38 »

ยินดีต้อนรับครับ คุณ nengnoi

การเก็บข้อมูลก่อนตัดสินใจเป็นสิ่งที่ถูกต้องครับเห็นด้วย แต่ถ้าเก็บข้อมูลด้วยการอ่านมากเกินไปก็สับสนนะครับ

เพราะการเขียนวิจารณ์สินค้ามีเรื่องของการตลาดเข้ามาเกี่ยวข้องด้วยเหมือนกัน

(ผมไม่ได้หมายความว่าเชื่อไม่ได้เลยนะครับ เอาเป็นแนวทางละครับ แต่ที่นี่ชอบก็บอกว่าชอบ ไม่ชอบก็คือไม่ชอบ)

แต่สิ่งที่ดีที่สุดคือลองฟังครับ ฟังให้มาก จะได้รู้ว่าจริงๆแล้วเราชอบแนวไหน การวางระบบก็มีส่วนสำคัญ

เอาแบบจบเลย(ซึ่งลำบาก เพราะเวลาเราฟังมากขึ้นประสบการณ์ในการฟังมากขึ้นความต้องการก็จะมากขึ้น) 

หรือเอาแบบเผื่อขยายระบบในอนาคต(จะได้ไม่เจ็บตัวมาก ไม่ต้องขายทิ้งทั้งหมด)

การเลือกสินค้าก็มีส่วนสำคัญ เพราะการจัดชุดเครื่องเสียง 1+1 ไม่เท่ากับ 2 เสมอไปนะครับ (ต้องลองฟังเอาเอง)

แล้วก็การติดตั้งและการปรับจูนซึ่งสำคัญมากๆ เมื่อก่อนผมเป็นคนนึงที่ไม่ได้ให้ความสำคัญกับเรื่องนี้ หาแต่ของดีราคาถูก สุดท้ายก็ออกทะเลทำเท่าไหร่ก็ไม่ดี :(

สุดท้ายก็เหมือนที่เฮียนพพูดบ่อยๆ ครับว่า "อย่าซื้อเครื่องเสียงด้วยตา ให้ซื้อเครื่องเสียงด้วยหู"

ปล. เก่งจังทนอ่านบอร์ดเราเกือบหมดละ 55 อึดดีจังถ้าทางสาวๆชอบ  :-\

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #335 เมื่อ: 07/08/10 10:24:11 »
555 ไม่ต้องตอบ น้าๆ ข้างบนตอบหมดแล้ว  ;D ;D ;D แต่ยังไงก็ยินดีต้อนรับ เข้าสู่ ชมรมคนเป็นหนี้แห่งประเทศไทย ด้วยความจริงใจครับ  :-[ :-[ :-[

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #336 เมื่อ: 07/08/10 10:35:16 »
เห็นสมาชิกหน้าใหม่ๆเข้ามาหลายคนก็ดีใจครับ ผมเองเจ็บตัวน้อยกว่าพี่ๆในบอร์ดนี้เยอะครับ
เพราะเสียเงินไปกับเครื่องเสียงรถชุดแรกไม่เท่าไหร่ก็มาเจอบอร์ดน้ี้แล้วก็มาทำที่ร้านนี้ก็เลยไม่หลงทางมากครับ
อ่านความเห็นหลายๆอันสังเกตว่าส่วนใหญ่จะมีปัญหาเรื่องการ matching ครับ
ก็เลยเห็นว่าถ้าจะตั้งกระทู้รวมการ matching ระบบโดยตั้งต้นจากลำโพง แล้วพวกเราที่เคยฟังมาช่วยกัน comment
จะดีมั้ยครับ ถามความเห็น เช่นถ้าใครสนใจลำโพง Morel น่าจะใช้กับ แอมป์อะไรบ้าง ได้เสียงแนวไหนตามที่เราๆเคยฟังกันมา
จะดีมั้ยครับ
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #337 เมื่อ: 07/08/10 10:41:07 »
เห็นสมาชิกหน้าใหม่ๆเข้ามาหลายคนก็ดีใจครับ ผมเองเจ็บตัวน้อยกว่าพี่ๆในบอร์ดนี้เยอะครับ
เพราะเสียเงินไปกับเครื่องเสียงรถชุดแรกไม่เท่าไหร่ก็มาเจอบอร์ดน้ี้แล้วก็มาทำที่ร้านนี้ก็เลยไม่หลงทางมากครับ
อ่านความเห็นหลายๆอันสังเกตว่าส่วนใหญ่จะมีปัญหาเรื่องการ matching ครับ
ก็เลยเห็นว่าถ้าจะตั้งกระทู้รวมการ matching ระบบโดยตั้งต้นจากลำโพง แล้วพวกเราที่เคยฟังมาช่วยกัน comment
จะดีมั้ยครับ ถามความเห็น เช่นถ้าใครสนใจลำโพง Morel น่าจะใช้กับ แอมป์อะไรบ้าง ได้เสียงแนวไหนตามที่เราๆเคยฟังกันมา
จะดีมั้ยครับ

