ผู้เขียน หัวข้อ: 2ทาง กับ 3ทาง  (อ่าน 22011 ครั้ง)

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
Re: 2ทาง กับ 3ทาง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02/05/10 11:11:57 »
อยากเล่น 3 ทาง แต่กลัวจบไม่ลง... :-[

teera_ph

• ซี5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02/05/10 11:20:08 »
เล่นอันไหนก็ได้ถ้ามี เงิน
Vigo 4x2 2.5E I/C
Pioneer P80RSII
Arc audio 4050xxk v2 -> PSI speaker cable -> Prism SQ6
Prism SE2.160 -> Monster speaker cable -> IDQ10 v3d2
Monster power cable
Damp Prism

Yod

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02/05/10 11:22:45 »
อยากเล่น 3 ทาง แต่กลัวจบไม่ลง... :-[

ฟังของคนอื่นแล้วปิ๊งทันทีครับ แต่ตอนนี้ผมก็ไม่จบเหมือนกัน ก็เพราะกิเลสกับเงินที่มีมันไม่balanceกัน ฮิฮิ ;D

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02/05/10 11:40:46 »

ฟังของคนอื่นแล้วปิ๊งทันทีครับ แต่ตอนนี้ผมก็ไม่จบเหมือนกัน ก็เพราะกิเลสกับเงินที่มีมันไม่balanceกัน ฮิฮิ ;D

ลองมาฟังคันผมหรือของน้ากมลก้อได้ครับ เป็น 3ทางที่ไม่ได้เล่นไทม์ แต่ถ้าจะฟังแบบไทม์ก้อมีให้ฟังครับ  ;)

แต่ถ้าจะฟัง 3ทางของลุงฯกับของน้าลีลา ก้อรอแว่บนึงนะครับ  ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

Yod

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02/05/10 11:54:41 »
จะมีmeetingกันเมื่อไหรอะครับน้าเนส จะได้เข้าไปรบกวน

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 02/05/10 11:56:43 »
ถามน้า ลุงตอบ นัดกันเย็นนี้ ครับ 

มา :D :D :D กันไหม  ;D

Yod

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 02/05/10 12:00:38 »
ขอบคุณครับลุงขี้เมา  ว่าแต่ไปกันกี่โมงเหรอครับ ผมเคยผ่านไปดึกเห็นนั่งกันในห้องเพียบเลย จะเข้าไปก็เขินๆครับ

B11

• ซี5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 02/05/10 12:13:09 »
ตอนนี้ระบบ จขกท. เป็น ไตรแอมป์อยู่นิครับไม่ใช่3ทาง
3ทางหมายถึงลำโพง hi-mid-low ถ้ามีซับด้วยก็จะเป็นควอทเเอมป์
ตอนนี้เป็นไตรเเอมป์ก็น่าจะเป็น2ทาง แต่จขกท. คงอยากกลับไปเล่นแบบไบเเอมป์
อย่างนี้ต้องคุยกะลุงยาวๆๆเลย
THE HUNG

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 02/05/10 12:26:03 »
ตอนนี้ระบบ จขกท. เป็น ไตรแอมป์อยู่นิครับไม่ใช่3ทาง
3ทางหมายถึงลำโพง hi-mid-low ถ้ามีซับด้วยก็จะเป็นควอทเเอมป์
ตอนนี้เป็นไตรเเอมป์ก็น่าจะเป็น2ทาง แต่จขกท. คงอยากกลับไปเล่นแบบไบเเอมป์

ขอโทษที่ครับ กลับไปอ่านใหม่ NXS 5ch ทำ Tri-amp front stage น่าจะหมายถึง Tw + Mid 6.5 " + Sub ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ ก็ตามน้า B11 ครับ เป็น Tri Amp สองทางครับ

ส่วนเรื่องการปรับปรุงแนวเสียง โดยส่วนตัว อุปกรณ์ที่มี ผมคาดว่าดีอยู่แล้วนะครับ

NXS เท่าที่ทราบมา เป็น Power Amp ที่ให้สุมเสียงดีมากเลยครับ แถม มี Processer ในตัว ควบคุมได้โดย Computer

อาการที่ไม่ชอบ คาดว่ามาจาก การ จูนนิ่ง มากกว่าครับ ไม่ได้ หมายถึง ปรับจูนไม่ถูกต้องนะครับ เพียงแต่หมายถึง ไม่ถูกใจเราครับ

ลองทดสอบโดย ถอด TA ออก ดูก่อนครับ ว่าชอบจริงหรือไม่ เห็นว่า Amp รุ่นนี้ มีหน้าจอ Control แยกด้วยนิครับ น่าจะทำได้ หลาย Memory ลองปรับตั้งดูก่อนครับ