เห็นด้วยอย่างแรง หมอ kick off เลยครับ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #338 เมื่อ: 07/08/10 11:46:25 »

ยินดีต้อนรับครับ คุณ nengnoi

การเก็บข้อมูลก่อนตัดสินใจเป็นสิ่งที่ถูกต้องครับเห็นด้วย แต่ถ้าเก็บข้อมูลด้วยการอ่านมากเกินไปก็สับสนนะครับ

เพราะการเขียนวิจารณ์สินค้ามีเรื่องของการตลาดเข้ามาเกี่ยวข้องด้วยเหมือนกัน

(ผมไม่ได้หมายความว่าเชื่อไม่ได้เลยนะครับ เอาเป็นแนวทางละครับ แต่ที่นี่ชอบก็บอกว่าชอบ ไม่ชอบก็คือไม่ชอบ)

แต่สิ่งที่ดีที่สุดคือลองฟังครับ ฟังให้มาก จะได้รู้ว่าจริงๆแล้วเราชอบแนวไหน การวางระบบก็มีส่วนสำคัญ

เอาแบบจบเลย(ซึ่งลำบาก เพราะเวลาเราฟังมากขึ้นประสบการณ์ในการฟังมากขึ้นความต้องการก็จะมากขึ้น) 

หรือเอาแบบเผื่อขยายระบบในอนาคต(จะได้ไม่เจ็บตัวมาก ไม่ต้องขายทิ้งทั้งหมด)

การเลือกสินค้าก็มีส่วนสำคัญ เพราะการจัดชุดเครื่องเสียง 1+1 ไม่เท่ากับ 2 เสมอไปนะครับ (ต้องลองฟังเอาเอง)

แล้วก็การติดตั้งและการปรับจูนซึ่งสำคัญมากๆ เมื่อก่อนผมเป็นคนนึงที่ไม่ได้ให้ความสำคัญกับเรื่องนี้ หาแต่ของดีราคาถูก สุดท้ายก็ออกทะเลทำเท่าไหร่ก็ไม่ดี :(

สุดท้ายก็เหมือนที่เฮียนพพูดบ่อยๆ ครับว่า "อย่าซื้อเครื่องเสียงด้วยตา ให้ซื้อเครื่องเสียงด้วยหู"

ปล. เก่งจังทนอ่านบอร์ดเราเกือบหมดละ 55 อึดดีจังถ้าทางสาวๆชอบ  :-\

น้าตงพูดได้ดีมากครับ เห็นด้วยทุกประการ :D
รถผม เพราะแล้ว

nengnoi

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #339 เมื่อ: 07/08/10 22:02:46 »
 :-[  ขอบคุณทุกท่านมากครับ ที่กรุณาให้คำแนะนำและต้อนรับเป็นอย่างดี รถถ้าไม่ผิดพลาดกลางเดือนน่าจะมา
คงได้เข้าไปก่อนสิ้นเดือนแหละครับ ส่วนตัวแล้ว ชอบฟังเพลงเพราะไม่ดังตึบ แนว SQ เพลงหวาน ๆ เก่า ๆ
รายละเอียดกรุ๊งกริ๊ง แนว ฟังง่าย ๆ สบาย ๆ (มีอายุแล้วฟังดังแล้วปวดหัว)

ฟัง แอลไพน์ 102 ของเพื่อนที่เพิ่งไปติด เมื่อก่อนมันไปติดแบบไม่รู้เรื่อง ตอนนี้จะทำใหม่ ก็เลยโทรมาถามผม
ซึ่งยังไม่มีรถ แต่มันรู้ว่าผมกำลังดูเรื่องนี้อยู่ ก็เลยมาขอคำแนะนำ ชอบแนวเดียวกับผม ก็เลยให้มันไปเป็นหนูลอง
ยาที่ udc ซึ่งผมได้ไปลองฟังแล้วก็โอเคเลย  เพราะจับใจ ขนาดแค่สองหมื่นแก่ ๆ เอง ไฮเพาเวอร์ ไม่มีแอมป์ไรเลย
แต่ฟังเพลงเป็นเพลงขึ้นเยอะ เพื่อนก็แฮปปี้ บอกว่าคันเก่ามันทำแพงกว่า มีแอมป์ ปรีแอมป์ ไรเยอะแต่ไม่ได้เรื่องเลย

ตั้งงบไว้จริง ๆ แรก ๆเลย ก็สามหมื่น กะเอาดีวีดีไรด้วยพวกของจีนนั่นแหละ แต่ศึกษาไปมาน่ากลัว ไม่เอาแล้ว
คิดว่าฟังเพลงอย่างเดียวดีกว่า (ขับรถไปจะดูทีวีได้อย่างไร) แล้วพอดูมากเข้า รู้สึกว่างบไม่พอ ก็เลยต้องเพิ่ม
คิดว่า ประมาณ ห้าหมื่นบวกนะครับ

เท่าที่ดู ทีแรกก็สนใจ set c อยู่มีครบเลย แต่ไม่เคยฟัง pioneer ตอนนี้ก็เลยมอง set 10 อยู่ กับ alpine 9887
เพราะขนาด 102 ผมก็โอเคแล้ว(ไม่รู้ลำโพงอะไรนะ) ไอ้นี่แพงกว่าน่าจะดีกว่า และคิดว่าใกล้เคียงกับงบที่ตั้งไว้
ถ้าเข้าโปร ศูนย์ ได้ก็เพิ่มได้อีก  :-\

อย่างไรก็ต้องไปลองฟังดูก่อนนะครับ ว่าอันไหนจะตรงใจที่สุด เยอะไปหมด แค่ head ทั้ง แอลไพน์ pi80 clarion
(สนใจอยู่สามตัวนี้) ยังมีลำโพงอีกมากมาย ที่ยังไม่รู้เรื่อง คิดว่าคงเข้าไปที่ สาขา บรมราชชนนี นะครับ เพราะใกล้บ้าน
หน่อย แล้วคงได้พบกันนะครับ ไม่แน่ไปฟังแล้ว  บางทีอาจไม่ถึงงบที่ตั้งไว้  ก็เพียงพอแล้วสำหรับเราก็ได้ :-\

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

หมายเหตุ  รบกวนนิดนึง set ที่ร้านจัดไว้ มีอะไรที่ต้องจ่ายเพิ่มเติมเปล่า เช่น สาย ฟิวส์ ตู้ อะไรประมาณนี้นะครับ
            ค่าติดตั้ง ฯ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/08/10 22:06:05 โดย nengnoi »

Thong

• ซี5
« ตอบกลับ #340 เมื่อ: 07/08/10 23:54:48 »
ท่าทางจะเสียงดี
ทำการบ้านมาเยอะ
ยินดีต้อนรับครับ

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #341 เมื่อ: 07/09/10 08:08:54 »
:-[  ขอบคุณทุกท่านมากครับ ที่กรุณาให้คำแนะนำและต้อนรับเป็นอย่างดี รถถ้าไม่ผิดพลาดกลางเดือนน่าจะมา
คงได้เข้าไปก่อนสิ้นเดือนแหละครับ ส่วนตัวแล้ว ชอบฟังเพลงเพราะไม่ดังตึบ แนว SQ เพลงหวาน ๆ เก่า ๆ
รายละเอียดกรุ๊งกริ๊ง แนว ฟังง่าย ๆ สบาย ๆ (มีอายุแล้วฟังดังแล้วปวดหัว)