ท้ายสุด ชอบไม่ชอบ อย่างไร ค่อยพิจารณา เรื่องอุปกรณ์อีกทีครับ อย่าเพิ่งรีบร้อนเสียตังค์ครับ

bravo

• ซี5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 02/05/10 12:33:14 »
ไม่เห็นต้องอายนี่ครับ  ท่านเล่นหลายเวป  ผมก็อ่านหลายเวปเหมือนกัน

ใจจริงก็อยากไปขอฟังรถน้าๆทุกท่านครับเพื่อเป็นความรู้ครับ แต่พอดีระบบนี้ไม่ได้ทำจากQCเลยไม่อยากเสียมารยาทครับ

แหะๆ อย่าคิดมากครับ ผมก้อไม่ได้ทำที่คิวซีเหมือนกัน แต่ยังไปแจมมิตติ้งคิวซีตลอด (หลายคนก้อไม่ได้ทำที่คิวซีครับ)

ไม่มีใครคิดมากอย่างนั้นหรอกครับ มิตรภาพไม่ได้ถูกแ่บ่งแยกโดยร้านติดตั้งครับ  ;)

ด้วยเหตุนี้ คิวซี ( เฮียนพ ) จึงเป็นที่รักของใครหลายๆคนครับ
อย่างในเวปฟอร์จูนเนอร์เนี่ย ถ้ามีใครตั้งกระทู้ถามเรื่องเครื่องเสียงรถยนต์ ก็จะมี ท่านพล( จากเชียงใหม่ ) ท่านหมูอ้วนหรือน้านุ และผม คอยเชียร์ร้านคิวซี ตลอด เพราะอยากให้เพื่อนๆ ที่นั่น ได้รับสิ่งดีๆ จากที่นี่ ครับ ;D ;D ;D

Yod

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 02/05/10 12:59:52 »

หุหุ ขอโทษจริงๆครับที่ผมไม่ได้ให้รายละเอียดทั้งหมดเลยสับสน เนื่องจากในนี้ไม่สะดวกครับ 
แต่ถ้าเจอกันในmeetingผมบอกได้หมดครับ ไม่ได้มีปิดบัง

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 02/05/10 13:31:26 »
มาเหอะครับ เหนนั่งกันเยอะ ๆ นี่แหล่ะ สนุก 55555
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

win144

• ซี5
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 02/05/10 14:01:07 »
เข้ามาดู.. ;D
Micro Precision Enthusiast No. 7

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 02/05/10 14:09:42 »
ตอบได้ประทับใจจริงๆ น้า สมชื่อ  Bravo!!!!  แล้วเย็นนี้น้าจะมาไหมเนี่ย ผมเข้าไปดึกๆ เลยอ่ะ อยากฟังรถ สุดยอด entertainment อีกสักรอบ เผื่อ จะได้เชียร์ ตรงจุด 5555  ตอนน้มีคน ติด SAC ตามน้าเพียบเลยอ่ะ  เสียงดี

ไม่เห็นต้องอายนี่ครับ  ท่านเล่นหลายเวป  ผมก็อ่านหลายเวปเหมือนกัน

ใจจริงก็อยากไปขอฟังรถน้าๆทุกท่านครับเพื่อเป็นความรู้ครับ แต่พอดีระบบนี้ไม่ได้ทำจากQCเลยไม่อยากเสียมารยาทครับ

แหะๆ อย่าคิดมากครับ ผมก้อไม่ได้ทำที่คิวซีเหมือนกัน แต่ยังไปแจมมิตติ้งคิวซีตลอด (หลายคนก้อไม่ได้ทำที่คิวซีครับ)

ไม่มีใครคิดมากอย่างนั้นหรอกครับ มิตรภาพไม่ได้ถูกแ่บ่งแยกโดยร้านติดตั้งครับ  ;)

ด้วยเหตุนี้ คิวซี ( เฮียนพ ) จึงเป็นที่รักของใครหลายๆคนครับ
อย่างในเวปฟอร์จูนเนอร์เนี่ย ถ้ามีใครตั้งกระทู้ถามเรื่องเครื่องเสียงรถยนต์ ก็จะมี ท่านพล( จากเชียงใหม่ ) ท่านหมูอ้วนหรือน้านุ และผม คอยเชียร์ร้านคิวซี ตลอด เพราะอยากให้เพื่อนๆ ที่นั่น ได้รับสิ่งดีๆ จากที่นี่ ครับ ;D ;D ;D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

bravo

• ซี5
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 02/05/10 16:23:36 »
ตอบได้ประทับใจจริงๆ น้า สมชื่อ  Bravo!!!!  แล้วเย็นนี้น้าจะมาไหมเนี่ย ผมเข้าไปดึกๆ เลยอ่ะ อยากฟังรถ สุดยอด entertainment อีกสักรอบ เผื่อ จะได้เชียร์ ตรงจุด 5555  ตอนน้มีคน ติด SAC ตามน้าเพียบเลยอ่ะ  เสียงดี

############

อยากไปครับ แต่.............