ฟัง แอลไพน์ 102 ของเพื่อนที่เพิ่งไปติด เมื่อก่อนมันไปติดแบบไม่รู้เรื่อง ตอนนี้จะทำใหม่ ก็เลยโทรมาถามผม
ซึ่งยังไม่มีรถ แต่มันรู้ว่าผมกำลังดูเรื่องนี้อยู่ ก็เลยมาขอคำแนะนำ ชอบแนวเดียวกับผม ก็เลยให้มันไปเป็นหนูลอง
ยาที่ udc ซึ่งผมได้ไปลองฟังแล้วก็โอเคเลย  เพราะจับใจ ขนาดแค่สองหมื่นแก่ ๆ เอง ไฮเพาเวอร์ ไม่มีแอมป์ไรเลย
แต่ฟังเพลงเป็นเพลงขึ้นเยอะ เพื่อนก็แฮปปี้ บอกว่าคันเก่ามันทำแพงกว่า มีแอมป์ ปรีแอมป์ ไรเยอะแต่ไม่ได้เรื่องเลย

ตั้งงบไว้จริง ๆ แรก ๆเลย ก็สามหมื่น กะเอาดีวีดีไรด้วยพวกของจีนนั่นแหละ แต่ศึกษาไปมาน่ากลัว ไม่เอาแล้ว
คิดว่าฟังเพลงอย่างเดียวดีกว่า (ขับรถไปจะดูทีวีได้อย่างไร) แล้วพอดูมากเข้า รู้สึกว่างบไม่พอ ก็เลยต้องเพิ่ม
คิดว่า ประมาณ ห้าหมื่นบวกนะครับ

เท่าที่ดู ทีแรกก็สนใจ set c อยู่มีครบเลย แต่ไม่เคยฟัง pioneer ตอนนี้ก็เลยมอง set 10 อยู่ กับ alpine 9887
เพราะขนาด 102 ผมก็โอเคแล้ว(ไม่รู้ลำโพงอะไรนะ) ไอ้นี่แพงกว่าน่าจะดีกว่า และคิดว่าใกล้เคียงกับงบที่ตั้งไว้
ถ้าเข้าโปร ศูนย์ ได้ก็เพิ่มได้อีก  :-\

อย่างไรก็ต้องไปลองฟังดูก่อนนะครับ ว่าอันไหนจะตรงใจที่สุด เยอะไปหมด แค่ head ทั้ง แอลไพน์ pi80 clarion
(สนใจอยู่สามตัวนี้) ยังมีลำโพงอีกมากมาย ที่ยังไม่รู้เรื่อง คิดว่าคงเข้าไปที่ สาขา บรมราชชนนี นะครับ เพราะใกล้บ้าน
หน่อย แล้วคงได้พบกันนะครับ ไม่แน่ไปฟังแล้ว  บางทีอาจไม่ถึงงบที่ตั้งไว้  ก็เพียงพอแล้วสำหรับเราก็ได้ :-\

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

หมายเหตุ  รบกวนนิดนึง set ที่ร้านจัดไว้ มีอะไรที่ต้องจ่ายเพิ่มเติมเปล่า เช่น สาย ฟิวส์ ตู้ อะไรประมาณนี้นะครับ
            ค่าติดตั้ง ฯ

ผมขอเรียนว่าไหนๆน้า nengnoi ก็ทำการบ้านมาขนาดนี้แล้ว

ต้องเรียนว่าอยากให้น้ามาลองฟังรถของสมาชิกแต่ละท่านดูครับ
สมาชิกที่นี่ยินดีเสมอครับ เนื่องจากสมาชกแต่ละท่านมีความชอบต่างกันไป
จึงทำให้มีความหลากหลายในแบรนและแนวเสียงครับ ที่สำคัญน้าๆที่นี่ใจดีมากครับ
อยากฟังก็ได้ฟังโดยไม่มีปัญหาเลยครับ (นี่แหละต้นเหตุของความคันจนถึงปัจจุบัน)

แต่เป็นประสบการณ์ที่ดีมากครับ เพราะโดยปกติเดินเข้าร้านไหน
ก็ได้ฟังแต่รถที่ร้านนั้นๆทำแข่ง ซึ่งเราไม่รู้ว่าเวลามาทำรถลูกค้าจริงแล้ว เขาใส่ใจขนาดไหนครับ จุดนี้แหละจุดสำคัญเลย

หากน้าพอมีเวลาช่วงเย็นวันเสาร์อาทิตย์นี่ยิ่งดีเลยครับ สมาชิกจะเข้ามากันค่อนข้างมาก จึงมีตัวเลือกเยอะครับ :-\

ส่วนเรื่องเส้นสายอะไรต่างๆนั้น ที่นี่มีให้เลือกทุกระดับราคาครับ
หากน้าต้องการสายดีๆก็จำเป็นต้องเพิ่มงบอีกหน่อยครับ

aeux911

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #342 เมื่อ: 07/12/10 08:22:54 »
สวัสดีคร้าบ ชื่อน้าต้นคร้าบ เหนเรียกแต่น้ากันทั้งน้าน นั่งอ่านตั้งแต่หน้าแรกยันหน้าท้ายก็ขำไปเรื่อยเลยอยากจาเข้าแก๊งด้วยอ่ะคร้าบเพราะความฮาของน้าๆอ่ะครับ ผมเปนสมาชิกใหม่ อยากได้ set c มิทราบว่าโปรโมชั่นจะอยู่ถึงเดือนไหนอ่ะคับแบบว่าตอนนี้อยู่ ตปท.เกรงว่ากว่าจะกลับคงหมดโปรพอดีอยากจาปรึกษา น้าๆเรื่องเครื่องเสียงอ่ะครับ เพราะตอนนี้ที่มีก็ฟังไม่ค่อยจาได้เล้ยครับ Alpine 6887 มันเล่นยากจริงๆ ปรับไม่เปน สงสัยคงได้ลื้อทั้งระบบที่ QC ยังไงคงได้รบกวนน้าๆแน่นอนคร้าบบบ ส่วนตัวประกอบอาชีพวิดวะกรเครื่องแกง เอ้ย เครื่องกลครับ อายุ 28 ยังไงก็ขอกราบขอบคุณมิตรรักแฟนเพลงทุกท่านล่วงหน้าไว้ก่อนนะคร้าบบบ
รักและคิดถึง จาก ต้น เทอร์โบ 55555

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #343 เมื่อ: 07/12/10 08:51:28 »
ยินดีต้อนรับนะครับ  ตอนนี้สมาชิกเราเริ่มมีจากต่างประเทศหลายท่าน  :D :D ขอสารภาพตามตรงทีแรกที่สมัครมาจะไม่รับแล้วนึกว่าเป็น spam  :-\
เรื่องชุดโปรโมชั่นวันที่เดินทางกลับมาค่อยมาดูที่ร้านก็ได้เพราะสมาชิกหลายท่านรอรับน้อง เอ้ย สมาชิกใหม่อยู่แล้ว
 ว่าแต่อยู่ประเทศอะไรหรือครับ และ ว่างๆก็พิมพ์เข้ามาแจมกับได้เลยนะครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

aeux911

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #344 เมื่อ: 07/12/10 08:59:09 »
อยู่เมกา บราซิล สเปน นอร์เวย์ เยอรมัน อาเจน แม๊กซิโก ฝรั่งเศษ เจแพน ไต๋หวั่น เกาหลี ปานามา และล่าสุด ปัจจุบันอยู่แคมเมอร์รูนครับ กว่าจากลับคงเปนเดือนสิงหาอ่ะครับ จารีบกลับแล้วก็จารีบไปแจมคร้าบบบ เพื่อรถผมจะมีองค์ลง กะเขาบ้าง ตอบกระทู้เร็วจัง โพสปุ๊บตอบปับ